Thông điệp to lớn: nếu bạn giàu và làm việc lớn hãy xài macbook vì khi đổi máy thì toàn bộ dữ...
Doan Van Kha
5 ngàyBình luận: 16
Thông điệp to lớn: nếu bạn giàu và làm việc lớn hãy xài macbook vì khi đổi máy thì toàn bộ dữ...
Thông điệp to lớn: nếu bạn giàu và làm việc lớn hãy xài macbook vì khi đổi máy thì toàn bộ dữ liệu máy cũ sẽ bị xoá

còn windows thì hên xui
snowraven
TÍCH CỰC
5 ngày
Cái này thì không chắc bạn ơi. Vì dữ liệu nó lưu vào ổ cứng. Cho dù bạn reset cỡ nào thì chỉ cần lôi ổ cứng ra đọc trực tiếp là được. Người thường thì khó, nhưng dân chuyên thì dễ rồi.
[Zeus]
CAO CẤP
5 ngày
@snowraven Thanh niên Bi con ẩu thôi chứ mấy việc cơ mật này thà tiêu huỷ cái máy nếu không dùng nữa chứ ai lại đi bán đồ cũ. 😆
boyhk_206
TÍCH CỰC
5 ngày
@snowraven Chắc bác chưa biết FileVault trên MacBook rồi. Xem có dân chuyên nào giải mã được FileVault chưa.
snowraven
TÍCH CỰC
4 ngày
@boyhk_206 Mình nói dân chuyên ở đây không phải dân sinh viên ra trường mới tốt nghiệp hay hội tín đồ công nghệ đọc báo trên mạng. Dân chuyên ở đây là các công ty chuyên nghiệp trong lĩnh vực này. Họ là những người chuyên mua các lỗ hổng bảo mật từ các hacker mũ xám, mũ đen và tạo ra các công cụ để bẻ khóa thiết bị của apple.
@boyhk_206 😆))) họ giải được cũng không có khoe cho mình đâu bạn à
Khi cài macOS không mã hóa thì nó cũng đọc như thường à. Mấy ai cài mà kích hoạt FileVault
Do bạn không biết cách dùng thôi chứ làm đúng thì chả có gì mất. Win hay Mac hay máy gì cũng thế.
Mac có FileVault, Windows có BitLocker đều chung mục đích mã hoá dữ liệu. "Giàu và làm việc lớn" nếu không có kiến thức máy tính hoặc không có advisor thì đều như nhau cả.
n3_bmt
TÍCH CỰC
4 ngày
@infinityloop Nhưng mà mình thấy FileVault dễ setup hơn BitLocker 😁
[Zeus]
CAO CẤP
5 ngày
Thôi rồi bác Bảy Đờn.
Không đúng lắm
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019