Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thị trường thiết bị đeo tiếp tục tăng trưởng 2 con số trong năm 2020

Didu
26/9/2020 4:23Phản hồi: 39
Thị trường thiết bị đeo tiếp tục tăng trưởng 2 con số trong năm 2020
Theo dự đoán mới được IDC đưa ra, thị trường thiết bị đeo (bao gồm thiết bị đeo tay, thiết bị đeo trên đầu) toàn cầu sẽ vẫn giữ được mức tăng trưởng ấn tượng ở hai con số trong cả năm, bất chấp đại dịch hoành hành. Doanh số của năm nay cao hơn năm ngoái 60 triệu thiết bị, trong đó thiết bị đeo đầu chiếm tỉ trọng lớn nhất.

Tính cả năm, IDC dự đoán khi năm 2020 kết thúc, doanh số của thiết bị đeo sẽ là 396 triệu, tăng trường 14,5% so với 345,9 triệu thiết bị trong năm 2019. Trong số này, thiết bị đeo đầu bao gồm tai nghe headphone và earphone chiếm 234,3 triệu tức là gần 60% thị phần.

IDC cho rằng smartphone bỏ cổng 3.5mm cũng như các hãng làm tai nghe tích hợp nhiều tính năng, tiện ích khiến người dùng muốn mua nhiều hơn. Đối với thiết bị đeo tay, việc các dịch vụ luyện tập như Fitness+, Halo hay Fitbit Premium cũng giúp thúc đẩy doanh số của cả đồng hồ thông minh lẫn vòng đeo tay theo dõi sức khỏe.

Nguồn: CNET
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko cần nói nhiều cũng biết aw dẫn đầu 😅
@isNHP uh.. dồn lực làm AW tốt quá nên cái iOS ngày càng tỏm lợm
@isNHP Apple thường nghiên cứu hoàn thiện , thử nghiệm rất lâu mới cho ra mắt, nên rất chau chuốt
@peterh em đang hóng có cái nào rơi xuống trái đất để đi nhăt đeo biến hình . ah hihi
peterh
CAO CẤP
4 năm
@Blade knight Sam đang bán đó thây. Đeo lên tay có khác gì đồng hồ Ben 10 đâu.
Apple tiếp tục duy trì vị thế độc tôn rồi
Apple dẫn đầu về “thiết bị đeo tay” với cả “thiết bị đeo đầu”
@ThuanNguyen94 Gọi tên chung nó là Wearable Devices đó bạn.
Dịch cúm Tàu khiến cho rất nhiều người cả đời chẳng thấy chạy bộ, bước chân ra đường auto nhảy lên xe máy. Nhưng khi cách ly XH bỗng nổi hứng chạy bộ hăng say đú trend theo phong trào. Đó là nguyên nhân thiết bị đeo vẫn tăng trưởng 2 con số.
@from team b with love Bạn nghĩ chỉ vì đám đó mà doanh số tăng được á?! 😀
arsenal911
TÍCH CỰC
4 năm
@from team b with love Tưởng aw nó chỉ bán cho trẩu tre việt nam thôi àh 😆)))
Ghê ta
đợi garmin fenix giảm giá để làm 1 em mà lâu quá 😆
@VănNgũ
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không liên quan chứ: app Tinhte trên máy của em văng liên tục.
8plus, 14.0.1
Các bác thì sao?
@@VănNgũ App tinhte ko văng thì Luân béo làm ở Google rồi 😆
LuciolaSon
ĐẠI BÀNG
4 năm
@@VănNgũ cũng như bác, nhưng chuyển qua web lâu rồi!
@VănNgũ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@LuciolaSon Để trả lời comment của bác em cũng bị văng một lần. Vào lần thứ 2 mới được. Rõ chán!
Thị trường còn lớn lắm.
AW vừa đắt mà lại vừa bán chạy, tiền để đâu cho hết 😁
@vn_ninja nói về đắt thì mấy con Garmin nhóe
@vn_ninja Tặng Fan hết ngay. hahaha
traitay95
TÍCH CỰC
4 năm
Mua cái amazfit biop xài hơn 2 năm mà chưa hỏng. Pin vẫn trâu đc 1 tháng
Mong sw tiếp tục tăng trưởng, cho bọn đh cơ hạ giá xuống tí chứ đang thèm 1 con montblanc mà tích cóp mãi chưa đủ 😔((((
@FlewOverTheCuckoo'sNest sw cằng tăng trưởng thì cơ sẽ càng đắt nhé b. vì nó khác biệt.haha
Mình nghĩ ai cũng có smartphone rồi. Nhưng thiết bị đeo tay vẫn còn số lượng tương đối người chưa dùng. Thị trường còn lớn nên tăng trưởng sẽ rất mạng giai đoạn đầu
Đẹp
Đang thử con SE với cái dây mới.
Ngoại trừ việc ko có màn hình always on thì quá ổn. Ai đang dùng series 3 mà ko muốn lên 6 thì SE là lựa chọn quá ổn. Người dùng mới chắc cũng sẽ chọn SE. Apple khôn hết phần bạn bè
@Tweener Lob Hi hi tại bạn nghĩ mình ko biết mà ko để ý chữ “thử” ở trong comment của mình. Cái này mình mua cho con gái mình nhân dịp nó vào đại học.
Mình thì dùng Garmin 1 bên, đồng hồ cơ 1 bên
dra.long10
TÍCH CỰC
4 năm
@dac SE này bác mua bao nhiêu đây?
@dra.long10 Không nhớ chính xác lắm. Mình trả monthly qua thẻ Apple Card, đâu $16-17/tháng gì đó
dra.long10
TÍCH CỰC
3 năm
@dac Bác ở nước ngoài à, ko biết giá bên đó có rẻ hơn vietnam nhiều ko
Anh Aw lại đầu bảng
Kang Win
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái game tặng watch 6 chưa thấy kết quả ta ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp