Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thử cho iPhone tự mở khóa khi đội nón bảo hiểm, mang khẩu trang trên iOS 14.5

Nam Air
29/4/2021 2:54Phản hồi: 178
Thử cho iPhone tự mở khóa khi đội nón bảo hiểm, mang khẩu trang trên iOS 14.5
Mình thử và thấy cực kỳ thích và rất tiện với iOS 14.5, thích nhất tính năng mang khẩu trang thì tự nó mở khóa mà không cần nhập mật khẩu khi điện thoại, tiện hơn việc dùng dấu vân tay nhiều, và tiện nữa là đội nón bảo hiểm vẫn unlock rất nhanh!

178 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mythotigia
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vậy phải kiếm tiền mua watch à, dùng đồng hồ cơ dc ko? 🤤🤤🤤🤤🤤
Quan trọng là phải xài được, chứ có mà xài như hạch thì cũng vậy thôi bác, vì sao apple nó ra thì mọi người bàn tán rôm rả, còn android nó ra thì chỉ có vài người biết là bác hiểu, cái trust device này bên android có hình như cũng 3 năm rồi thì phải :v, hoặc cũng có thể là ko gặp thời khi lúc đó chưa có dịch
vn_soft
CAO CẤP
3 năm
@Mythotigia Được. 2 tay 2 đồng hồ
@Mythotigia Đồng hồ cơ thì mua thêm điện thoại cơ unlook mới đồng bộ nha bạn 😆
HoangAnh9393
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sskkb Cái đấy ngu bm ra!
tusitac
ĐẠI BÀNG
3 năm
Khả năng quay mặt đi nó vẫn unlock. vì đã nhận Apple Watch rồi
TaamLee
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tusitac Mình vẫn không bật được được. Bác nào giúp em với 😭
latvat
ĐẠI BÀNG
3 năm
@TaamLee Mình cũng bị y như này....hóng..
@TaamLee Khởi động lại đồng hồ là đc nhé
TaamLee
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Ngọc Ngọc Đức Em tắt rồi khởi động lại vẫn không được bác ơi 😭
belinh88
ĐẠI BÀNG
3 năm
Anh em biết tắt rung thông báo trên AW mỗi khi mở khoá khẩu trang không? Rung suốt mình thấy không thoải mái.
@belinh88 cơ chế vậy rồi, nhiều khi có người mở khóa ở gần aw thì lúc đó lại không biết
@belinh88 Gỡ cục rung ra bạn ạ 😆
hieunhaque
TÍCH CỰC
3 năm
Cách thử dễ nhất là lấy tay bụm miệng lại. Bữa đầu mình thử vậy 😁
kevin_lukas
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thế nhỡ ai đó mượn Apple Watch đeo thế là auto unlock cho cái iphone luôn à 😁
@kevin_lukas Lúc đeo đồng hồ vào tay bạn phải nhập pass code để unlock đồng hồ, cứ tháo đồng hồ ra là nó bị lock
jk.y
TÍCH CỰC
3 năm
@kevin_lukas Nếu cho ng khác mượn thì khi đeo vào tay bạn kia là đồng hồ nó đòi mật khẩu rồi. Nếu bạn nhập mk thì thôi, còn ko thì sao mà mở đc.🤷🏻‍♀️🤷🏻‍♀️🤷🏻‍♀️
@kevin_lukas ông cho mượn ng ta thì về cơ bản là tại ông. chứ đòi hỏi ji nữa. còn khi bị trộm hay ông bị giật thì AW nó tự khóa mã r.
@ansigiangho Beta thì nói làm gì 😂
Tưởng sao vậy là tốn tiền thêm cái đồng hồ nữa ah 😆😆
PerfectSun
TÍCH CỰC
3 năm
@NghiepTranVINA Bác chơi thêm case cho nó bự
@NghiepTranVINA nó có ép ông mua thêm đâu 😁. Giống như ăn pizza thì phải thêm chút tương ớt cà mới ngon, ông thích ăn ko thì cũng chẳng sao, ko ngon thôi. đại loại vậy :D
@PerfectSun Ý hay để bữa nào ra xem thử lại mới được
@chihieupham Ok bạn 👍
Tốn $ mua thêm cái apple watch thôi chứ sao giờ, kkkk
phamlong
TÍCH CỰC
3 năm
Mềnh khoái nhất khoản này, trước đang đeo khẩu trang có tin nhắn tới cứ kéo lên kéo xuống miết, giờ ngon lành luôn... có cả đo điện tim nữa, hihi
@phamlong dùng thực sự ổn nha bác!
nó có quan trọng ai đang cầm dt đâu, mặc định là màn hình on lên là apple watch nó tự unlock, ông đi thử nghiệm mang hay đội đủ thứ lên làm gì?
hadryan
TÍCH CỰC
3 năm
@Nam Air @i2Bi
@thealley @Pisces.Mist https://photos.app.goo.gl/jAYNbSV6aQBU9QLQ7
Raziel
CAO CẤP
3 năm
@hadryan Đã thử rất nhiều lần. Không hề tự mở khoá iPhone nếu AW không trên tay, hoặc trên tay nhưng chưa unlock.
12PM + S6 . Không rõ các combo khác thế nào.
@hadryan Nhập passcode thì khác gì đeo trên tay 😏
anhkalen
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hadryan Ũa bác phải làm clip dài xí , cho mn thấy có khoá màn hình , rồi bác mỡ khoá aw , r mỡ màn iphone .
Clip chứng minh gì 2s . K kịp coi gì lun ạ
🤣🤣🤣
Ken Bùi 93
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tính năng này tiện đấy, đang dùng apple watch, nay đeo khẩu trang hay mũ bảo hiểm là nó tự unlock được. Ngon phết.
@Ken Bùi 93 thực sự rất ngon bác, nhất là ngồi sau lưng grabike lấy dt xem rất lẹ 😁
cái này đúng ra phải thế này:
1- AW đã unlocked và nằm trên tay
2- Iphone đang được nhìn thẳng vào và có đeo khẩu trang
ít nhất phải đủ 2 điều kiện đó nó cho mở thì sẽ hợp lý.
Bữa mình đang sạc AW, thằng con mình cầm lên ( không đeo khẩu trang) không chủ ý nhìn vào màn hình, mà nó vẫn mở.
Nguy hiểm vãi chứ đùa
@ansigiangho vậy là có thể đã tắt chế độ chú ý trên faceid rồi, vì AW tháo khỏi tay nó đã khóa pass nên AW mở bằng niềm tin thôi.
@Trungsao1987 vẫn mở nhé bạn. 😔(((((((
lordgon
TÍCH CỰC
3 năm
@ansigiangho Cần lắm 1 clip chứng minh 😆 AW đang sạc là nó đang lock, Apple Watch đang lock sao mở khóa? Vãi logic vậy bác
onlygem
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ansigiangho AW mình vừa tháo khỏi tay là đã lock luôn rồi, trường hợp bác có thể là con bác mặt giống bác quá thôi, chúc mừng
Cười vô mặt
để kiếm tiền mua AW cái đã.
@cutruongbaby xài iphone thì nên mang aw nha
KHABT
TÍCH CỰC
3 năm
@Nam Air aw pin dc 3 ngày không lão
@KHABT Xài kiểu xem giờ xem thông báo tàn tàn thì tối ngày t2 phải sạc
Tấn Annh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái này thấy ko ổn. Hôm qua con bé nhân viên bên cạnh cầm điện thoại lên khi nó đeo khẩu trang mà faceid vẫn mở. Phải lock ip lại trên aw. Khá nguy hiểm khi đang tập trung vấn đề gì đó.
@Tấn Annh không thích thì tắt đi bạn, cái này đâu có mặc định mở lên?
không có an toàn đâu hic, tưởng nó quét nửa mặt ai dè nó ko quét luôn có đồng hồ, có đeo khẩu trang nó vẫn mở thì người khác chỉ cần lại gần tiện tay cầm mở điện thoại đang đặt trên bàn là được 😔
😃
Tính năng này bạn ko dùng thì đừng mở lên
@Nam Air Nói ngang dữ, ngta vẫn cần sử dụng mà quan trọng là muốn phải có thêm điều kiện là phải khi nhìn vào iphone nó mới mở chứ ko phải cứ gần aw là mở.
@Hieu Nguyen. muốn nhìn vào iphone nó mới mở thì mặc định nó đã là như vậy
toàn mấy thánh ko xài nói ko ổn, cái iPhone đưa cho ngta cầm thì còn gì mà ko ổn nữa. vừa unlock = aw là rung nhẹ đủ biết iPhone đã mở, màn hình aw hiện ngay pop-up lock iPhone.

nếu ai đó chôm đt thì bị phát hiện ngay, còn nếu chủ động đưa iPhone thì cũng phải unlock cho ngta xài, hay cầm cho đẹp khỏi xài.

ae nào xài rồi sẽ biết cần đưa rất gần nhau mới unlock đc, dễ mà ăn lắm đó
Cười vô mặt
@havatran92 Trời ơi, dùng mà khổ thế. Chỉ nhờ chụp ảnh thôi cũng phải tắt tắt bật bật. Bạn sẽ ko thể nhớ để lần nào nhờ chụp ảnh cũng tắt đi đâu.
havatran92
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sskkb - Thứ 1: khi bạn unlock thông qua AW bạn sẽ đc thông báo trên AW ngay lúc đó và có quyền lock lại.
- Thứ 2: Đối với người dùng như bạn, bạn thấy nó k an toàn bạn có quyền k bật.
- Thứ 3: Khi bạn nhờ ng khác chụp hình giúp, bạn cũng có nghĩ bạn phải có trách nhiệm về việc mình trao vật dụng cá nhân cho người khác sử dụng.
- Thứ 4: Khi bạn bật/tắt unlock by AW nó cũng chỉ đơn giản là thao tác như bạn truy cập một ứng dụng thôi.

Mình thấy vấn đề ở đây chả có gì để nói, khi Apple đang tạo ra một tính năng “tiện ích” cho người trong đợt covid này. Và bạn nên nhớ không có gì là an toàn 100% cả!
@havatran92 xác nhận với bạn!
@havatran92 Nói hợp lý bác ơi. 1 like.
Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
ngon ạ, nhưng mà ai bày em cách xem điện tâm đồ đượ không?
leeyuong
TÍCH CỰC
3 năm
@congtuanck42 Nhưng có hiểu đc ko 😆)
i2Bi
CAO CẤP
3 năm
@Nam Air @Trần Hoàng Long. nha @Nam Air
Bạn không cần hiểu aw nó cũng đưa ra chẩn đoán dựa trên ecg là có bị rung tâm nhĩ, hay rối loạn nhịp tim không. Mình tìm hiểu thì tự đọc thêm được về sóng P, sóng T, phức bộ QRS… trên điện tâm đồ
leeyuong
TÍCH CỰC
3 năm
@congtuanck42 Mình k hiểu. Mà aw của mình nó chỉ đưa ra là ko rung tâm nhĩ
mada203
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có vợ k thích điều này 😆) nửa đêm đag ngủ vk mở như không
phamlong
TÍCH CỰC
3 năm
@Nam Air Còn vợ mình mà đổi pass không nói với cô ta là cô ta bảo “ ông có tin tôi đập cái điện thoại này không ?” hic..
@Nam Air Có bác ở trên nói face id vẫn mở khi Aw đang sạc bác ơi, bác test lại xem đúng ko ạ 🤣
Chắc họ dùng bản beta đó bác, chứ mình ko bị vậy
@phamlong Ặc, ... té ghế vì sặc.
Thế này thì bá tánh lại phải bon chen mà lên OS mới thôi 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019