Thông tin chính thức từ Samsung: sẽ không có Galaxy S III tại MWC2012

vuhai6
1/2/2012 14:15Phản hồi: 332
Thông tin chính thức từ Samsung: sẽ không có Galaxy S III tại MWC2012

Hình ảnh được cho là Galaxy S III

Sau hàng loạt những tin đồn về [TAG]Galaxy S III[/TAG] thì vừa qua đại diện Samsung đã chính thức xác nhận việc chiếc điện thoại này sẽ không xuất hiện tại [TAG]Mobile World Congress[/TAG] năm nay. Hiện tại hãng vẫn đang cân nhắc ngày ra mắt chính thức cho thế hệ tiếp theo này, nhưng có một điều chắc chắn đó là lễ ra mắt sẽ được Samsung tổ chức tại một sự kiện riêng của mình. Một nguồn tin khác cho biết, S III sẽ được ra mắt vào khoảng giữa năm, khi mà chiếc iPhone mới của Apple cũng được đồn là sẽ ra mắt vào tháng 7 năm nay.

Có nhiều lí do để Samsung giải thích cho việc S III bỏ lỡ MWC 2012, một trong số đó là việc họ chưa muốn chấm dứt chuỗi thành công của Galaxy S II. Hiện tại thì S II vẫn đang là chiếc điện thoại bán chạy nhất của hãng và có lẽ nó cũng là chiếc điện thoại phổ biến nhất trong thế giới Android. Ngoài ra, với việc S III không tham gia vào sự kiện lần này cũng sẽ gây không ít khó khăn cho các đối thủ của Samsung.

Nguồn: technobuffalo
332 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chơi mèo vờn chuột à? Kinh nhỉ....
Dù sao em cũng chờ xem SIII thế nào, ngon là gom đạn xúc 😃
Nếu trên là hình thật của SIII thì cé lẽ sẽ sớm ra thôi. Và khi đó các bác Ifan đừng la lên Sao Iphone 5 giống SIII thế 😃!
Mà nói thật, mấy hôm nay xem các bác Ifan nói con này giống Iphone 5, nhưng Iphone5 là cái gì? ở đâu? Thằng nào sản xuất? các bác nói được không mà cứ thấy phán như thánh........
Nếu trên thị trường mà có con nào tên Iphone5 (của apple) em chết liền, nếu có thì chỉ là của anh Trung của đặt tên đại vậy thôi!
Giờ này chắc chắn Apple đang nóng ruột vì hình ảnh của SIII đã được công bố, còn con Iphone tiếp theo thì chưa, vậy thằng nào sẽ nhái thằng nào?
Đề nghị các bác Ifan đừng mở mồm Iphone 5 nữa. Thanhs!
suy nghỉ lại đi bạn à , sài android tốn kém gấp nhiều lần 1 cái ip hay ipad bạn à . chay đuổi điên loạn còn ios nhàn nhàn mỗi năm 1 cái là "bắt kip" rồi . mình là nạn nhân đây >.<. nhưng những người yêu công nghệ , túi lớn , chụi chơi thì sao phải suy nghỉ?
jconst, jumper0736 người nữa đã cảm ơn nội dung này. nhưng hơi kiêu khích đó bạn à >.< ,
Bác phải thông cảm cho họ, họ có biết họ đang nói cái gì đâu, trong khi có đó 2x trang cm, mà chắc gì họ đã "biết đọc" hết để comment cho đúng. Em cũng là người mua 9b hàng lược style mobile như bác đây 😁

Cứ kêu nó giống mẫu IP5, trong khi điều đơn giản mà họ ko để ý là, từ trước đến nay Ip đã cho ra đc cái nào siêu mỏng, màn hình to như GSII đâu, hình ảnh vẫn là hình ảnh, còn dẫn chứng thì đã có S2

Mình nói luôn chứ, cho dù có mẫu GSIII, hay ko có mẫu cũng ko quan trọng, đơn giản vì từ Galaxy S cho đến Galaxy S2 nó đã thiết kế mỏng hơn, đẹp hơn, vậy cho nên nó đã thiết kế đc kiểu dáng như vậy thì chuyện nó có ra Galaxy S III giống với mẫu trên kia đc hay ko thì điều đó hoàn toàn sẽ có xảy ra. ( Ko như Iphone mấy đời vẫn giống nhau, trước khi có chưa có Ip4s thì cứ tiên đoán này nọ sẽ ra "IP5" "mỏng", màn hình "to", mấy hình ảnh mẫu tung lên đẹp lắm thế nào ngờ đâu nó lại ra IP4s với kiểu dáng như nào chắc ai cũng biết 😆, bản thân em hồi đấy có tiền cứ để dành, nghĩ nó mà ra đc như vậy chắc cũng mua, cuối cùng lại phải về với S2 😔, h thì tin ai hơn

Mình còn dự đoán luôn có khi iphone đời sau có thể sẽ mỏng hơn, đẹp hơn, nhưng cái màn hình nó chắc sẽ chả có tý thay đổi nào đâu, còn nếu các bạn có thắc mắc vì sao trước khi mắng mình thì nên đọc cái này đã nhé: Tại sao iPhone sử dụng màn hình 3,5"?
Nếu bạn là người tham gia và theo dõi 2 topic trong mấy ngày thì bạn sẽ hiểu vì sao!
hãy tìm đọc trước khi tham gia cmm, cảm ơn!
Có vẻ giống như concept iphone 5 của Apple, lại hoãn à, khó rồi :rolleyes:
thế Iphone 5 của Apple được bán rồi à? ở đâu thế nhỉ? công bố chưa nhỉ? hại não thần kinh trung ương

concept là do các fan tự thiết kế theo ý mình. chứ concept của apple từ xưa tới nay có lộ bao giờ đâu mà nói giống hay không .
dù gì thì cái màn hình sát mép thế thật tuyệt. nó làm cho kích thước màn hình lớn nhất có thể so với kích thước của máy. tuyệt !
Apple phát hành hình ảnh concept hả bạn?
tamuct
TÍCH CỰC
12 năm
Bác này lại so sánh với nguồn ko có thật rồi, Iphone 5 nào của apple?
từ bé đến giờ chưa nghe thấy khi nào :banghead:
Phải nói là iphone 5 trông giống kiểu cách của samsung thì có. Đã ra sau thì đừng bảo người ta là học theo. Samsung ra chính thức trước thì được công nhận là ra trước.ko ai cãi được cả.
Mà ra không nhanh trông giống giống iphone thì dễ bị ...
Thằng điên, phắn đi mày
em thấy s3 viền nó nhỏ quá.. s2 th2i mặt trước theo em quá ok.. còn mặt sau... em lại thích x10 hơn 😁
p/s : không biết có chiện ss bỏ quên 1 con s3 trong quán xá nào không nhỉ ? :giggle::giggle::giggle:
Nếu kích cỡ màn hình đã từ 4.5 trở lên thì việc cầm hai tay sử dụng là điều tất yếu, mà nói thật, ai mua cái thứ này về mà chỉ để cầm trên một tay quay số thôi thì cũng đến chịu... :D:D:D
ss k có như apple đâu, tạo tin đồn cho sản fẩm càng hót hơn
kokakykuj
ĐẠI BÀNG
12 năm
vay thj e mua 2 con ve hop laj thah 1 con dj.ok roi
ơ thế lại cho leo cây ak samsung lại chơi giống anh táo sâu
anhxton1705
ĐẠI BÀNG
12 năm
Galaxy S2 của mình vẫn còn hot lắm :">
Cũng đúng thôi. Doanh thu thừ S2 vẫn rất cao. sau galaxy S và wave là S2. không bik trong năm nay S3 có tạo được cơn sốt như các năm trước không đây. Hãy chờ xem.
Trông cái concept chất thật đấy :X
thoáng nhìn tưởng iphone 5 hóa ra là S3 chip lõi tứ full hd thế này cũng chả đủ đạn để múc e nó rồi hic
Lạy chúa lòng lành :spin:
Thì copycat cái design Iphone 5 của Ifans đấy mà.....con này tưởng ra rồi chứ, làm mình khen lấy khen để
bác nói linh tinh iphone 5 đã có chính thức công bố chưa mà nó cuồng nó vừa vừa thôi
Màn hình tràn ra thế kia áh, bấm kg khéo lại rớt máy
kimanbn
TÍCH CỰC
12 năm
tung ra muộn cũng được nhưng trau truốt cho nó đẹp, tinh tế là được
kìm hãm sự giảm giá của s2 đó mà.ss dạo này khôn hơn.ra s3 thì s2 phải xg giá. mà ss lun là người phát động chạy đua vũ trang về cấu hình nên chờ xem ntn
SII còn dùng quá tốt, SIII cứ từ từ ra để đổi mới thấy sự khác biệt :p

Hy vọng có cuộc cách mạng về design từ SS
Thiết kế con nào bây giờ cũng tựa tựa nhau... Nay mai thể nào cũng lại kiện tụng :showoff:
kitarodo
ĐẠI BÀNG
12 năm
mong chờ preview về chip quad-core trên SIII, 4 core thực và 2 core ảo 😃
đang kiếm 1 em laptop có cái viền mỏng thế kia mà khó quá. tính mua cái lap viền mỏng cho xứng đôi với cái em s3 này. hình như lap viền mỏng chỉ có mỗi 1 cái của LG mà ko thấy bán ở VN
doantonbp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Galaxy SII vẫn còn rất thành công nên Samsung chưa vội tung Galaxy SIII.
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
Samsung mà ra Galaxy s3 thì khối chú Android khác lại sốt cho mà xem.
Lần trước tung S2 cũng khối chú bị lừa, giới thiệu là dual 1GHz, cuối cùng bán ra là 1.2GHz, các chú kia vắt chân lên cổ chạy theo không kịp.
chia buồn với fan SS, lại phải chờ thêm nữa rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019