Thông điệp ẩn giấu bên trong tác phẩm “Tiếng Thét” - sự tổn thương của một thiên tài

Rubi Lee
24/2/2021 9:16Phản hồi: 67
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tất cả đều là phỏng đoán và suy diễn thôi
akabela
ĐẠI BÀNG
3 năm
vẫn không hiểu tại sao những bức tranh như này lại có giá trị khi họa sĩ nào cũng vẽ được
jingnatsu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@akabela ng ta đã vẽ lên dc thì mình vẽ lại rất dễ rồi. Quan trọng là ai là ng sáng tác ra dc. Tác phẩm này là trong nhuwg tác phẩm của một nghệ sĩ tiên phong trong trường phái biểu hiện (tức họ là ng đi đầu, tiên phong). nó gây nhiều ý kiến trái chiều ( chê có, khen có), nhiều đồn đoán + tò mò, trong nghệ thuật nó đã là thành công r :v
Đang coi jav mà hết pin có nên Thét ko ta 😆
Mình mắt bò, tai trâu, ko biết nghệ thuật. Ai có thể chỉ cho mình biết bức tranh này cái đáng giá ở chỗ nào không ạ ?
chuotlang94
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em vẫn ko hiểu các bác ak.
Trong bài ghi nghi do người khác ghi vào do bị đánh cắp năm 1994
"Suốt nhiều năm, người ta cữ nghĩ dòng chữ này là do kẻ phá hoại đã thêm vào, bởi bức tranh đã từng bị đánh cắp vào năm 1994".
Nhưng ở dưới thì ghi dòng chữ được phát hiện vào năm 1904 @@
"Dòng chữ này lần đầu được phát hiện bởi một nhà phê bình nghệ thuật Đan Mạch vào năm 1904 khi tác phẩm được trưng bày ở Copenhagen"
TrHuy21.03
ĐẠI BÀNG
3 năm
@chuotlang94 chuẩn đọc tới đây lú luôn 😆) vậy thì chẳng có lí gì nghi ngờ không phải bút tích tác giả và bài viết này khác nội dung hoàn toàn
hanith
ĐẠI BÀNG
3 năm
có ai nghĩ ngay đến one punch man như mình ko? 😁
blakcat9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chẳng qua mấy bức lâu năm nên có giá trị chứ tranh có gì đặc biệt đâu 🤣
Người trong hình là @cuhiep đang bị mất iphone 😆
hadryan
TÍCH CỰC
3 năm
Thằng sinh viên y khoa vô duyên
Harry V10
TÍCH CỰC
3 năm
Ảnh này vs dân ngoài nghề như mình ai tặng mắng cho ngay, nhìn trông xấu điên ! Nhưng vs người am hiểu thì đây là kiệt tác!
@Harry V10 Tôi cũng dân ngoài nghề đây, tặng tôi đi, tôi ko mắng đâu 😆
Harry V10
TÍCH CỰC
3 năm
@nịnastorm Tặng cho bác bản Photo nhé, gửi hẳn qua Facebook
Cuộc sống thường ngày đã bị tổn thương sau khi vẽ lại nhận được những lời nhận xét cay đắng, tổn thương ngày càng tăng ko dc chữa lành
hieu1991
ĐẠI BÀNG
3 năm
và trong nhật ký của ông người ta tìm thấy dòng chữ mờ bị ẩn: “Lúc đó tôi tưởng thế là ngầu”🐧
hamy21
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nếu chỉ xem tranh mà không đọc bài viết chắc mình nghĩ tranh do mod tinhte nào đó vẽ =))
Nhìn vào bức tranh nổi tiếng thế giới mà chả khác gì bức tường 😃
odysseyntn
TÍCH CỰC
3 năm
mình thấy bức tranh rất ấn tượng, theo mình đây có lẽ là tác phẩm gây tranh cãi và ám ảnh nhất đối với người yêu nghệ thuật hội họa
mình ko đủ trình để hiểu bức tranh này =))
Tisoc
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bài viết có chỗ mình không hiểu lắm. Nghi bị viết thêm chữ vào năm 94 do bị đánh cắp. Đoạn dưới lại nói dòng chữ lần đầu được phát hiện vào năm 1904.
Luận sao thì nó thành vậy thôi
qwarl
TÍCH CỰC
3 năm
nhìn bức vẽ rùng rợn nhỉ@@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119