Thống kê: Đã có 23,5% máy Android cập nhật lên Lollipop. Máy bạn đã lên chưa?

TDNC
7/10/2015 8:28Phản hồi: 160
Thống kê: Đã có 23,5% máy Android cập nhật lên Lollipop. Máy bạn đã lên chưa?
Thống kê từ chính trang Developer của Google cho thấy tính đến ngày 5/10/2015, đã có tổng cộng 23,5% các máy Android nâng cấp lên phiên bản Lollipop, trong đó bao gồm 15,6% chạy Android 5.0 và 7,9% chạy 5.1, vả cả hai đều có chung tên gọi là Lollipop. KitKat 4.4 chiếm nhiều nhất với 38,9%, Jellybean (4.1 > 4.3) chiếm 30,2%, tiếp đó là Ice Cream Sandwich với 3,4% và Gingerbread chiếm 3,8%.

Thị phần phiên bản Lollipop mới vượt qua khỏi mốc 20% cách đây 1 tháng và bây giờ đã nhích thêm được một chút. Tốc độ cập nhật phần mềm của Android thường rất chậm và phân tán bởi số lượng máy trên thị trường quá lớn và việc cập nhật còn phụ thuộc vào mỗi hãng mỗi công ty sản xuất máy chứ không phải chỉ mỗi Google.

160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hieu_david
TÍCH CỰC
9 năm
Chủ yếu cho lên không thôi, chứ cho thì cũng lên
LYSM
TÍCH CỰC
9 năm
Mình đã lên và kết quả liệt cmn cảm ứng luôn, xuống cũng vẫn liệt, đi bảo hành nó om cho hơn 1 tháng, vẫn đang chờ dài cổ.
LYSM
TÍCH CỰC
9 năm
@havinhnghia Sony Z3 bạn ơi
Haibus123456
ĐẠI BÀNG
9 năm
@LYSM Thôi xong, cũng bị y chang loạn nguyên bên cạnh trái máy , bán thì rẻ thúi, bảo hành thì 5 ăn 5 thua quá
LYSM
TÍCH CỰC
9 năm
@Haibus123456 tính năng mới của sony đó bạn, cứ từ từ dùng và cảm nhận
@LYSM Ý bác đấy là iphone chạy androi đó
Bác ấy thâm phết
Nguyenvu306
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sky a870 của mình vẫn còn 4.4.2
Asus memopad hd 7 thì 4.2.2
Ôi nãng cờ.
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nguyenvu306 Zen4 đây lên 5.0 giật tung chảo... đành phải xuống 4.4
Lg g2 docomo 4.2.2 thôi
@amaphinvn g2 dôcmo úp rom cook là lên lollipop bạn ak nó port từ g2 hàn sang về cấu hình y nhau nên fan vùng không có gì khác đã chạy mấy con rồi
cho cái lick hd nek http://lgviet.com/forum/threads/android-lollipop-cho-docomo-update-24-3-2015-da-co-link-download.37796/
Siêu phẩm Lenovo P78 gì đó vẫn lẹt đẹt 4.4.4 nản cho anh lenovo ghê
@songokid Theo kinh nghiệm xài máy nexus của mình thì lên cũng ko được j. :v
Toàn máy bán mới có cài sẵn chứ có mấy dòng máy mà dc update lên đâu.
Eldimio
CAO CẤP
9 năm
@huycuong7290 Hãy dùng flagship Sony, từ 2013 vẫn lên nhé.
LYSM
TÍCH CỰC
9 năm
@Eldimio Đang dùng "flagshit" của sony đây bạn ơi, lên xong dùng 1 thời gian liệt luôn cảm ứng, đi bảo hành chờ hơn 1 tháng (mình dùng Z3, có một hội Z3 và Z3 C xác nhận tình trạng này chứ ko phải đơn lẻ nhé)
http://sonyfan.vn/2015/08/mot-so-mau-xperia-z3-z3-compact-bi-loi-cam-ung-sau-khi-cap-nhat-android-5-1-dang-dieu-tra/
Em vẫn 2.3 😆
huynhtoan92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tình hình là vẫn chưa 😃
tablet đang 5.0 , phone 5.1 😁
kẹo mới đã ra mà hỏi ăn kẹo cũ chưa là seo? ;)
biencalaem
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang đợi đươc lên M nè. Giờ này còn L gì nữa😁
Máy mình ăn L từ khi xuất xưởng ^^!
KLQ, nhưng không biết amazon có cập nhật Lolipop cho các máy kindle không hay lại đem con bỏ chợ nữa (loạt tablet mới ra chạy sẵn L nhìn đẹp hơn nhiều)
vietanhvpdk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xperia Dép Ultra AU vẫn 4.2.2 :oops:
halong148
TÍCH CỰC
9 năm
@vietanhvpdk Ủa Sony ZU AU là bản nào nữa vậy ban. Mình thấy Dép Ultra của vợ lên lâu rồi.
vietanhvpdk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@halong148 Bản xách tay Nhật bạn, mãi mới kiếm đc room nhận đc cuộc gọi nhưng vẫn lỗi NFC 😔
lsi1897
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hãng có hỗ trợ cho lên đâu mà lên, thật như đùa :V
Kitkat vẫn nhìu nhất nhỉ. Em thì mua zen 2 nó tự có sẵn rùi.
Sony Z3 = 5.1.1 còn Sony Z3+ = 5.0.2!!! 😔
KunaiNTC
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ndkhoivtv Z1 Compact lên 5.1.1 từ khi nào rồi bợn 🆒
@ndkhoivtv z3+ cũng có 5.1.1 rồi nhé máy đc trang bị thêm tính năng giống icloud của apple kể từ lollipop
@mytuhuyenninh Z3+ của tớ hàng chính hãng Sony Việt Nam mà vào "Cập nhật phần mềm" suốt vẫn chưa thấy có bản mới. Bác làm cách nào vậy thì chỉ giúp nhé! Xin cảm ơn. 😃

P/s: Z3 cũng hàng chính hãng mà tuần rồi thấy update mấy lần luôn.
hungjeon1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dùng Android thì phải chấp nhận thôi. Xác định 1 cái máy tầm 3 năm tuổi là ko dc hỗ trợ nâng cấp lên hđh mới nhất. Nếu có thì cũng hiếm do phụ thuộc nsx.
@#JK có chứ sao hk :p:p
lehunghmu
TÍCH CỰC
9 năm
@Khoe Cu tèo và trải nghiem nhu galaxy y dung ko kaka. tui dang dung 4s ma muon dap cai may day
@lehunghmu chuẩn thế bác/... :v, bik vậy đừng lên rồi
@hungjeon1 1.5 năm là ra đi chứ làm gì có 3 năm
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
Lên 5.1 kết quả pin 3300 h có cảm giác như nó còn 2200

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095