Thói quen nên có khi xài MacBook
Duy Luân
2 thángBình luận: 114
Thói quen nên có khi xài MacBook

Bản short video, có update thêm nội dung so với bài 2020. Chúc anh em vui vẻ.
114 bình luận
tonyng2
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Thanks MOD
Sử dụng hầu hết những điều mod giãi bày trong clip, đặc biệt trung thành với việc cắm sạc 100% bất cứ khi nào lôi ra sử dụng 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@crazysexycool1981 Cắm sạc 100% có nhanh chai pin không A 😆
@Mr. Đăng Giáp Đương nhiên là ko vì xài điện trực tiếp, có dùng qua pin mô mà chai? 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@crazysexycool1981 😅😅
Đánh dấu, để khi nào mua Macbook quay lại nghe
Kkk đây là lý do để qua mac thuyết phục
GiT
TÍCH CỰC
2 tháng
@hoandangvuhoan Trừ tính năng gom file thành thư mục thì các tính năng còn lại bên Win cũng có từ đời nào rồi.
@hoandangvuhoan chuyển ngay và luôn đi bạn....
@hoandangvuhoan trừ tính năng cuối, mấy tính năng kia win làm ngon hết
@Đạo Tổ Ham Chơi Mình chuyển được 1 năm rồi bạn
@nhtphuc Ko phải cuồng nhưng mac về phím tắt và cử chỉ thì ăn anh ưin đứt
Cho e hỏi giờ e muốn nâng cấp ssd mac air 2017 lên thì e nên chọn loại nào là được vậy?
TrHuy21.03
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@jailbreakho ngoài SSD có thể nâng cấp thì Mac Air 2017 còn nâng cấp được gì nữa không bác ? Em hơi gà mờ hic
renovatio
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@kEn ViP Đang so với ssd Mac bạn ơi
renovatio
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@TrHuy21.03 Chỉ thay đc mỗi ssd thui bạn ah
@renovatio Tks b
thachd
ĐẠI BÀNG
2 tháng
máy mình mấy lần gấp vào nó không sleep, vẫn chạy phà phà
locgame
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@thachd Bị vậy Rất dễ chết cpu
GiT
TÍCH CỰC
2 tháng
@thachd Xem có dùng chuột/phím bluetooth và xem trong bluetooth có bật tính năng bật máy khi dùng chuột/phím ko? Mình bị một lần rồi.
locgame
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Gấp lại nhiều con air nóng sleep chết cpu ko
bao giờ thức dậy
htux
CAO CẤP
2 tháng
@pikupi Trải nghiệm của ông ko có nghĩa là mọi người đều như vậy. Đừng vội gáy. Tui xài sao thì nói vậy cho mọi người biết
@centernc có chém ko bạn? mình xài lâu lâu vẫn thấy lag và restart lại mới chạy mượt được. Tầm vài tuần tới 1 tháng là phải restart lại
@centernc Bạn lại chém rồi hồi trước mình cũng dùng đi là gập máy lại thôi, dựng video nặng hoài mà dùng liên tục 4-5 vẫn ngon lành, nên trải nghiệm thực tế hơn là chỉ đọc dăm ba cái link 😁
@pikupi Mình chưa thử egpu bao giờ 😆
Sẽ tập theo thói quen này, mình hay shutdown máy khi dùng xong
pin em giữ như gì mà phồng nên là cứ dùng thoải mái kiểu éo gì nó cũng chai thôi
@design dạo pin quan trọng nhất là nhiệt độ. máy nào nóng cũng mau hư pin. còn phần nữa là do xài không đúng cục xạc của máy. tốt thì không sao nhưng tào lao là mệt. máy mình không xem thông số nào trừ cái nhiệt độ cục pin. nóng quá cân nhắc để mát xài.
Ảnh chụp Màn hình 2021-09-02 lúc 11.14.07.png
1. Nhẹ nhàng nâng niu, vì hư là khó sửa, sửa được thì rất mắc.
2. Tập thói quen bỏ ống heo mỗi ngày để phòng khi cầm bill sửa máy bớt đau ruột.
@Sensation Mua Apple Care là xong, tiết kiệm nhiều tiền lắm
@Duy Luân Bị cạp thêm 1 khúc nữa
@Sensation Dùng đồ Apple mà 😁 chịu thôi
Althieven
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mac của mình thay pin hồi T6/2021. Tính ra xài từ hồi T4/2018 đến giờ mới phải thay pin.
quá tốt
Hay quá Luân. Clip 2-3 phút là đủ rồi

Cảm ơn Luân
Ken’s
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Duy Luân: trên clip mạnh mồm thế thôi, thứ thực tế chai pin là ông Luân béo lại kêu: “thôi chết mẹ lại phải mất mấy củ thay pin rồi, đen thế không biết”, ha ha ha
@Ken’s Máy có bảo hành apple care nhé, chai pin ra apple thay free cho 😁
@Ken’s Ẩu ko hiểu gì về Luân rồi, thứ công nghệ nào ra cũng có test và sở hữu nhằm nhò gì nhiêu đó
ủa nếu xài máy win ko tắt mà gập máy đc ko các bạn, này hỏi thiệt ạ
GiT
TÍCH CỰC
2 tháng
@tranvinh4u Mặc định trong chế độ nguồn bên Win thì thường gập máy cũng sleep nhé!
@GiT Nếu vậy có khác gì máy Mac đâu nhỉ, sao ai cũng tân bốc tính năng này trên mac
@tranvinh4u Tại vì tụi nó ở trong cái giếng. nên cứ tưởng giếng là rộng nhất rồi. thêm cái nữa là mac khởi động lại chậm thấy bà nội. windows thì tắt khởi động lại tốn có 10s. nên tắt cho sướng. mac khởi động lại thì tính bằng phút.
@angle_squall Vậy phải nói là, win có rồi nay Mac cũng có mới được hay sao? Chỉ với thiệu tính năng ai chà đạp win đâu mà nói vậy
hp2013
TÍCH CỰC
2 tháng
Mình làm theo ngay từ đầu những điều trên và sau 3 năm pin con macbook pro 2018 báo phải thay thế và tụt sml
@hp2013 3 năm th2 thay là đúng rồi 😁 3 năm là bắt đầu chai rồi bạn
hp2013
TÍCH CỰC
2 tháng
@Duy Luân lạ là anh mình xài con 2016 đến giờ 5 năm rồi ko báo pin chai, pin vẫn còn tốt, trong khi ổng xài là hết pin rồi sạc, rãnh mới cắm sạc chứ ko như mình cắm pin thường xuyên cho máy xài nguồn ngoài
@hp2013 Này hên xui lắm bạn, cũng không nói trước được

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019