Thợ amater độ Zoomer từ " ATILA" TIN ĐƯỢC KO ????????????

bongxu_79
31/10/2013 9:5Phản hồi: 23
Thợ amater độ Zoomer từ " ATILA" TIN ĐƯỢC KO ????????????
Thật sự là tôi quá ngưỡng mộ anh chàng này các bạn ah,một anh nông dân quanh năm chăm sóc trồng trọt vườn ao chuồng.Với vốn hiểu biết về cơ khí còn máy móc động cơ ko thấy nói đến chỉ thấy chăn nuôi gia súc,gia cầm,đào ao thả cá.v..v...Sẵn có chiếc Atila cũ trong kho ko ai đi,sẵn vốn đam mê xe máy,lại có biết chút ít về cơ khí.Qua nhiều đêm suy nghĩ,ý tưởng hình thành nhưng cái khó bó cái khôn,k.tế eo hẹp gói gọn trong 8 tr .Anh mượn bạn bè dụng cụ khoan,cắt,mài.Roi vận dụng tính sáng tạo { Cái này em phục anh sát đất luôn } Qua nhiều khó khăn rồi sản phẩm đây=> Quá đẹp trên cả tuyệt vời,điểm 10+ cho sáng tạo quá pro luôn. Thoi gian độ kéo dài 1 tháng chi tiết bạn nào muồn tìm hiểu thì google
Đây là hình ảnh sản phẩm cho sự sáng tạo vượt khó của anh nông dân,anh No1
at.jpg at1.jpg at3.jpg at4.jpg aty.jpeg
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tháo hết dàn áo + cây bô + trợ lực , chiếc này xuống cày ruộng thơm à 😁
@th4nhduy86 ông làm được như người ta chưa hay muốn độ xe chỉ biết mang ra tiệm rồi móc tiền ra trả.Nói người thì nghĩ đến ta đi nghe chưa.Đã làm được cái gì mà các diễn đàn xe độ phải đăng lên chưa mà chê.
daicaheb
ĐẠI BÀNG
10 năm
@th4nhduy86 Vẫn biết ko cần phải biết thiết kế như kiến trúc sư cũng có thể chê nhà xấu, nhưng chê kiểu này thì đúng là keyboard hero rồi.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
@bongxu_79 KhÔng làm được thì không có quyền chê à o_O
Thế đó giờ bạn dám nói bạn không chê bât cứ chiếc xe độ, hoặc bất cứ thứ gì bạn không làm được khôngo_O
Suy nghĩ nông cạn, bây giờ thay vì ngồi độ tôi dùng thời gian đi làm rồi kêu người khác độ giùm đấy, vậy thì đã sao thay vì thời gian rị mọ độ tới độ lui tôi có thể kiếm gấp vài lần số tiền đưa thợ độ đấy
Giọng điệu sặc mũi lũ fan cuồng Kpop =]]
ếch ngồi đáy giếng, nâng bi quá đáng =]]]]
kuongli
TÍCH CỰC
10 năm
@bongxu_79 Ngườ ta thik nói gì hoặc thik gì đoá là ý kiến riêng thôi mà.việc đoá gì phải lồng lộn như con gà bị cắt tiết vậy.việc đóng góp cho dđ có cách nàu cách kia bạn à ko phải post mấy tấm hình là song đâu
độ hết cái này mà 8tr...????
@theking1012 chi tiết về quá trình độ xe bạn lên google là lên chi tiết,đây tôi chỉ nói sơ qua về anh chàng này thôi. vua đi làm kiếm cơm vừa dành thời gian để mượn đồ nghề về mạnh dạn ko có kinh nghiệm hay kỹ thuật mà tạo ra đc sản phẩm vỏn vẹn có 8 triệu vnd thôi.Thế mới là sự sáng tạo của biker chứ.Còn ra shop nhìn cái gì thích chỉ thợ nó ráp vào xe rồi móc tiền trả thì số nhiều,ko có gì ấn tượng.Tôi đứng trước những người như anh sáng tạo tác phẩm trên luôn dành cho họ sự tôn trọng và ngưỡng mộ.
@bongxu_79 Mình ko có ý chê gì, nhưng mà thật sự nhìn mấy cái phụ tùng trên xe mình nghĩ 8tr chắc ko đủ đc. 😁
nhìn bs xe em đoán ra ở miền tây hả bác? ko thì lòng vòng ở Bình Dương và Đồng Nai vì BS em thấy bắt đầu từ số 6x, nếu đúng như bác nói thì em xin hoan hô nhiệt liệt về độ máu chơi và tính sáng tạo của chủ xe, nhìn xe rất cá tính, em mà có chiếc này thì ko ngại ngần phi lên và ra ngoài quảng trường ngồi cafe khoe xe thôi ạ ! nhìn kết nổ đĩa!
Tôi thì ko biết anh ấy ở đâu,tôi cũng muốn biết tên tuổi số đt hay nick cũng đc để có nhiều cái mình muốn học hỏi người ta.Tôi thì ở HN xa quá.nếu anh em ai biết tên địa chỉ của tác giả xin chia sẻ với tôi nhé.Tôi muốn gửi đến biker việt nam nay lời chào ,lời ngợi khen nhé
tinh thần sáng tạo vậy là ngon rồi...mấy ông trên này chắc zì tự tay rửa xe chưa mà vô đây chê....em chỉ ko hiểu là giấy tờ và công an @@....hihi
@suzuki_xitai Bạn à ở VN mình chuyện độ xe vẫn còn" trong ngoặc kép" nên thay đổi tổng thành xe thì chỉ đi chơi chơi thôi chứ PL chưa công nhận.Chuyện khó khăn đó thì ai cũng biết mà,nhiều khi thay cái gương CÁ bảo lỗi thì vẫn là lỗi thôi.Nhưng " bởi vì đam mê mà " nên anh em ta vẫn động viên nhau theo đuổi niềm đam mê thôi.
zazuize
TÍCH CỰC
10 năm
Cuộc chơi nào cũng phải có có Tính sáng tạo thì Cuộc chơi mới Thú vị và Hứng khởi....
Nếu mình làm không được ( vì không đủ Phương tiện máy móc hay tay nghề ...) thì mới cần đến Thợ Lành nghề giúp đỡ ..nhưng Quan trọng Nhất là người ta phải làm theo Ý tưởng sáng tạo của mình ( chứ không phải Thợ nói sao làm vậy ..??? rồi Tự Sướng ..!!! rồi ĐỤNG HÀNG...v v..:eek:
Hoan hô Bác Chủ xe Atila..đã Dám nghĩ -Dám làm và đã Thành Công .
Thanks BX 79 đã Post bài ....😁
@zazuize Cảm ơn các bạn đã hiểu cho tôi,tôi post bài này lên mà ko biết anh ta ở đâu,người ta thầm lặng chứ ko khoa trương.Thiếu thốn mà vẫn đam mê.vonte cho tinh thần biker việt nam
vãi mấy bác chém e thế nói đùa câu ném đá kinh vậy , thui đi ra 😔
docmccoy
ĐẠI BÀNG
10 năm
kiểu này cái xe chắc chỉ nặng tầm 80kg thôi, ko biết với khối lượng thấp đi thì có đỡ cái khả năng nhậu xăng của cục máy ati ko hahahaha gì thì gì chứ trong mấy xe mình từng chạy thì ati (nhất là ati đời cũ) chỉ để lại có cái ấn tượng là nó uống xăng ghê vãi lều thôi
Bạn ơi xe có đồ chơi gì hiệu đâu,trợ lực có nhiều loại,có cái rẻ nhất có hơn 200k thui,đẹp là chính mà.Xe này chỉ cắt bỏ là nhiều mà.đèn bi cầu mini chỉ 440k-560k là có rồi.Cả cái xe chỉ có cái poo AHM là có giá trị nhất [2-3 tr] còn bao tay 80-100k toanf đồ rẻ mà bạn.Quan trọng nhất là ý tưởng đó thui mà
@bongxu_79 hì, ko rành giá phụ tùng độ xe lám....:p
Sườn chưa giống lắm ... nhưng xe vẫn rất đẹp !
mặc dù bài này cũng đã lâu nhưng giờ đây chủ đề này vẫn đang "hot" trên các diễn đàn hay trang mạng về chế độ xe.Ngoài Hà Nội giờ đây cũng có vài chiếc xe độ lại từ Attila tuy mỗi xe một vẻ nhưng tôi ko nói đến chuyện độ đẹp hay xấu mà đây là muốn nói đến sự tìm tòi sáng tạo gây được đột phá.Quãng vài năm gần đây những chiếc xe máy ga tầm tiền trung bình như Attila,Yamaha-Forte,Su-Amity.....giá bây giờ chỉ 3-4 hoặc 5 tr là cùng.Mà ai có những loại xe đó đi giờ cũng chán vì,phụ tùng đắt đỏ,xăng thì thường là hao...lắm khi rao bán trên mạng rẻ như cho{xin lỗi có thể hơi quá lời} nhưng giờ đây nếu thay đổi kiểu dáng đi,khoắc lên mình dáng trẻ trung,bụi bặm như kiểu chiếc xe tôi đã nêu lên thì cho dù chưa bán rẻ được thì dù sao các bạn cũng ko cảm thấy bực mình khi giữ trong nhà một đồ thừa thãi nữa.Với giá của một chiếc zoomer 2011 trên 50tr 2013 trên 60tr thì mua 1 chiếc Attila 4 tr đầu tư 10 tr để thành phiên bản như thế kia chắc cũng ko phải là điều quá viển vông.Thực sự tôi trước đây cũng đi 1 đời Attila loại yên điện mua phanh cơ năm 2005 giá 25 tr đi cũng ko hao xăng lắm đâu,thời đó tôi nhớ loại đời trung yên điện có pistong kính nên giảm mài mòn,đi hơn năm vì thanh niên đi loại xe ga đó vướng víu nên bán năm 2006 cũng đc 17 tr.Vẫn nhớ xe biển 29-S7-4794.Lạ là chẳng bao giờ gặp lại những xe mình đã bán ngoài đường-Thế mới lạ chứ
Hiện nay giá 1 chiêc Attila đời yên điện chỉ rơi vào quãng 2,5-3tr anh em chơi xe có thể độ theo ý thích của mình.Nói thật độ lên nguyên mẫu này đã là quá đẹp rồi
Lâu up lại bài này,giờ cũng nhiều xe độ nhưng bản này vẫn có phong cách riêng
nhìn xấu bm, phong với chả cách

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019