Thống kê của Nielsen: top 10 thương hiệu công nghệ của Mỹ và xu hướng dùng app thay cho web

TDNC
17/12/2013 7:17Phản hồi: 50
Thống kê của Nielsen: top 10 thương hiệu công nghệ của Mỹ và xu hướng dùng app thay cho web
Hãng Nielsen vừa công bố danh sách 10 thương hiệu web phổ biến nhất năm 2013 của Mỹ, dựa trên số lượng người truy cập mỗi tháng, và 10 website video nổi tiếng nhất. Thống kê của Nielsen có chỉ rõ số % thay đổi so với cùng kỳ năm trước nên đã cho chúng ta thấy một xu hướng đang nổi lên đó là người ta đang ít dùng web để truy cập các dịch vụ trực tuyến hơn, thay vào đó họ dùng app trên smartphone, ví dụ như app YouTube, app Facebook.

Thống kê còn chỉ rõ 65% thuê bao di động tại Mỹ sử dụng điện thoại thông minh (smartphone) thay vì các loại điện thoại cơ bản, con số này vào năm 2012 là 56%. Trong số 65% đó thì có 52% là dùng Android, 41% dùng iOS còn 7% còn lại chia nhỏ cho các hệ điều hành ví dụ như BlackBerry (3%), WP (2%)...

nielsen-1.jpg nielsen-2.jpg nielsen-3.jpg

Theo Engadget
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

stork
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình xài được 9 cái trên 10 cái 😃
google bá đạo thật
Công nhận Yahoo ở Mỹ vẫn còn mạnh thiệt.
ides
CAO CẤP
10 năm
MÌnh dùng dc 6 cái, nói chug là không lạc hậu 😁
Đa số toàn của GG ko
Mình không dùng cái nào 😆) nhà quê quá.
tnquang
TÍCH CỰC
10 năm
Mỗi cái ứng dụng stock không chơi.

Đề nghị dẹp luôn và ngay cái tuyết rơi. Ipad air lag bỏ mẹ
@tnquang Ơ chip 64bit mà thế thôi hả bác? Chả bằng máy tính ghẻ của em mau 7 năm rồi mà chả thấy xi nhê gì cái hiệu ứng nhẹ hều này cả? 😁
tnquang
TÍCH CỰC
10 năm
@maithang215 Haha. Cái 5s cũng lag pỏ mịa. Ifan không thích điều này. Để tí test trên note 3 coi sao
@tnquang Bác nói làm em lấy Note 8.0 ra thử, thấy mượt mà tình cảm, mong là tuyết rơi nhiều gắp 10 lần cho đẹp, hiện tại rơi lèo tèo quá.

Em không thích war, chỉ là bác khoe iPad thì em khoe Note 8 thôi.
tnquang
TÍCH CỰC
10 năm
@Thiết Kế Website Miễn Phí Haha. Note 3 cũng không bị. => apple cùi.
@tnquang Apple rất ngon chỉ là phải đúng theo tiêu chuẩn của App
Không flash
Không hiệu ứng
Không script
Không nặng
Không chơi pc web hoặc web reponsive, only mobile version ....

Nếu bỏ qua vấn đề thương hiệu và những cái trên, Apple vô đối.
Không biết nói sự thật có bị chém không, khổ tâm.
@@ mình cũng xài có vài cái à
Ứng dụng của Google chiếm 6/10 các ứng dụng truy cập nhiều nhất luôn :-s
<p>Đúng là từ lâu mình quen dùng App rồi nên ko mấy khi để ý đến chuyện vào Web, ngay cả App tinh tế cũng vậy, được dùng thường xuyên hơn</p>
video thì em biết mỗi youtbube
ps: mấy mod bỏ tuyết rơi đi, chỗ em hôm nay nắng bỏ mẹ ra, vào diễn đàn cứ thấy tuyết rơi, rét vãi
Toni Teo
TÍCH CỰC
10 năm
Sao tuyết rơi ít zậy 😁
Cho rơi nhiều lên mới đẹp chứ ;-)

Sent from my C6603 using Tapatalk
Coi bộ cái tuyết rơi rơi đã đc bỏ. Hết lag trên ipad. Thanks ad
@kentkoo Bỏ đâu mà bỏ!!
Hic..ước gì ko có tuyết.. Gõ lag quá
@phaikodo Uak vẫn lag
Alain Musy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phaikodo Tuyet roi dep ma, khong he lag tren iPad gi ca. Sao co nhieu ban than phien chuyen gi dau khong ha. Hoac la ban khong co iPad hoac la ban xai doi qua xua. Update iPad moi di!
@Alain Musy Hic.. Tớ nói gõ bị lag chứ có nói gì đâu.. hihi.. Còn pố thấy mắc cười quá chả bít pố có xài ipad ko chứ thấy cmt của pố là ko xong rùi.. ipad mà ko bít gõ telex... hic.. pó tay
Bác GỒ ghê nhỉ.. Mà thực ra mình cũng rất thích bác GỒ mà
Gu gồ đúng là đại ca thiệt.
Mà anh da hu ở Mỹ vẫn còn khí thế ghê ta
Ở VN không cần thống kê cũng biết, trang web nào có thông tin hàng khuyến mãi thì lượng truy cập là vô đối ( cũng như TT topic nào liên quan đến KM là chật cứng người vào )
Ở VNam mình face vẫn hơn nhiều so Twitter nhỉ
@Phuoc Nga 008 twitter mình tạo từ năm 2009 h để ko😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019