Thông tin cho a e xài blackberry mắc lỗi Mic nhỏ

UnoKhanh
25/11/2010 12:44Phản hồi: 17
Tình hình là em có em 8830s, lỗi bị mic nhỏ, sống chung với nó thời gian qua, hôm nay thử up Rom Hybrid chó nó, sau khi up xong, lạ thật, tình trang mic nhỏ đã dc cải thiện rõ rệt, mic nói to hơn lúc trước nhiều....
Các bạn nào gặp tình trạng blackberyy của mình mic nhỏ thì thử up rom Hybrid xem, khỏi mắt công anh em đem đi sửa, tốn tiền ... hà hà ..... vui quá, up lên cho mấy anh em xem..... hà hà hà
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ai phản biện không vậy? hay để tớ thử làm chuột bạch xem sao
Ban cu' thu~ di. Voi minh thi nhu vay. Minh thay rat bat ngo. Thu di, neu ban bi mic nho. Voi lai rom hybrid cung dung good ma. Online di dong. Hic
pttptuan
TÍCH CỰC
13 năm
k bị nên k biết.............đợi ae test
Hybrid hại máy lắm bác ơi,RIM có làm thế cho sản phẩm của mình đâu. Con 88 trước của em xài 4.5 mượt lắm,sau thêm hybrid 4.6+5.0+6.0 vào làm con Flash đang thoi thóp này,em sắp tiễn nó vs giá 600k
Hại máy lắm hả bạn. hư main hả bạn. ban nói thật không. tại vì mình đang dùng hybrid thì mic của mih nói nge rõ hơn, bạn làm mih lo lắng quá. sao hok nghe a e nói gì hết ta.
tốt nhất nên xài 186 là ok nhất
Nhug mic mih khi xai 186 rat nho ban oi.
Cái này chắc phải nhờ mấy ae cao cờ quá, chứ trình độ mình hạn hẹp, k giúp đc bạn, mà khi xai 186 bạn cài mic 100% chưa
Tất nhiên 100 chứ bạn. hic hay là do con nhà em bị dựt dựt biết. để mai e up lại 186 thử coi. hic.
up up.......................
Đúng là hybrid có nhanh và mạnh hơn nhưng RIM đã tính toán hết vs từng os cho từng bb có thể chạy công suất là bao nhiêu cho phù hợp rồi.
Em dùng có yếu Flash vì máy không kham nổi OS module cao hơn sức.
Bây giờ em mới thấm câu: Phải biết tự lượng sức mình.
Em khuyên bác nên dùng Rom chuẩn cho RIM phát hành.
Chúc bác thành công!
dinhbi
ĐẠI BÀNG
13 năm
chỉnh max mic ở chỗ nào vậy mấy bro. em xài 186 hơi nhỏ xíu
thật ra cái đó là để chỉnh max cái tai nghe của mình thôi, bình thường là 50%, khi mình chỉ thì thấy khi mình gọi, cái volume tăng lên 100%, nghĩa là mặc định cho cái lỗ tai của mình khi nghe người khác nói chiện là bao nhiêu (để ko cần bấm phím to nhỏ) ,chứ ko phải chỉnh mic đâu bạn.... chỉnh cũng vô ích... ko có chỉnh mic to lên đâu
Theo như mình biết cài hybrid cũng như up room bt thôi chứ có ảnh hưởng gi đến phần cứng đâu nhỉ.bệnh của bác C27vtta5 có lẽ do flast yếu đấy thôi(chắc là dolly),còn em 8820 của mình sau khi up hybrid chạy phà phà,không sao cả.nên các bác cứ yên tâm.
không nên không nên! Mic em cũng nhỏ lắm! dạo này toàn phải đeo tai nghe nói chuyện như mấy người khiếm thính!
Theo mình tốt nhất tiết kiệm ra thay bo phím mới .. Chứ tiếc hơn 100k mà hư cả cái mày thì uổng lắm bạn.. BO phím + mic tầm 150k đó bạn.
dragonphathi
ĐẠI BÀNG
8 năm
sau 6 năm mới có coment nè. Hình như bác này đã đúng.
Máy mình lúc chạy 4.5.0.186 thì mình ghi âm tốt nhưng gọi thì người ta nói nhỏ quá không nghe được.
Mình đã úp lại bản 4.5.0.175 + rom hybrid giờ thì nghe gọi ngon lành cành đào.
p/s Làm cách nào để đính kèm file nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019