Thử 1 bài ngắn cho vui về cái Pin dự phòng kiêm củ sạc GaN 45W 10.000mAh Baseus 749k
nybinh
1 thángBình luận: 118
Nói chung là mình muốn viết thử 1 bài về cái cục sạc mà mình xài mấy nay: Pin dự phòng kiêm củ sạc GaN 45W 10.000mAh Baseus và sợi dây 2 đầu USB C và Lightning.

Cục sạc này mình xài thấy ngon do hay di chuyển nhiều, mang theo vừa sạc iPhone, cái Note10 và cái Macbook mình luôn. Macbook thì ít sạc hơn do trước khi đi mần mình cũng sạc đầy cái macbook. Mua shopee cái cục sạc này là 749k. Mấy bạn thích thì search nhen.
Nó có cái chấu cắm nữa, khi nào có ổ điện cắm vào thì nó sẽ thành adapter, có thể xoay cho gọn lại, tiện bỏ cặp. Kích thước nó chừng bằng con chuột logitech.
Image 3.jpeg
Cái USB A dành cho các tình huống khác. Cái đầu Type C thì cắm sạc cho Samsung, iPhone và Macbook. Đầu ra của nó là 45W nên sẽ chậm hơn chút so với Macbook nhưng chẳng sao vì mình nhiều khi sạc Macbook qua đêm bằng cái cái cable sạc 25W của Samsung. Sáng full là mang đi làm.
Image 2.jpeg
Ngồi suy nghĩ 3 cọng dây thấy phức tạp: dây macbook, dây sạc samsung và dây iPhone thế là bỏ ra thêm 110.500 VND để mua cọng này để xài cả 3 thiết bị luôn. Phải chi iPhone nói chơi TypeC luôn là đỡ lo. Tên nó trên shopee vầy nè: Cáp sạc nhanh Baseus Twins 2 in 1 dùng cho Android/ iPhone/ iPad/ Macbook (Type C to Type-C/ Lightning, 60W PD/ QC3.0).

Image 4.jpeg
Bỏ hết tất cả vào cái bao thì nó thành ra vầy, nhét luôn cọng cáp vào. Để lòi ra cho mọi người thấy là trong đó có cọng cáp. Hehe.
Image 5.jpeg
Mấy bạn nào không ngại đồ China thì mua, mình thì thấy tiện thì mua thui.
Chúc mọi người vui vẻ cuối tuần. Viết bài vui thôi chứ 9 năm nay chủ yếu lên đọc chứ ít viết.

Trên tay mấy món đồ rẻ rẻ, hay hay của bạn để chia sẻ cái hay đó với mọi người nhé. 500 anh em đang hóng bài của bạn đấy :D

Truong2t
ĐẠI BÀNG
1 tháng
E pass lại bộ này mới nguyên 500k ở Hà Nội ạ. Ai muốn mua thì alo e nhé 0 936 203 999
@Truong2t Còn ko bạn, có ship về HP kho ạ
craghawk
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Truong2t Ui. Shopee có gần 400k mà nhỉ?
Truong2t
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@craghawk E ko biết bác tìm đc kiểu gì còn em mua là 7 lít ạ
Truong2t
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@boyvotizh Dạ còn. Nhưng của mình là cáp type C to Type C chứ không phải C to Lighting. Mấy ae hỏi toàn hỏi cáp C to Liting. Nếu bạn muốn mua thì zalo mình nhé.
Rimy Fạm
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Về cái củ công nghệ GaN thì của anker hay xiaomi cá nhân mình thấy đc hơn, gọn gàng hơn nữa, con này 45w mà to dữ
Ah cái cáp 2 đầu loại kia lúc cắm nối tiếp đầu ngoài ăn rồi gãy suốt 😒
nybinh
TÍCH CỰC
1 tháng
@Rimy Fạm Vì nó tích hợp pin dự phòng chứ cái adapter GanN thôi thì nhỏ hơn nhiều.
bocua
CAO CẤP
1 tháng
@Rimy Fạm Tích hợp cả pin dự phòng 10k mà?
Rimy Fạm
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@bocua mình đọc k kĩ nên sót mất chữ kiêm :v ngồi nghĩ con quỷ GaN này sao to vãi 😆
longhons
TÍCH CỰC
1 tháng
@Rimy Fạm Nay gọi là tay nhanh hơn não đó = )))
Hiyengg
ĐẠI BÀNG
1 tháng
1 lần cắm sạc đủ đầy pin cho Note vs ip12 ko ạ?
nybinh
TÍCH CỰC
1 tháng
Đủ bạn nhé. Đủ cho 1 cái.
nybinh
TÍCH CỰC
1 tháng
@Hiyengg Bạn có 2 cái iphone và samsung luôn hả?
Hiyengg
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@nybinh Dạ 1 cái note10+ vs 1 ip12promax
nybinh
TÍCH CỰC
1 tháng
@Hiyengg Vậy bạn mua này đi nha. Mua ko được tặng bạn luôn.
Hiyengg
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@nybinh Mới sửa cái A9 hết tiền gòi :< buồn
Vui lòng cho hỏi ? Sạc dự phòng nào sạc được.. Sạc siêu nhanh 25W cho Samsung Note 20 Ultra
dhphucs
TÍCH CỰC
1 tháng
@Hêu Con Cục sạc dự phòng như trong bài này 45w có pps nên sạc dc cho ss note 20 lên 25w hoặc hơn nhé. Chú ý trên thị trường có mẫu gần giống này mà ghi 18w giá rẻ hơn thì ko dc.
@dhphucs cục dự phòng của Samsung có hỗ trợ 25w mà giá 990 lận
dhphucs
TÍCH CỰC
1 tháng
@Hêu Con đâu cần phải mua ss làm gì, chỉ cần sạc dự phòng hoặc củ sạc có pd + pps là sạc siêu nhanh cho ss
@Hieuvatm bác cho em hỏi làm sao để biết máy đang sạc nhanh bao nhiêu W. em thấy màn hình không hiển thị
yokel
TÍCH CỰC
1 tháng
GaN 45W 10.000mAh này có Sạc siêu nhanh lên 25W cho Samsung Note 20 Ultra không bạn ???
nybinh
TÍCH CỰC
1 tháng
@yokel được bạn nhé
Bác cắm thử chụp hình em xem với.
Trước e mua cục aukey hỗ trợ pd nhưng chỉ ở mức 15w. Cắm vô note nó nhận sạc nhanh nhưng 10s sau nhảy xuống sạc thường.
Thấy bài review của bác nên đang mún tậu thêm cục này này nè
@yokel Chuyện nhỏ đối với nó bạn ơi, nếu được chơi con 30000mah 65w như mình nè bạn, cân 1 lúc 2 con surface và note ss ,
nybinh
TÍCH CỰC
1 tháng
@bestofstrongman Mình cắm vào nè
yokel
TÍCH CỰC
1 tháng
Bạn có cục đo dòng hay trên điện thoại note 20 ultra báo là "sạc siêu nhanh" hay chỉ báo "sạc nhanh"
dhphucs
TÍCH CỰC
1 tháng
@Hieuvatm Để sạc siêu nhanh cho ss thì củ sạc phải có PD và pps. Củ sạc của bác chỉ lên dc 15w chắc chắn không có pps.
dhphucs
TÍCH CỰC
1 tháng
@yokel Thông số cục sạc sự phòng này ngoài pd còn có pps nên chắc sẽ sạc siêu nhanh cho ss, cũng loại giống này mà đời trước chỉ có 18w thì ko có pps. Chú ý khi mua
Hieuvatm
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@dhphucs Chắc lúc nào phải mua thử cục khác vậy
yokel
TÍCH CỰC
1 tháng
@nybinh Chuẩn đó vậy là sạc siêu nhanh trên note 20 ultra đó
namsla
TÍCH CỰC
1 tháng
đang dùng 1 cục dự phòng baseus thấy khá ngon. dòng ổn định. cũng mới dùng lên chwua biết bền k
Đang tính mua
bocua
CAO CẤP
1 tháng
Đang dùng 1 củ như này, đỡ phải mang củ sạc, tiện đâu cắm đấy.
Hieuvatm
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@bocua mình thấy 1 cục sạc gan 65w vs 1 cục pin dự phòng 10k nó nhỏ hơn 😃
bocua
CAO CẤP
1 tháng
Mang theo 2 cục làm gì bạn, từ ngày trước mình mua cục Anker Fusion 5k mah là cũng vứt luôn củ sạc ở nhà rồi. Giờ mua cục này có PD quá rẻ mà ngon. Cái thằng này tiện hơn nhiều, bạ đâu cắm đấy.
Cũng đang tính mua
.acu.
TÍCH CỰC
1 tháng
Cọng dây này đâu có sạc nhanh được cho iphone đâu phải không mọi người ?
nybinh
TÍCH CỰC
1 tháng
@Acuteboy Được bạn nha.
kedote
TÍCH CỰC
1 tháng
Bằng con chuột thôi thì gọn quá nhỉ, chắc cũng mua con tặng bạn lấy lòng người đẹp 😁
anhtuanph
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Cáp đa năng bác chủ dùng được bao lâu rồi. Cho mình cái link mua trên Shoppe với. Đang xài củ sạc này thấy ổn
nybinh
TÍCH CỰC
1 tháng
@anhtuanph Bạn search là ra liền ak.
Hãng Baseus này cũng có tiếng ngon bổ rẻ mà. Rất đáng để trải nghiệm. Vừa là sạc dự phòng, vừa là adapter
metoqc
ĐẠI BÀNG
1 tháng
mình đang sài anker 10400mah nhưng pin chai rồi, giờ muốn thay pin thì thay ở đâu. anh em biết chỉ giúp mình? đa tạ ạ
@metoqc Mua cái mới chứ thay gì pin xạc dự phòng
mrtuantran
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Mình cũng đang dùng combo này mang theo xe máy nhưng hồi đó mua chỉ có loại 18W. Giá có hơn 300k
Mình cũng đang dư xài một cục anker fusion 5000mah đỏ vừa sạc vừa pin cắm trực tiếp, ai cần pass luôn 400k 😁
@Hoang Song này cũng dạng củ sạc kiêm pin dự phòng à bác
@long29042001 đúng r bác
Thanh lý Voucher KM 1 triệu ở ShopDunk Hà Nội - HSD: 31/1/2021 (0986671746)
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019