ThinkPad có gì đặc biệt mà nhiều người thích thế?

Duy Luân
25/2/2021 22:32Phản hồi: 349
349 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

laiviet
TÍCH CỰC
3 năm
ng dùng bình thường nên có quyền đc sd một chiếc máy bền và mỏng nhẹ. Thinkpad X1 carbon làm quá tốt điều này. tiếc là Win cùi bắp quá ko làm đc cái terminal tử tế nên mình đầu quân cho Mac. khi nào win làm đc terminal sịn như Unix/Linus thì sẽ xem xét 1 em thinkpad mỏng nhẹ
haya
TÍCH CỰC
3 năm
@laiviet Đúng thiệt xài Mac xong thấy qua Win nặng nề quá. Còn nếu chỉ cần cái terminal trên Mac thì cũng đơn giản mà... j/k
fx26f41289
TÍCH CỰC
3 năm
Thời trẻ trâu gắn với thinkpad x30 như shit vs đít. Giờ thì t440s bất tử.
Ju4n Jack
ĐẠI BÀNG
3 năm
kiếm điểm chê thôi, bàn phím ngon nhưng đối với ng typing nhiều 1 thời gian các phím typing nhiều như là bị tróc lớp phủ để lại một mảng bóng bóng nhìn khó chịu vl. máy thinkpad ngon giờ cũng ko rẻ, cơ bản giá đó thì mình chọn Mác 😁 trừ khi tỉ phú rồi thì chọn thinkpad làm backup.
Thích vì nó có 1 ngoại hình mà nhìn là nhận ra ngay, và cái bề ngoài cảm giác thô rất bền bỉ.
E đang dùng lenovo thinkpad x280, có 1 cái là khi dùng battery, màn hình sẽ bị phai màu tối đi dù để là 100% sáng, nghe bảo đây là tính năng tiết kiệm pin.
Bác nào biết cách tắt đi ko chỉ em với.
nkahminh
TÍCH CỰC
3 năm
KHUYÊN các bạn ĐỪNG tập dùng trackpoint trên thinkpad, kẻo đến lúc quen vê cái núm đỏ ấy như mình rồi sang vê t...vợ bị vợ nhằn suốt, khổ lắm 😓
Đã yêu x470. Và đang yêu x1 gen 6. Phải nói là yêu. Đi đâu cũng muốn mang theo (đôi khi là ko cần dùng).
bàn phím ngon, phụ kiện nhiều- chỉ cần lên taobao kiếm, nhờ dịch vụ ship về là có thể thay thế dễ dàng.
màn hình của nó đỡ lóa hơn màn dell.
Cá nhân mình chỉ thấy dòng T của thinpad mới đậm chất thinkPad. Chạy cực kỳ ổn định, tuy nhiên giá hơi cao 😆) và ở VN thì nếu không rành toàn mua trúng đồ sửa lại đồ dựng lại mà nó bảo hàng mới các kiểu. Còn hàng cũ thì toàn tã tơi 😃))
Hax xì
ĐẠI BÀNG
3 năm
bền - best bàn phím laptop - quá đủ r
Do dùng BlackBerry nên tự nhiên thấy thích Thinkpad. thế thôi 😁
Ờ thì rằng là mà 😊
Akiharu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình dùng thử 1 tháng máy ThinkPad X1 Carbon Gen6 16G i7 thấy chán, ko biết do máy hay do Windows. Cái bàn phím thấy ae khen quá mà mình xài thấy bình thường, touchpad cùi, màn dày, xấu ( do mình dùng FullHD, bản QuadHD chắc ngon hơn).
vỏ máy thì bám vân tay thôi rồi, nhìn lúc nào cũng bẩn bẩn. Được cái nhẹ. Đã quay về với macbook sau 1 tháng. Cũng may bán lại được giá.
Hyper But
TÍCH CỰC
3 năm
Mình vẫn thích Asus Zenbook hơn. Rủng rỉnh lúa cũng muốn trải nghiệm Thinkpad thử
clapika
TÍCH CỰC
3 năm
Riêng máy Win thì từ trước đến giờ mình chưa dùng máy nào ngoài Thinkpad. Lộ trình là 10 năm mới phải đổi 1 lần. Công nhận nó bền và trải nghiệm tốt thật.
Bạn nào muốn mua thinkpad bảo hành chính hãng 3 năm có thể mua qua kênh doanh nghiệp của Synnex FPT
CBDancer
TÍCH CỰC
3 năm
thinkpad là phải nhắc tới bàn phím hihi. số 1 trong lòng tui
Ông Long
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thinkpad và Macbook như kiểu hai thái cực ấy, nhưng đều hay. Thinkpad nhìn máy sang sang kiểu vân carbon, Mac thì bóng bẩy kim loại. Nhưng mình không biết xài cái núm đỏ đỏ của Thinkpad 😁
Mẫu mã đẹp, bền, giá cả cạnh tranh.
Xài X1 Carbon gen 2 đến giờ và chỉ sử dũng Lenovo, ko có cảm tình với lap nào khác. Bây giờ đổi cũng Lenovo. Cơ mà có ai biết chỗ nào bán cái Phím chức năng cảm ứng Adaptive Key của X1 G2 ko chỉ chỗ mua với.
Rickc32
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bền, bàn phím khỏi chê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019