Thông số kỹ thuật chi tiết OnePlus 8 và OnePlus 8 Pro: Snapdragon 865, 5G, sạc nhanh 30W

tangminh.tt
26/3/2020 10:6Phản hồi: 113
Thông số kỹ thuật chi tiết OnePlus 8 và OnePlus 8 Pro: Snapdragon 865, 5G, sạc nhanh 30W
OnePlus 8OnePlus 8 Pro sẽ ra mắt vào ngày 14 tháng 4, nhưng một tài khoản Twitter @ishanagarwal24 đã đăng tải khá chi tiết về cấu hình của hai thiết bị mới này.

Cụ thể, cả hai thiết bị sẽ được trang bị con chip Snapdragon, có hỗ trợ mạng 5G (công nghệ phải có của năm 2020). Cả hai đều sẽ chạy trên nền tảng Android 10 với hai tuỳ chọn bộ nhớ 8GB / 128GB và 12GB / 256GB. Riêng phiên bản Pro sẽ được ưu ái hơn khi trang bị RAM LPDDR5, trong khi đó phiên bản thường sẽ trang bị RAM LPDDR4X.

Cả hai đều sở hữu camera selfie độ phân giải 16MP. Riêng phiên bản Pro sẽ có cụm camera chính 48MP+48MP+8MP+5MP, phiên bản thường có cụm camera chính khiêm tốn hơn 48MP+16MP+2MP.

Có một chút khác biệt khi cả hai đều có sạc nhanh 30W, khác với những rò rỉ trước đây nói rằng phiên bản Pro sẽ có sạc nhanh 50W. Thay vào đó OnePlus sẽ bổ sung những tính năng khác thú vị cho phiên bản Pro như sạc nhanh không dây lên đến 30W cùng với khả năng sạc ngược 3W. Đạt tiêu chuẩn IP68 (Phiên bản thường sẽ không có tiêu chuẩn này).

Ngoài ra, OnePlus còn dự định sẽ tung ra một phiên bản Lite vào tháng 7 năm nay. Được trang bị chip MediaTek, màn hình đục lỗ và camera kép phía sau.

Render OnePlus 8 series

113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tokylo
TÍCH CỰC
4 năm
cấu hình rất tốt
@SkyShadow131 dòng 2 là sao ta?
@Coca Escanor ý ổng là con chip 865 ấy, samsung có bản cho VN đâu
@Julient à =))
@SkyShadow131 Bản đó dành cho Mẫu quốc ... ko bán ra ngoài 😆
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
khá đẹp
đang dùng 7 pro, ko thích nốt ruồi cho lắm.
hảo hán
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Phạm Lê Trường Thịnh nó hiển thị như 1 cái icon nhà mạng với wifi thôi có gì đâu
@hảo hán mình thì ko nghỉ được như bạn, lúc xem phim với chơi game thì ko vấn đề gì, mà mỗi lần nhìn đến cái cam là thấy hơi khó chịu.
nalsman
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Phạm Lê Trường Thịnh ngày xưa b mua ở đâu vậy? h mình cũng muốn mua nhưng k biết chỗ nào uy tín
@nalsman mình mua ở Mobilecity. Lúc mua là 13tr + 500k gói bảo hành vàng. Mà khuyên thật khỏi mua gói bảo hành vàng chi cho tốn, chả được lợi ích gì, xui lắm đang xài nó lăn ra chết mới cần thôi. Nãy mới check lại giá còn 11tr5.
dtgame92
ĐẠI BÀNG
4 năm
Năm nay có con Red Magic 5G là hoàn mỹ từ cấu hình tới cái màn hình không khuyết tật.
quocpro200
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dtgame92 Gaming phone viền dày cần gì phải khuyết tật nữa bác 😁
dtgame92
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quocpro200 So với các smartphone đời trước thì viền màn vẫn mỏng lắm, chạy đua theo cái màn cong và đục lỗ khiến màn hình không còn hoàn mỹ nữa nhìn chán lắm.
@quocpro200 e lại thích kiểu ko khuyết tật như vậy á bác, mà bh hầu như ông nào cũng làm khuyết tật 😔
Hết ham điện thoại từ khi dùng con xs max rồi
@hoangtrinh8282 Lên con pro max sẽ thấy cảm giác đó mới là thật: pin tốt, loa to, chụp ảnh ổn hơn và nhất là nhìn sang hơn
@minhtuan7610 Chụp ảnh thì em có Sony A7/2 rồi nên ko cần. Chỉ có vụ pin là ngon nhưng xs max cũng đủ ngày rồi. Đẹp thì em lại thấy xs max đẹp hơn
@minhtuan7610 Xấu bỏ ra mà sang gì .
Pin tốt loa to chụp ảnh tốt con điện thoại 6 triệu của Xiaomi vẫn đáp ứng đủ mà thiết kế còn đẹp hơn con Pro Max : Redmi K20 Pro.
@ngoinhala Redmi mà chụp ảnh tốt thì tiêu chuẩn của bạn cũng cao thậ
hãng này đâu còn là giá hời như xưa nữa mua xiaomi cho lành
nghia3d
CAO CẤP
4 năm
@supervisor 03m Đơn giản và thực dụng
@supervisor 03m Bữa có bài viết , google có thể ko dùng chip 865 5G cho pixel mới vì giá thành cao kìa bác , nên năm ĐT sài chip 865 5G ko có con nào rẻ đâu
Đăng Hợp
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ZzCapuchino Bài viết nào á bác ! Cho mình xin links với, vậy tính ra con OPpo find 2x là đúng giá nhĩ
@Đăng Hợp Mình ko đề cập đến việc con nào đúng giá
https://tinhte.vn/thread/google-pixel-5-moi-co-the-khong-su-dung-snapdragon-865-do-gia-thanh-cao.3102685/
@supervisor 03m Năm 2020 sẽ ko còn Flagship killer nữa vì 865 mắc hơn 855 khá nhiều
MrHải999
TÍCH CỰC
4 năm
Oneplus sao lam tốt thế nhỉ.Cùng la 855 hay 855 plus thì trên oneplus hiệu năng luôn cao hơn các máy khác
@MrHải999 Dùng kernel gốc của gg, thế nên nó mượt. Bọn sony hay Noki cũng android gốc nhưng hình như kernel đã tùy chỉnh rồi thì phải
@Nexus 9 SONY NHẸ MƯỢT MÀ BÁC. CÓ THUA KÉM GI ĐÂU TA. VÀ 1 PHẦN DO SONY BỎ MẢNG DT NÊN TẬP TRUNG
MrHải999
TÍCH CỰC
4 năm
@supervisor 03m Tui thấy speedtest khi cùng con chip thì oneplus đều ăn.Như con 855plus thì trên oneplus và con Magic 3s đều ăn 855 plus của hãng khác
@shinnosuke9999 Nhưng cũng không nhanh mượt bằng OnePlus
Việt Nam có con xe đạp điện eSH cũng nên dẹp
icklad
TÍCH CỰC
4 năm
mới ngày nào còn 1+7 giờ đã 8.nhanh quá
anhnguyenvt1
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ảnh render OnePlus 8 Pro với 2 màu xanh và xám đây
@anhnguyenvt1 Xanh yêu quá :3
@anhnguyenvt1 Mê con màu xanh ghê : )))
hóng giá tốt
bexinhlam
ĐẠI BÀNG
4 năm
Một lần dùng oneplus và không dùng nữa. Thông số kỹ thuật cao mà máy chạy lag vãi. Màn hình nhìn nhức mắt.
@bexinhlam KHI CHƯA XÀI MÀ PHÁN LÀ ĐÂY 😆 CHAC THẨM DU VỚI CON BOM PHONE AH
anhkind007
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bexinhlam Bác có tham gia dự án B86 không bác?
@bexinhlam Tui đang sử dụng, và đính chính lại với bác là ko lag, game là cứ max setting mà chơi nhé. Màn hình thì QHD+ coi phim 2k chắc bác bị nhức mắt.
@bexinhlam OnePlus mà lag thì bác sài iPhone đi cho mượt chứ chả có đt Android nào làm hài lòng bác dc đâu 😆
Cấu hình càng ngày càng ngon.
Android ngoài Pixel thì chỉ có OnePlus và Mate là mình thấy hấp dẫn
@hoangdang223 Razer phone ngon hơn oneplus nhiều về độ mượt
@hoangphithanh gaming phone bác so với flagship????
@hoangphithanh Gaming phone đòi so sánh với flagship của năm 2019, really ?
aman
TÍCH CỰC
4 năm
Tránh xa One Plus, cạch mặt hãng này ra, mua dùng quen rồi ko thể đổi máy khác xài dc, tẩy chay One Plus
@aman được của nó đấy bác ơi
kiem si
TÍCH CỰC
4 năm
@Blade knight Ổng troll mà bác 😆
Capricorn171
ĐẠI BÀNG
4 năm
@aman thả bait cũng có nghề phết 😆)
CpT
TÍCH CỰC
4 năm
Đt Oneplus xài siêu ngon nhưng mấy đời sau này ko ưa nổi cái màn cong 2 cạnh bên. Hy vọng bản 8T ko có cái cạnh cong này.
F[1]RST
ĐẠI BÀNG
4 năm
@CpT liệu có 8T ko bác? 😁 lần này ra ko thấy có 8T
giờ nhìn dt nào cũng đục lỗ, khoét viền, chán quá 😔
@F[1]RST Bản T luôn ra sau bản thường mà, bản T chắc có 865+
CpT
TÍCH CỰC
4 năm
@lekhanhtrung123 Bản T(urbo) thường tháng 10 mới ra.
Camera có cải thiện nhiều ko nhỉ? Nghe người dùng bảo mang tiếng flagship killer nhưng camera mấy đời vẫn í ẹ như máy xiaomi.
CpT
TÍCH CỰC
4 năm
@cupeastupid Camera app luôn là tử huyệt của Oneplus phone bạn ơi. Dùng GCam mod thì cải thiện được nhưng vẫn ko so đc với camera phone hạng A.
@CpT Vậy thì năm nay 1+ khó rồi, tuy thằng xiaomi tăng giá nhưng nó lại khắc phục dc mấy điểm yếu cố hữu mấy năm nay như màn, cam...Kèo này giờ 1+ chỉ thắng dc về độ mượt thôi.
CpT
TÍCH CỰC
4 năm
@cupeastupid Mình cũng mong OP khắc phục năm nay bạn ơi.
@cupeastupid còn 1 thứ đối với tui là rất tệ đó là phần micro (cái này ko biết do phần cứng hay phần mềm), thu âm rất tệ luôn, ngồi nói chuyện mở loa ngoài (loa trong) là la muốn banh cái xóm mà người ta cứ hả hả, nói gì thế? Hỏi bực mình ko chứ?
nghia3d
CAO CẤP
4 năm
Mấy con hàng khựa nhìn mặt lưng y như nhau,nhựa vô cùng sến và rẻ tiền
@nghia3d Có mấy con đt k phải khựa mà mặt lưng y như tầm trung mà vẫn bán trên 20tr đó thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019