Thông báo về việc treo hàng loạt nick

cuhiep
9/10/2010 4:46Phản hồi: 29
Vừa qua một số thành viên trong khi tranh luận đã không kìm chế được và có những lời lẽ xúc phạm thành viên khác. Ngoài ra còn lập các chủ đề nhằm đả kích lẫn nhau. BTQ tạm thời treo tất cả các nick liên quan. BQT sẽ xem xét và xử lý kỹ hơn. Đề nghị anh em không xem diễn đàn công cộng như là nơi để mà nói trao đổi mang tính cá nhân với nhau. Anh em có thể PM, email...trao đổi riêng.

Các nick liên quan bị treo:
nhatduc239
takimata2
kysidondocdigiit
trunkz
phatdilac
dib
đẹp trai nhất tinhte
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kevin_Kim
ĐẠI BÀNG
14 năm
OMG cải cọ làm chi h phải khổ như za 😁:D:D:D
Em biết là vừa qua bọn em có quá đáng, nhưng sự quá đáng đó phát sinh ra từ sự thờ ơ trước những cố gắng xây dựng (chứ không phải phá như lí do anh ban bọn em - tính luôn những lời nhỏ nhẹ vô ích với dib và những lần report vô vọng cộng thêm những PM bặt vô âm tín với BQT) của bọn em, coi như đành phải "thay trời hành đạo" vậy. Anh ban cả bọn em là không đúng, lại còn xóa hết dấu tích comment của dib, chỉ để lại comment của bọn em như là bằng chứng về sự phá hoại vậy. Việc đó khiến em cảm thấy mình bị hạ thấp ngang hàng với tên phá hoại. Có thể anh tức vì em có vài lời mỉa mai, nhưng vì thế mà ban vĩnh viễn (trong khi thông báo ghi là "tạm thời ban") thì thật là không đáng để nể. Trong thâm tâm, lương tâm và xét 1 cách công tâm, anh chưa từng thấy cái gọi là "phá hoại" của bọn em trước khi có tên dib xen vào, đúng không? Và bọn em cũng không đáng bị ban vĩnh viễn, đúng không? Takimata có khá nhiều đóng góp cho box Maemo, em thì chưa có gì đáng kể nhưng xưa nay những lời em nói ra hầu như đều được thank chứ không bị chửi (ngay cả việc em mắng dib cũng có rất nhiều người đồng tình - những người trung lập, không phải bạn thân), kysidondocdigiit cũng vậy, có tới hơn 1000 cái thank, chứng tỏ là cũng có tiếng nói trên diễn đàn này.

Bản thân bọn em luôn phải than phiền về cái gọi là "sạn" trên diễn đàn và đều mong muốn diễn đàn được tốt hơn, còn dib thì khác, nó sảng khoái với những gì nó gây ra. Em chơi bên voz lâu rồi nên biết, và bên vài diễn đàn khác như handheldvn cũng đã xử lý nó từ rất lâu. Việc diễn đàn Tinh Tế để xảy ra ngày hôm nay là lỗi phần lớn ở BQT và thêm 1 phần do sự thẳng thắn của bọn em. Dù vậy giờ đây cũng vui mừng khi thấy anh đã xử lý tốt đẹp mọi việc nhưng cũng buồn vì anh xử lý có phần hơi quá tay và sai tội.

Tin nhắn này của em coi như nhắc nhở anh về cái anh gọi là "sẽ xem xét và xử lý kỹ hơn" và về cái "tạm thời treo nick". Bọn em không mong gì hơn là được trả lại danh dự (gỡ ban nick) và có 1 sân chơi thực sự sạch sẽ, bổ ích, không có sạn (hoặc có thì sau khi góp ý sẽ được giải quyết). Còn nếu anh cho những góp ý của bọn em là phá hoại thì thua anh vậy. Em chưa nghĩ tới chuyện phá hoại đâu. Em nói vậy mong anh hiểu em và thực hiện.
[MENTION=623991]trunkz2[/MENTION]: Bạn nên để cho mình xem xét vấn đề và đưa ra kết luận trước khi bạn đưa ra kết luận nhé. Mình nói ban tạm thời và dùng cách ban vĩnh viễn để sau đó mình có thể bỏ ban bất cứ lúc nào. Đó là cách mình chọn. Diễn dàn không có lựa chọn ban tạm thời.

Tất cả các bài viết có nội dung xúc phạm, phá hoại đều bị xóa khỏi diễn đàn. Các bạn đều là những người có rất nhiều bài viết và BQT phải dò và xóa thủ công chứ không dùng biện pháp xóa hàng loạt.

Cứ bình tĩnh.
Cảm ơn anh Hiệp.
Bản thân em xưa nay nói thật nói thẳng và chưa hề bị ban lần nào trong diễn đàn nào nên chưa có kinh nghiệm trong việc này nên có chút phản ứng. Xin lỗi vì đã nóng vội.
Bác Hiệp xem xét kỹ xem ai gây sự trước vậy!
cuhiep đã biết ai đúng ai sia rồi mà.....
cám ơn cuhiep đã đem lại bình yên (tạm thời)
[MENTION=3]cuhiep[/MENTION]: mình luôn tin tưởng bạn sẽ điều tiết tốt sân chơi này, thực ra chúng ta đều đủ trình độ hay sự tự tin để nhìn thấy cái đúng, cái sai của người khác, và nhất là của chính mình.
Kevin_Kim
ĐẠI BÀNG
14 năm
mong bác Hiệp trả tự do cho mấy bác đi ạ! coi như rút kinh nghiệm đợt 1... dù sao mấy bác ấy cũng có nhiều công lao lớn cho các box 😁:D:D em thay mặt 1 vài anh em xin bác Hiệp xem xét lại ạ! Thanks!
ồ, nếu vì vụ dib mà bị ban nick thì mình xin một vé ban với
thử nín lặng cưỡng bức một tuần coi sao!
chứ đọc mấy câu của dib lại khó kiềm chế được!
đó là phá hoại chứ đóng góp nỗi gì!

bổ sung thêm thông tin về dib tí:
Thông tin cơ bản
Thống kê

Tỉ lệ bài viết mỗi ngày
1.23

Total Thanks

Total Thanks
59

Thông tin chính

Lần cuối
Hôm nay 11:39 AM

vậy đó: hơn 1300 bài viết mà thử có mấy lần được thanks và mấy lần phá hoại........
mình cũng cho là admin khó xử nên mới chọn cách ban một vài nick liên quan
nhưng qua đây cũng thấy là các mod hơi chậm trong việc xử lý rồi!
[MENTION=166718]tttuyentinh[/MENTION]: Ban sót bạn đấy chứ ở đó mà xin tự chui đầu vào rọ
em cũng mong mọi người sớm được tha ,để về đoàn tụ với gđ maemo5
nếu đúng là sẽ có một động thái tốt hơn, thì mình cần xin lại cái tên takimata nguyên bản thương hiệu thôi, chứ còn cái takimata2, hay takimata3.0 có trả hay ko thì vẫn là "Không có gì để mất"...

---------- Post added at 11:58 AM ---------- Previous post was at 11:53 AM ----------

bác xem thế nào, mình có hai con lên phường, takimata và takimata2, sao bác thông báo là bị giữ có mỗi con takimata2?
Thì ai chả vậy, đó là danh dự của những người tâm huyết với diễn đàn mà. Clone thì còn ý nghĩa gì nữa, chưa kể 1 số thứ hay ho còn lưu trong nick.

//takimata có hạn chắc chắn sẽ hết sau thời hạn, còn takimata2 thì ko tính.
Ông ơi, hạn của tôi tận hơn 1 tháng cơ, đang tính vác thương hiệu takimata và những gì đã đăng + cò cưa mấy anh em thân tín sang chơi maemo tạm thời 1-2 tháng ở forum khác trong thời gian đi tù ở tinhte đây, cô đi lấy chồng thì chợ vẫn vui mà, mình biết mình chẳng như một hạt cát giữa biển khơi tinh tế và không tinh tế...
Vậy thì hết 1 tháng thôi, xài tạm cái v3.0 vậy =))
tinhte la cái diễn đàn mà mình tham nhiều và lâu nhất mà lần đầu tiên bị ban cũng là ở tinhte 😁 diễn dàn nào nick cũng như vậy mà h vào tinhte lại phải type nick khác thấy có hơi lạc lõng 😔
lazeesoul
TÍCH CỰC
14 năm
bác Hiệp giúp cho mí chú ấy....coi như kinh nghiệm đi,chẳng qua là do mỗi người 1 ý,nhưng lại có người cố chấp phê phán nhưng ko có suy nghĩ nên hình thành sự việc!âu đây cũng là bài học cho mỗi người!mong bác Hiệp rộng lòng....!thanks bác....
Mỗ đâu ăn bám nơi tinh tế
Mỗ ở đây chơi, anh em vui...
Mình thấy diễn đàn tinhte ko còn được "tinh tế" như hôm xưa nữa 😃
- Bài viết thì lộn xộn
- Các thành viên luôn đấu đá nhau - chẳng ai chịu yên phận, cứ thích đi chọc phá ng khác mới yên nên mới dẫn đến tình trạng như hôm nay
- Nhiều Mod phụ trách khu vực luôn vắng mặt hay ko có mặt để xử lý kịp thời
-> Vậy nên cần thiết ... cải tổ lại cung cách làm việc, tránh biến tinhte thành cái chợ trời 😔
Như vậy mod LIENHUONG cũng đồng ý là việc quản lý diễn đàn khá lỏng lẻo phải không?
Mình chơi bên voz thấy bên đó mật độ thành viên online và post bài rất kinh hoàng, chủng loại thì đa dạng và lộn xộn nhất là khu vực f17 lúc nào cũng có cả ngàn thành viên vào cùng 1 lúc nhưng mod bên đó xử lý rất nhanh và dứt khoát, thậm chí có bài viết nhảm vừa đăng lên mình đọc được chưa kịp chê tiếng nào đã bị xóa. Nói như vậy không phải là mình có cá chê canh mà chỉ là muốn nói người ta làm được thì mình cũng làm được, và vì vẫn còn tâm huyết, yêu thích Tinh Tế nên mới góp ý chứ không có ý so sánh để chê bai.
virutmath
TÍCH CỰC
14 năm
hơ hơ vào hóng tí. không ngờ có vụ này nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019