Thông báo nâng cấp website Tinhte.vn 5.0

dihuta
27/3/2012 23:52Phản hồi: 1.085
Thông báo nâng cấp website Tinhte.vn 5.0
Thân chào tất cả các bạn,

Hai ngày qua Tinhte.vn đã tạm ngưng phục vụ để bảo trì đồng thời tiến hành nâng cấp toàn diện Cộng đồng Tinhte.vn sang phiên bản hoàn toàn mới, phiên bản thứ 5.[prebreak][/prebreak]

Sau đây xin tóm lượt một số thông tin và tính năng mới chủ yếu:
  1. Nền tảng Tinhte.vn 5.0 sử dụng không còn là vBulletin, Xenforo đã được lựa chọn.
  2. Mạng xã hội là các tính năng bạn có thể thấy rõ rệt trong phiên bản mới này. Thông báo như Facebook, Theo dõi như Twitter có sẳn trên Diễn đàn này.
  3. Tính năng Cảm ơn đã được thay thế bằng "Thích", dữ liệu cảm ơn cũ đang được nhập sang.
  4. Giao diện khá hiện đại, tổ chức hợp lý, nhanh chóng với ảnh nền chung sẽ được thay đổi theo mùa, được cung cấp bởi vLadStudio.
  5. HTML 5, Ajax được sử dụng tối đa để tăng tốc và tạo nên tính tiện dụng cho người dùng.
  6. Thanh di chuyển nhanh, tốc độ tải nhanh, nhẹ là đặc điểm có thể thấy dễ dàng.
  7. Tính năng tải file đính kèm, hình ảnh siêu nhanh chóng (đang xử lý lỗi).
  8. PM nhóm hay còn gọi là Hội thảo với nhiều người.
  9. Các tính năng riêng tư và chống Spam rất được chú trọng. Bạn có thể quyết định không nhận PM từ bất kỳ ai nếu muốn.
  10. Và rất rất nhiều tính năng khác....
Hiện tại có vài chức năng còn gặp lỗi và chưa tồn tại do Ban kỹ thuật vẫn còn đang ngày đêm tiếp tục làm việc. Điển hình như:
  • Cảm ơn (Thích) chưa có đầy đủ.
  • Chưa có bộ gõ tiếng Việt. Đã có.
  • Phiên bản Web Mobile chưa thấy.
  • Tự tìm bài tương tự khi gửi bài chưa có.
  • Tìm kiếm với Google cũng chưa.
Những tính năng này đang được BKT tiếp tục ngày đêm thực hiện để có thể mang đến các tiện ích tuyệt vời nhất cho toàn thể anh chị em trong thời gian sớm nhất.

Xin chân thành cảm ơn toàn thể anh chị em đã chờ đợi lâu.
Chúc mọi người nhiều sức khoẻ.

Tinhte.vn 5.0
1.085 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trang chủ đang tồn tại một vài lỗi cần được khắc phục.
@dihuta thông báo: khi gõ TV có dấu trên chrome bị lỗi nhảy con trỏ lung tung. Bộ phận kỹ thuật sơm khắc phục nhé!
@dihuta tinhte trên mobile không có chức năng trở về xem phiên bản gốc.
dùng mobile reply dc nhưng không thể gửi file hoặc hình, thật sự bị Bó tay.
Nick cũ mình đặt có dấu hình như sau đợt nâng cấp này không dùng được thì phải, nhập vào toàn báo lỗi sai, phải reg nick mới này
@dat ten gi day Bác login bằng email thử
admin ơi,,nick củ của em ken1985 vào ko được nữa,,,nhờ admin sửa giúp,thiệt là buồn quá đi
dnhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao không để hoàn thiện hết rồi mới chuyển đổi....
bogiand123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dnhvn phải đưa ra cho mọi người dùng mới biết có lỗi gì mà khắc phục bạn ak.
vanah211
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dnhvn Làm sao mà đợi đc lâu thế! 2 ngày không tinhte.vn thật là cực hình lắm rồi. Với lại đưa ra sử dụng còn tóm được lỗi chứ :-"
@dnhvn Sẵn tiện lỗi nên chuyển luôn đó mà, 1 công 2 việc cũng tốt !
chuoic
TÍCH CỰC
12 năm
Trời ơi, diễn đàn Font chữ xấu ghê @@, Các bài viết đã post lỗi rất nhiều luôn!. Mong sửa nhanh. Ứng dụng tinh tế ko vào được:|
không có trang nhất hây bất tiện trong việc theo dõi tin tức nhưng dù sao cũng khá thú vị với thay đổi này
Và còn lỗi trong khung code và không thay đổi đc title trong topic của mình nữa 😔 .
font chữ xấu quá admin ơi
dongthong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@KentSky Hồi sáng mình vào còn lại thấy bị lỗi font nữa
yangexp
ĐẠI BÀNG
12 năm
em viết thử cái nha 😁
mất hết thanks rồi. hoho
@hong_anh_gau Tính năng Cảm ơn đã được thay thế bằng "Thích", dữ liệu cảm ơn cũ đang được nhập sang.
@ndhoang_angimex Oh thía ah, nghe tin này cũng vui. mà bạn nói như là trong BKT ý nhỉ 😁
@hong_anh_gau đang nhập dữ liệu từ cảm ơn sang mà ban.
giao diện mới rất hiện đại và thú vị hơn trước rất nhiều!!!
boy4digital
ĐẠI BÀNG
12 năm
giao diện mới nhìn bực cả mình, hix

up 04.04.2012

SAU 1 THỜI GIAN DÙNG THỬ MÌNH XIN GÓP Ý TÍ:

1. vào chi tiết, phần bên tay phải nên ẩn đi, để màn hình rộng ra như lúc trước, dễ đọc ...

2. Mấy bài viết vào admin ko biết là có ai comment hay update lúc nào, chỉ thấy hiện ra 1 hay nhiều rely ...

còn vài cái nữa mà thấy chưa quan trọng, hehe.
Giao diện mới nhìn chưa quen lắm,nhưng màu sắc cũng khá ổn đấy.DÙng dần dần sẽ quen thôi
lienkhuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
cần phải cải thiện thêm phần giao diện đi, rất khó nhìn và mõi mắt
Giao diện mới hơi khó nhìn nhỉ, dữ liệu của tài khoản cũng bị mất, hi vọng sớm ổn định hơn
giao diện mới hay ghê ;)
nói chung là vì chưa quen nên nhìn rối quá hehe, ũa mà trang nhất đâu rồi admin:rolleyes:
veerkun
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao ko dùng discuz nhỉ. VBB load chậm nhưng discuz thì load tương đối nhanh.
convert VBB qua discuz cũng dễ dàng mà.
Cái Xenforo thích nhất cái Ajax
@veerkun Discuz nhìn thì sướng dùng 1 thời gian chán hẳn. Xài hàng US vẫn hơn China chứ. mà Xen lại là con chung 1 nhà VBB cho nên khỏi phải lo nghĩ gì nhiều rùi
veerkun
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kunprolc Xen chung 1 nhà với VBB nhưng mà mod và plugin chưa nhiều, cũng còn nhiều lỗi, Xen là bản thương mại như VBB.
Mình thì thích nhất là VBB nhưng mà thằng này lại nặng với lại sài bản chùa cứ sợ bị report.
Discuz thì được cái nó là hàng free. tuy là của bọn china nhưng mà cũng có nhiều 4rum support.
Hi vọng thằng XEN này sẽ sớm phát triển trong thời gian tới.

tinhte
Cái logo tinh te link đến http://www.tinhte.vn/portal/ nên ko tìm thấy. fix nhé mấy anh tech admin
Hi vọng tinhte sẽ lấy lại cái template cũ của VBB, nhìn quen rồi mà cũng đẹp hơn
@veerkun Hihi. Mod với Plugin đối với Tinh Tế thì có lẽ không thành vấn đề. vì các anh ý có thể code đc :X
đây là mình đang nói đối với Tinh Tế thui. hehe chứ như ae ta thì cứ VBB mà xài hehe.
ptithcm
ĐẠI BÀNG
12 năm
@veerkun Không chơi hàng Tàu bạn àh 😁
Sforzator
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xenforo xài chưa quen, cũng có nhiều tính năng mới khá hay. Không biết có nhẹ hơn không nhỉ 😁
@Sforzator Xenforo nhẹ hơn vBulletin nhìu chứ, phong cách hiện đại, hao hao ICS :D
Hok bít có support HTML5 hok ta? :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019