TTBC20 is coming

TTBC20 is coming

Thông tin cập nhật quan trọng liên quan đến chính sách về dung lượng lưu trữ của Google Ảnh
nbqvdp
23 ngàyBình luận: 147
Thông tin cập nhật quan trọng liên quan đến chính sách về dung lượng lưu trữ của Google Ảnh

Kể từ 1 tháng 6, 2021, ảnh và video mới mà bạn sao lưu ở Chất lượng cao sẽ được tính vào 15 GB dung lượng lưu trữ miễn phí trong Tài khoản Google của bạn.

Chúng tôi muốn thông báo trước để bạn biết rõ vì bạn có ảnh và video được sao lưu ở Chất lượng cao và thay đổi này sẽ ảnh hưởng đến bạn.

Hãy kiểm tra chế độ cài đặt sao lưu trên ứng dụng hoặc trang web Google Ảnh trên mỗi thiết bị bạn sử dụng để xem thiết bị nào đang sao lưu ở Chất lượng cao. Thay đổi này không áp dụng cho các thiết bị Pixel 5 trở xuống.

Lý do chúng tôi thay đổi

Hiện nay, hơn 1 tỷ người, bao gồm cả bạn, đang sao lưu tới 28 tỷ ảnh lên Google Ảnh mỗi tuần. Chúng tôi thực hiện thay đổi này để chuẩn bị cho tương lai và giúp bạn lưu giữ nhiều kỷ niệm hơn nữa.

Thay đổi này sẽ không ảnh hưởng đến ảnh và video hiện tại của bạn
Ảnh và video được sao lưu ở Chất lượng cao trước 1 tháng 6, 2021 sẽ không được tính vào 15 GB dung lượng lưu trữ miễn phí trong Tài khoản Google của bạn.
Bạn còn 15 GB dung lượng lưu trữ

Sau vài tháng liên tục tải ảnh và video lên, bạn sẽ nhận được thông tin ước tính về việc dung lượng lưu trữ hiện tại có thể đáp ứng nhu cầu của bạn trong bao lâu.
Bạn có nhiều lựa chọn để quản lý dung lượng lưu trữ

Trong tháng 6 tới, bạn sẽ có quyền sử dụng một công cụ miễn phí mới cho phép bạn tìm và xem xét các ảnh bị mờ, tối, chất lượng thấp để duy trì nội dung sao lưu trong phạm vi 15 GB dung lượng lưu trữ miễn phí của mình.

Nếu cần thêm dung lượng lưu trữ, bạn có thể mua thêm từ Google One, với giá chỉ từ 45.000 ₫ / tháng cho 100 GB.

Sự thay đổi này về chính sách này cũng áp dụng cho ảnh và video ở chất lượng Sao lưu nhanh.

Nguồn: Theo thông báo của Google Photo
45k/tháng thôi mà. 2 ly cafe thôi,không đáng ngại
longhons
TÍCH CỰC
22 ngày
@myha2k Lưu ảnh gốc thì mới hao chứ up theo chuẩn chất lượng cao của GG nó tự nén xuống còn 16Mp còn vài Mb một tấm thôi :v
myha2k
ĐẠI BÀNG
22 ngày
@longhons Có mua dung lượng mà sao lại chọn up dung lượng chuẩn chứ, up gốc đó b.
phoden
TÍCH CỰC
22 ngày
@hoangthanh1994 Tháng này nó trừ hẳn 56k, lạ thật
quangtd95
ĐẠI BÀNG
22 ngày
@phoden bác auto charge bằng visa đúng ko ? e cũng bị ngân hàng trừ thêm 11k @@ giờ e chuyển sang thanh toán bằng momo luôn
Má ơi, tập cho ng dùng xài quen rồi k free nữa, giờ có lưu trữ nào rẻ nhất k anh em
@ldthai Flickr dẹp 1TB lâu rồi bác ơi
@hoanglong0712 47k 1 tháng được 100GB lưu lại dữ liệu cuộc đời mà vẫn chê đắt ư?
@rickstei google 69k nhưng mua gói năm rẻ xí và quan trọng speed ổn khắp nơi, share nội dung tiện lợi. icloud chỉ có mình xài muốn share hay này nọ cũng cực
YoBak
ĐẠI BÀNG
22 ngày
@Vo Huu Phuc Nếu để lưu trữ k thì Onedrive rẻ hơn đang kể. Nhưng trình support chỉnh ảnh còn chưa ngon
thế là hết không giới hạn
@Walleye_Pixel2 Tóm lại ý mình cho đỡ hiểu sai:
1. Chất lượng GỐC chỉ có Pixel 1 free vĩnh viễn, 2 & 3 như bác nói.
2. Chất lượng CAO thì thằng nào cũng free đến tháng 6 năm sau thôi.
@huyla1903 Số 2 là sai nhé, Pixel 1-5 vẫn được free chất lượng cao (như hiện nay cho tất cả các Android phone) vĩnh viễn. Chỉ có Pixel 6 trở đi thì mới không free.
@Walleye_Pixel2 Got it.
Thế là sắp hết kiểu free rôid
lethanhz
ĐẠI BÀNG
23 ngày
Cũng phải làm ăn chứ đâu có QC như các dịch vụ tìm kiếm hay YouTube, GG vẫn giữ 15GB free như trước là tốt rồi
Tiện đây góp ý AE chia sẻ ảnh nền chia sẻ bằng Google ảnh để người khác ấn lưu lại là xong, chứ nén lại xong Up lên dịch vụ khác tốn thời gian quá.
bachbom
ĐẠI BÀNG
22 ngày
@lethanhz Nhưng nó có thể đọc và bán thông tin hoặc sử dụng vào nghiên cứu thị trg đc.
adbio
ĐẠI BÀNG
23 ngày
Bớt 2 ly cafe mỗi tháng chả khó khăn gì.mua ủng hộ dùng cho sướng bà con!
@adbio người có tâm
ldthai
TÍCH CỰC
23 ngày
@adbio Năm sau ủng hộ tô hủ tiếu, tô phở,...chẳng lẽ xài ko hết. Rồi nó tăng giá....toang luônggg
hnt.n007
TÍCH CỰC
22 ngày
@adbio Đến thời điểm thu phí giá nó sẽ giảm chứ không cao như thời điểm hiện tại đâu
Xài free bao nhiêu năm rồi giờ tới lúc móc túi rồi.
tài khoản edu sao bạn ơi
@Hưng Phùng Đình Chắc cũng free 15GB 😆)
finely
TÍCH CỰC
23 ngày
@Hưng Phùng Đình edu thì tuỳ vào trường bạn có mua dịch vụ của Google ko. Nếu có thì trường bạn có mua cái dịch vụ Google Photo này ko nữa 😂😂😂
Mấy trường mình học hồi xưa dùng Google giờ đang chuyển dần sang MS. Google lấy đủ data rồi nên giờ nó chuyển qua thu tiền.
@Hưng Phùng Đình Những tài khoản mà không nhận được email thông báo của Google thì vẫn bình thường
@Hưng Phùng Đình Edu thì ko giới hạn 😆
Giá cũng được nhưng nếu sài quen như bây giờ 45k/th cho 100gb cũng chẳng đủ. Phải thay đổi thói quen sử dụng rồi, chỉ up lên ảnh cần thiết chứ không up tất cả được
Tập cho ng dùng free bỏ thói quen xài free.
Chỉ lưu ít tài liệu,không phải tín đồ chụp ảnh nên xài mãi không thấy hết 15gh
@Không biết gì không là gì Mình cũng khoái chụp ảnh mà lưu cũng đâu hết. Quan trọng là chụp nhiều xong chọn những tấm đẹp lưu lại, chứ không phải kiểu chụp tràn lan đại hải để đó
Mình cũng lưu 3 nghìn cái ảnh rồi
Ti2k
ĐẠI BÀNG
23 ngày
Em mới tải
Pop-up
TÍCH CỰC
23 ngày
Sau khi giết sạch các ứng dụng lưu trữ ảnh khác khiến người dùng dính chặt vào ứng dụng giờ GG bắt đầu chiến lược vặt lông con gà của mình. 45k cho 100Gb thì đúng là không đắt nhưng bạn nghĩ điều gì sẽ khiến GG duy trì cái giá đó mãi mãi?
@Pop-up Cứ cho 100tr ng nạp mỗi tháng thì ra gì đấy
duyvua
TÍCH CỰC
22 ngày
@Pop-up Vặt lông cái con khỉ. Giờ chú đi làm đừng có đòi tiền lương nhé. Hay chú vặt lông doanh nghiệp người ta à?
oxechip
TÍCH CỰC
22 ngày
@duyvua ranh giới, cái nào tính tiền , cái nào theo cái đúng

còn bàn về bán hàng thì nó là sản phẩm của google
nó thích thì nó tính tiền,
còn về phía người dùng có chấp nhận bỏ tiền mua sản phẩm đó hay không thui.

chỉ là mấy thằng nhỏ nhỏ khác bị google nó giết vì thiếu người dùng
Đang dùng iCloud
@johnny dũng Chuyển qua icloud cho gọn. Dù gì cũng tốn tiền.
Mua gói gia đình còn rẻ nữa
ThanhZo
ĐẠI BÀNG
23 ngày
Thấy google photo chỉ nhắc đến upload ảnh high quality (chất lượng cao) từ ngày 1/6/2021 thì bị tính vào 15gb free. Vậy việc mình upload ảnh Original (chất lượng ảnh gốc) có còn được upload không giới hạn ko ae ?
@ThanhZo Up load dung lượng cao lâu đến nay là ko giới hạn mà bác. Dung lượng gốc (chất lượng tốt hơn dung lượng cao) thì vẫn bị giới hạn 15gb mà
@ThanhZo Ko giới hạn trong 15g
@ThanhZo Chỗ này gg chơi chữ đó bạn.
CLC có nghĩa là bị nén lại, hồi trc free sắp tới bị tính dung lượng.
CLG có nghĩa là ảnh ko nén (đẹp hơn), trc giờ và về sau bị tính dung lượng.
ThanhZo
ĐẠI BÀNG
22 ngày
@minhtienbk Cảm ơn các bác! em bị hiểu ngược giữa ảnh chất lượng cao và chất lượng gốc 😃
Cứ chê thằng apple suốt. Chỉ là thằng nào hút trước thằng nào thôi
@congtuyennct Apple hút trước nên bị chê trước là đúng rồi còn gì
xlive
TÍCH CỰC
22 ngày
@congtuyennct họ cũng free cho 15gb rồi, dùng nhiều hơn thì trả phí, ko thì mua hdd về chứa offline, cái gì cung có giá của nó, GG làm vậy cũng là tốt hơn Flickr rồi. Gg photo lại xử lý hình ảnh và tìm kiếm nhanh hơn , giao diện tương tác tốt hơn
Degooo cũng đang cho free 100gb nhưng giao diện tương tác của nó tệ quá
Hơi buồn 😔
mannavod
TÍCH CỰC
23 ngày
Chả có gì là miễn phí cả
@mannavod có không khí free này .
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019