Thời gian là ba mẹ

sjlbad
17/9/2018 12:6Phản hồi: 1
Thời gian là ba mẹ
CHÀO CÁC BẠN !
Có lẽ từ trước giờ, các bạn điều nghĩ từ lúc mới sinh ra là cha mẹ dạy chúng ta nên người, dìu dắt chúng ta, dạy ta những điều hay lẽ phải ,……….. Cha mẹ chúng ta luôn bên ta trên những con đường của đời .

Nhưng, các bạn đã quên một điều là các bạn còn có cha mẹ nuôi nữa. Luôn luôn bên ta, dạy chúng ta những bài học hay trong cuộc sống ,theo ta trên từng khoảnh khắc của cuộc đời, mỗi giây, mỗi phút, từng chi tiết một, cho dù là nhỏ nhất cũng không rời khỏi bạn.
Cha mẹ sinh ta ra chăm sóc, lo lắng cho ta và đến một ngày nào đó thì các bạn phải tự lo cho mình, vì tuổi già sức yếu nên cha mẹ không thể lo cho bạn được nhiều như trước nữa. Nhưng cha mẹ nuôi thì bên bạn mỗi giây cho tới khi nào bạn không còn trên đời nữa thì thôi.
Nói đến đây chắc có lẽ các bạn cảm thấy khó hiểu, bối rối lắm đúng không? cha mẹ nuôi sao mà bằng cha mẹ ruột được.?

ba mẹ nuôi(thời gian) luôn luôn theo ta

Xin thưa với các bạn, cha mẹ nuôi mà mình nói nãy giờ đó là:
THỜI GIAN

Đúng vậy các bạn à, thời gian(cha mẹ nuôi) theo bạn kể từ khi các bạn lọt lòng mẹ cho đến khi các bạn không còn trên đời này nữa. Luôn luôn theo bạn từng khoảnh khắc, lúc ấp a ấp ún nói chuyện, lúc chập chững bước đi, lúc sợ sệt khi tới trường, lúc biết cảm giác nắm tay người yêu như thế nào, hay là lúc trao cho nhau nhẫn cưới của hôn nhân, vui mừng khi có thiên thần nhỏ bé, ………….hoặc là những lúc đau buồn, thất bại, tồi tệ và cuối cùng là khoảnh khắc cuối đời.

Thời gian(cha mẹ nuôi) luôn theo bạn như thế đấy, quan sát bên bạn, cho bạn thêm thời gian để làm những việc tốt và giúp cuộc sống của bạn có được nhiều hương vị của cuộc đời. Hạnh phúc, đau buồn, đắng cay,,,,,,,,,,,, và niềm vui viên mãn.

cha mẹ dẫn ta trên đường đời

Vậy mà có những người không biết quý trọng thời gian(cha mẹ nuôi) bỏ bê, không quan tâm, dành thời gian cho những việc vô bổ, không đâu vào đâu lãng phí thời gian. Làm cha mẹ nuôi(thời gian) phải buồn và đau khổ, (như người ta nói, thời gian đau buồn, thời gian khổ sở……..) là như thế đó các bạn.

bỏ bê thời gian, không trân trọng

Có thể nói thời gian như là cha mẹ thứ 2 của bạn vậy, bạn đành lòng để cha mẹ mình như thế sao? ????????
HÃY XEM THỜI GIAN NHƯ CHA MẸ BẠN VẬY, VÀ ĐỐI XỬ GIỐNG NHƯ CHA MẸ THẬT SỰ VẬY.
HÃY BIẾT TRÂN TRỌNG, YÊU THƯƠNG THỜI GIAN VÀ DÀNH VÀO NHỮNG VIỆC CÓ ÍCH NHÉ!

Vậy làm cách nào để trân trọng, cha mẹ nuôi(thời gian) các bạn nhỉ ??????

Quảng cáo

LÀM SAO ĐỂ QUÝ TRỌNG CHA MẸ NUÔI(THỜI GIAN) ?

Đơn giản lắm các bạn, mình chỉ cần công cụ quản lý thời gian thôi các bạn đó là gì??

Đồng hồ đeo tay
Đúng vậy, đồng hồ giúp ta quản lý thời gian, sắp xếp công việc cũng như là cuộc sống của mình một cách hợp lý và chuẩn nhất. Tại sao cần đồng hồ thì các bạn xem lại đây nhé!

Precious Time, Please Cherish Every Moment
( thời gian quý báu, xin hãy trân trọng từng giây phút)

Chúc Các Bạn An Vui Và Hạnh Phúc
1 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019