Thông điệp mới của chính phủ tới người dân để cùng "chung sống" với covid-19
Thông điệp mới của chính phủ tới người dân để cùng "chung sống" với covid-19 Sống 5K nhé anh em :D Theo Thông tin chính phủ
Thông điệp mới của chính phủ tới người dân để cùng "chung sống" với covid-19

Sống 5K nhé anh em 😁

Theo Thông tin chính phủ
yessssss!
Promickey
TÍCH CỰC
1 năm
dễ thôi
@Promickey Just do it! 😁
Nói thật lòng ủng hộ khuyến cáo. Nhưng sống và sinh hoạt tuân thủ theo thì cũng khó, trừ khi đi bệnh viện phải đeo khẩu trang bắt buộc. Đi quán và đi làm thì không đeo được.
@Lê Hải Sơn Vậy làm việc từ xa luôn hả bạn?
@tranbinh198074 Thời buổi 4.0 rồi, github, telegram, zoom đủ cả, cần j tới cty
nguoila_87
TÍCH CỰC
1 năm
@tranbinh198074 Ct thường thì ko biết, đang làm tập đoàn của Mỹ đây, chẳng cần nhà nước bắt thì phòng quy chế bên này đã bắt buộc nhân viên đeo Kt và giãn cách rồi. Mỗi tháng 1 người được cấp 30 cái kt, một tuần luân phiên wfh ở nhà 3 ngày. Sống chung với lũ chẳng ai muốn nhưng nếu trong khả năng thì nên tự cứu mình trước khi chờ nhà nước cứu. Chứ bây giờ nhỡ 1 mạng trong ct mà dương tính thì cách ly lây cả gần ngàn người, hậu quả phức tạp lắm
@nguoila_87 Công ty nước ngoài thì khỏi nói rồi, với lại lĩnh vực bạn làm cũng khác. Thử xem công "Pouyean" ( chắc sai chính tả) nhà nước muốn giãn cách cũng khó, chỉ còn nước cho nghỉ ở nhà thôi.
Phải gọi là Không tụ tập chứ sao là Không tập trung nhỉ?
@hadryan Ơ ơ 😆
@hadryan Dân luật khác dân gà mờ hả bác 😂
@hadryan Chợ búa đâu phảr ai cũng biêt nhau nên tụ tập với tập trung CÔ VI đều thích...
nguoila_87
TÍCH CỰC
1 năm
@locthuyforever Nói chung là tiếng Việt phong phú vl : )))
Mavinuio
TÍCH CỰC
1 năm
I love you 5000 😁
Trong khi chờ vaccine của Mỹ hay Châu Âu, thế giới nên sống chúng với cúm trung quốc thôi, giờ mọi người đã biết nó như thế nào và cách phòng chống tốt nhất. Kinh tế vẫn cần hoạt động lại. Còn về đám gây ra nỗi kinh hoàng cho thế giới vụ dịch này thì chờ ông Trump ở nhiệm kỳ 2.
@thanh.vohong Mong chờ chump lú và bình cẩu táp nhau. Hehe. Có vẻ vui à nha 😆
@Fbiprohj Chúng nó cắn nhau mình cũng vui 😃)
@Fbiprohj Trâu bò cắn nhau thì bọn ruồi muỗi chết thôi. Chứ bọn muỗi đông lào cùng số phận.
kurt80
TÍCH CỰC
1 năm
Chắc sau này khỏi cách ly F1 luôn quá. Nói thực là toàn dân tuân thủ giãn cách thì chẳng cần cách ly tập trung luôn ấy chứ.
và sống chung đến khi nào có vacxin
Mr Dulo
CAO CẤP
1 năm
Yes
18K
TÍCH CỰC
1 năm
Không thấy nhắc đến vấn đề đi lại nhỉ?
phoden
CAO CẤP
1 năm
Ok 5k
Dễ mà
Giờ làm sao đừng để tụi tàu khựa nhập cư ồ ạt nữa là ổn
@Yuri Yamamoto Dân tham tiền, địa phương lờ lớ lơ thì nó mới vào đc.
Còn cái tặng 4g tạch rồi =)))
bababaBanana
ĐẠI BÀNG
1 năm
Thân ái và quyết thắng ❤️
MrNamN
CAO CẤP
1 năm
thiếu K thứ 6: Không ra ngoài (khi không cần thiết)! Chính là Ở nhà hay #StayHome #WorkFromHome...
Chứ ra ngoài là dễ lây lan...
jin_279
TÍCH CỰC
1 năm
@MrNamN Nay đã khác xưa rồi bác, ra ngoài được nhưng tuân thủ giãn cách. Chứ có mấy nghề cứ #stayhome thì chưa chết dịch đã chết đói rồi.
@MrNamN K thứ bày. Không tiền thì đừng lượn.
nghia3d
CAO CẤP
1 năm
rồi chừng nào e nhận được tiền hỗ trợ mấy chục ngàn tỷ?
HyH
TÍCH CỰC
1 năm
@hakuruno Đó là ngày 12/8, giờ nhận hết rồi, mà chỉ cho người nghèo thôi, còn thằng trên không nghèo mà muốn có phần.
@HyH Hết tháng 7, tức là 4 tháng sau khi dịch xuất hiện mới giải ngân đc 12 ngàn tỷ, thì ko có lý nào trong vòng tháng 8 giải quyết xong 50 ngàn tỷ còn lại.

Mà gói cứu trợ này dành cho tất cả các đối tượng bị ảnh hưởng bởi dịch bệnh. Ko hề quy định và CP cũng ko nói nó chỉ dành cho người nghèo.

https://vtv.vn/kinh-te/vi-sao-goi-62000-ty-dong-ho-tro-covid-19-giai-ngan-cham-2020082600390498.htm
nghia3d
CAO CẤP
1 năm
@hakuruno Giải thích với nó làm gì :3
@nghia3d Bạn có là con cháu chủ tịch hay bí thư không? Có hả thế thì phải xem quan hệ với ông chú đó thế nào chứ.
Gần cả năm nưaz mới có vacxin thì tới lúc đó phải thay đổi cách sinh hoạt thôi, quen dần với cách sống trong đại dịch.
nnkjsc
CAO CẤP
1 năm
điệp lằm điệp lốn, một ngày ko biết phải nghe bao nhiêu lần bờ lu dôn rồi mai mốt còn thêm điệp gì nữa 🙄
nguoila_87
TÍCH CỰC
1 năm
@nnkjsc nghe ức chế éo chịu được. Cảm giác như bị khủng bố lỗ tai, bảo sao người ta đang có việc gấp cần gọi điện mở cụ zalo, mes, sky gọi cho nó nhanh
Lướt sơ qua tưởng 5 Không: "Không Khẩu Trang, Không Khai Báo Y Tế, Không Khoảng Cách, Không Tụ Tập, Không Khử Khuẩn".
==))