Thông tin về Nokia Lumia 900, sẽ ra mắt vào đầu năm 2012?

Didu
30/11/2011 3:23Phản hồi: 143
Thông tin về Nokia Lumia 900, sẽ ra mắt vào đầu năm 2012?

Blog công nghệ BGR cho biết họ đã có được những thông tin về một thiết bị cao cấp chạy [TAG]Windows Phone[/TAG] tiếp theo của [TAG]Nokia[/TAG], dự kiến sẽ "tấn công" thị trường Hoa Kỳ vào đầu năm 2012. Theo nguồn tin thì chiếc máy này sẽ có tên [TAG]Lumia 900[/TAG], một chiếc Windows Phone có những nét cơ bản giống với đàn anh [TAG]Lumia 800[/TAG] ra mắt cách đây không lâu nhưng với màn hình to hơn và các tính năng cao cấp khác. Cụ thể hơn, Lumia 900 được cho sẽ có CPU 1.4Ghz, màn hình [TAG]ClearBlack[/TAG] AMOLED kích thước 4"3, camera độ phân giải 8MP và sẽ được bán ra với Windows Phone [TAG]Tango[/TAG] cài sẵn. Nokia cũng đang chuẩn bị cho chiến dịch marketing lớn chưa từng có tại thị trường Hoa Kỳ vào khoảng tháng 1 và tháng 2, hãy hy vọng những thiết bị như thế này sẽ xuất hiện tại [TAG]CES 2012[/TAG] diễn ra trên đất Mỹ.

Nguồn: BGR
143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không bít độ phân giải màn hình thế nào nhỉ
Độ phân giải 320 x 460 bác ạ :giggle:
con này màn hình to nhất của Nokia 4"3
MS ngày trước yêu cầu cấu hình tối thiểu cao giờ thì lại không cần quá cao, chỉ cần chip đơn nhân là chạy tốt. Chẳng hiểu như thế nào nữa @@
DanteDMC
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không phải nó không muốn đa nhân, vì hệ điều hành của nó chỉ hỗ trợ đơn nhân :giggle:
làm đc cái 12. r` sao ko cứ thế mà làm. marketing kiểu zì vậy ?. từ dòng lumia 700 tới 900 thì cũng phải biết phát triễn mỗi bộ phận của máy chứ. làm ăn cứ 8. mà làm thì cứ làm con rùa hoài à. nhìn thằng apple mà học hỏi kìa. mỗi một IP đời mới ra đời thì nó đổi mới gần như hoàn toàn. nói thật mặc dù WP7 rất có triển vọng nhưng chiến lược kiểu này có khi ko thắng nởi thằng Blackberry nữa chứ ở đó mà đòi lấy lại thị trường. Nokia làm vậy khiến mình thất vọng về họ quá. chắc chắn sẽ ko mua Nokia WP7 or 8 ở tương lai nếu cứ phát triển ở cái đà này.
Thằng troll này ở trên trời rớt xuống à? Đọc không hiểu t nói gì thằng kia à?
eric155
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phát biểu liều...cơ sơ....?
Ông nói cái câu mà tôi bôi đỏ ý, không biết ngượng cái mồm à?
bạn à, ko phải ai là cũng dân công nghệ, đam mê công nghệ để dùng hết các OS rồi tìm ra cái nào phù hợp như bạn đâu...điện thoai thông minh là để phục vụ con người chứ ko phải để con người "thông minh" phục vụ nó...bạn nói apple bán Ip cho người ham hố, thích đú lại càng sai...bạn nên nhớ chính IP đầu tiên ra đời năm 2007 và công nghệ mà nó đem lại đã tạo một bước ngoặc phát triển cho dòng smart phone sau này. Android, WP7 cũng ra đời chỉ để dành miếng bánh với apple thôi...tuy hệ điều hành ISO ko thay đổi nhiều nhưng ISO là 1 hệ điều hành rất dể sử dụng, tính đồng nhất cao kèm với 1 hệ sinh thái app+game quá tốt, cộng với 1 thiết kế ưa nhìn, thanh lịch thì thử hỏi người tiêu dùng sao ko thích nó, người tiêu dùng chứ ko phải dân đam mê công nghệ nhé.

Mình có 1 năm dùng IP 3G, nhưng bán rồi giờ đang xài HD7 trải nghiệm với WP7, mình thấy WP7 tuy mới đầu nhìn thấy có vẻ khó khăn nhưng dùng qua rồi thì khá là dể chịu, dùng lâu càng thích vì cái giao diện trực quan của nó, ko màu me nhưng rất tinh tế...
Kích thước màn hình máy Nokia cũng to dần theo thời gian.
suuji
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nokia vẫn chưa ra điện thoại lõi kép.biết chờ đến bao giờ nhỉ?
o070o
TÍCH CỰC
12 năm
lõi đơn còn bị phản ánh ngốn PIN kìa bạn ................!
Nokia dạo này nói nhiều hơn làm, toàn "sắp-sẽ-dự kiến-tầm-khoảng-......"
Đó là bản sắc của Nokia mà bạn
Bởi vậy mới thua thiệt mấy hãng khác 😔
chuẩn màn hình 4" sẽ trở thành bình dân và 4.3", 5" có thể là tiếp theo.
nói như bác thì máy tính bảng lên >15" hết ak.
Lúc đó thì bác không cần mang theo 2 thiết bị chỉ cần 1 thôi bác ơi. Chẳng phải Android, BBX, Windows 8 đang muốn thống nhất để chạy trên phone và tablet.
Nếu nhìn lại quá trình phát triển của màn hình thì bác sẽ thấy có 1 đặc điểm, sản phẩm sau này màn hình lớn nhưng chưa chắc đã cồng kềnh. Điển hình là từ CRT sang LCD và kích thước cũng tăng theo 14, 15, 17, 19, 20, 21 và nhỏ gọn hơn, điện thoại cũng đang dần to ra.
nhưng cũng phải có mức thui bác.cứ đà này không khéo sau này mọi người chuyển sang dùng máy tính bảng hết nhỉ?.
replay767
TÍCH CỰC
12 năm
Không có thiết kế đột phá,tính năng cách mạng...thì khó có thể dành lại chút thị phần từ tay các đối thủ.
Có lẽ Noikia nên cải tiến cái camera cho màu nó sáng như IP4 nhìn đep hơn ấy nhỉ 😆 thằng Calz Zeis cũng đâu có kém
xiazun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn này có vẻ hơi cuồng táo!
But anyway. Dù gì chiến lược của apple và sp của nó cũng ăn đứt nokia

SEND FROM MY PHONE.
chiến lược của apple là tạo ra các nô lệ cuồng táo nhưng vẫn tưởng mình là thượng đế, là đẳng cấp.:giggle:
xiazun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nơi nào mà làm cho sản phẩm của mình được người sử dụng phát cuồng. Nơi đấy thành công
p/s: nếu cm nhảm thì k cần quote. Nói thế tự hiểu!
vẫn thiết kế cũ ,nhìn lúc đầu thì đẹp nhưng nhìn mãi thấy chán rồi
caphi
TÍCH CỰC
12 năm
Nokia ra mấy bản Window Phone gần đây cái nào cũng ngon. Chỉ có giá là hơi chát. 570$ cho Lumia 800, về VN thì con này cũng sấp sỉ 14tr. Với giá đó thì có vô số lựa chọn. Còn em này thì chắc cũng phải 700$, với ko tới nổi rồi. Hy vọng giá Nokia sẽ mềm hơn!
Đón chào sản phẩm mới của Nokia với màn hình 4,3" :showoff:
Kiểu này các bác N900 chuẩn bị có đàn em nhá!hehe
ricardotr
TÍCH CỰC
12 năm
Nokia tại sao ra nhiều loại thế nhỉ,lu600, 700, 800 900 mình cũng chẳng nhớ hết được nó khác nhau thế nào, sao không đặt cái tên cho nó có cảm xúc tí đi, đt thì xanh đỏ tím vàng... hic...
Chắc giá e này cũng khá cao đây, không biết về VN thì bao nhiêu nhỉ :throwball:
Chờ đợi thôi
pepocoyo
ĐẠI BÀNG
12 năm
ặc khi mà nokia ra toàn đen với đen thì bảo sao đơn diệu thế, sao nhìn chán thế, ặc ặc, khi người ta ra thêm 1 vài màu xanh, hồng (dù vẫn có thể lựa chọn màu đen) thì lại kêu xanh đỏ tím vàng hahaha. Bó tay các bạn 😁

---------- Post added at 04:37 PM ---------- Previous post was at 04:35 PM ----------

ặc thì từ lumia 800 3,7 inch lên con này là 4,3" cũng có sự thay đổi mà bạn hihi :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019