Thử chơi Call of Duty: Mobile VN, góc nhìn của bạn nữ mới chơi

Lê Huyền Vân
21/4/2020 11:5Phản hồi: 232
Thử chơi Call of Duty: Mobile VN, góc nhìn của bạn nữ mới chơi
Xem clip nhé!

Call of Duty: Mobile VN là bản game chính thức được phát hành phiên bản dành cho thị trường Việt Nam. Ngay từ khi ra mắt, tựa game này đã thu hút và lan tỏ sức nóng cho những thanh niên thích game nói chung và mê game bắn súng sinh tồn nói riêng.

Chỉ sau vài tiếng cho phép Download, Call of Duty: Mobile VN đã nhanh chóng nằm trong top 1 "Top Free Games" tại App Store Việt Nam cùng nhiều đánh giá tích cực.

Bình thường mình hay chơi PUBG để test máy và tựa game Call of Duty Mobile VN nghe nói cũng tương tự, cộng thêm việc nó đang hot nữa nên mình được đồng nghiệp rủ thì vào cho có tụ.

Với góc nhìn cá nhân của một người không chuyên game, chỉ mới nghe qua tên game chứ cũng chưa xem hay chơi trên PC bao giờ, hôm nay sẽ chia sẻ những cảm nhận của mình.

Có thể là một đứa chơi “gà” mới nhập hội game bắn súng sinh tồn nên khi mới chuyển game nên mình thấy có nhiều điều mới và giao diện hấp dẫn mình. Không biết những bạn hay chơi game thì sao?

Cơ bản thì thao tác, di chuyển và thiết lặp tương tự PUBG, nên khi đã chơi PUBG rồi chuyển sang đây đỡ bối rối. Cái mình thích đó là chỗ thiết lặp mình có thể chọn tự động bắn (bắn quét), chỉ cần ngắm tâm súng vào địch là máy tự động lia ngay. Sướng, nhưng sẽ hơi giật. Mình cũng thử cài lại tự bấm bắn nhưng vẫn thích tự động hơn, vì thao tác của mình chậm.

Quảng cáo

Đồ hoạ game hiện đại và chi tiết tốt và phần chiến đấu mang lại cảm giác thực chiến, sinh tồn và bom tấn hơn. Vũ khí tối tân mang tính thời đại, nguy hiểm và có phần bất ngờ, kiểu chuyển từ PUBG Mobile sang Call of Duty Mobile như chuyển sang 1 thế giới chiến đấu hạng nặng.

Nhận định ban đầu thì game khá là mượt (tuỳ vào từng thiết bị nữa), bắn đã tay.

Có 3 chế độ, đấu hạng, đối kháng và sinh tồn. Khi đấu đối kháng được tăng từ cấp 7 trở lên, chúng ta sẽ mở được 2 chế độ còn lại.

Với chế độ đối kháng cho phép lặp team 5 người, hồi sinh liên tục và team nào bắn chết 50 tên địch trước sẽ thắng. Nhịp độ và tốc độ chơi rất sôi động, đòi hỏi tập trung và chính xác. Vì như mình cứ chết rồi vừa hồi sinh mà không nhìn trước nhìn sau là chết bất đắc kì tử hoài. Nhưng cùng vì thế mà muốn phục thù và cuốn vào game.

Quảng cáo

Với chế độ sinh tồn cách chơi không xa lạ với anh em nào đã chơi PUBG. Tuy nhiên đồ hoạ game chi tiết hơn, cho phép láy cả máy bay, ngầu ghê luôn. Rồi còn không chiến với định vị bằng drone,... Cái này làm mình nhớ đến chế độ Payload trên PUBG, bắn rất đã tay dễ sợ.

Ngoài ra thì tuỳ vào vai trò lúc vào trận bạn chọn là gì mà sẽ có những skill hỗ trợ, rất hữu ích và hay ho.

Nói chung, tiết tấu đấu súng khá nhanh, sau khi trải nghiệm xong thấy thu hút và hiểu vì sao anh em lại tải nhiều đến vậy. Có thể nói, đây sẽ là đối thủ cực mạnh của PUBG Mobile.

Tuy nhiên, mỗi game có bản sắc riêng, khi mới chơi Call of Duty: Mobile VN ở chế độ sinh tồn, còn ở cấp tân binh, mình thấy vẫn khá nhạt nhạt so với tính săn lùng, truy đuổi, ẩn nấp và tiêu diệt địch trên PUBG.

Các bạn đã chơi chưa, chia sẻ cảm nhận với mình nhé!
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hack thì nhiều! Game lên rank cao không tay cầm thì rất khó đọ với các đồng chí chơi bằng tay cầm, phím chuột 😆 nói chung về VN là mất chất!
@Cửu Thiên Cái đó thì mình chưa tìm hiểu, nhưng chơi sv quốc tế thấy ít hơn 😃
@vipmapperf2 Bạn thấy ít hơn chủ yếu là do NPH nó làm gắt nên hạn chế được phần nào. Còn VN mình mấy NPH như VNG thì trình như kít nên hack nó tràn lan thôi. Kiểu như đi thi ấy, đứa nào trình kém đều muốn quay bài để đạt điểm cao. Phòng thi nào ông giám thị làm gắt thì tụi nó ko dám hó hé, phòng nào giám thị thả nổi thì quay banh nóc
@Cửu Thiên Có lẽ vậy bác ạ 🤣
spy179
TÍCH CỰC
3 năm
@vipmapperf2 người chơi bản VN có gặp người chơi bản quốc tế khác không nhỉ ?
chưa chơi, để tải về thử
@nhtphuc thử đi, cũng thú vị lắm
@nhtphuc Sẽ nghiền đấy . MInh U 6 rồi mà còn mê. Heheheheh
công nhận game này hot thật
@mrthanh213 chơi cũng êm 😆
@Lê Huyền Vân Xin nick game mod
Legion-Royal
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mrthanh213 Game lỗi quá nhiều, mình thấy hay nhưng họ vọng thời gian tới game tối ưu hơn chứ như giờ thì bó tay,
SonAmpe
CAO CẤP
4 năm
Thắc mắc là tại sao người viết lại viết là PUB-G mà không phải PUBG?
@Lê Huyền Vân Mai mốt đừng vậy nữa nha . Đừng sửa lại để yên đó đi. Sẽ có nhiều View hơn đấy. Vì các bác chiên dza chính tả trên tinh tế nhiều lắm. Họ chuyên đi bắt giờ , vạch lông tìm...... Đi ngang dù chả thích gì chủ đề hay mod nhưng thấy lỗi là bới dzô liền . To tiếng .....thể hiện mình là người học sâu hiểu rộng là mo đờ pha đờ thiên hạ. Hahahahahah
@pond1597 Đã viết bài cho người ta đọc thì phải đúng chính tả. Ăn nói như bạn sai lại ko sửa thì bó tay. đọc cái comment mà thấy khó chịu nên phải đăng nhập vô nhắn cho bạn biết. Đi học để biết đúng, sai mà sửa. Người ta có lòng tốt nói để mình sửa thì mình rút kinh nghiệm thôi.
Khongtinte
ĐẠI BÀNG
4 năm
@pond1597 Bạn không nên cố chấp như vậy. Mình chưa bao giờ chỉ trích hay nhắc lỗi ai khi viết sai chính tả trên này cả nhưng thật sự cảm thấy khó chịu khi đọc các từ viết sai. Tại sao cũng là báo điện tử mà các báo khác hiếm khi sai còn báo này sai hoài. Thậm chí có mod còn sai liên tục làm mình có cảm giác họ cố tình sai để tạo thương hiệu vậy. Đã viết báo cho nhiều người đọc thì nên có ban kiểm tra, kiểm duyệt cẩn thận chút vẫn tốt hơn. Mình không thích các thành phần soi mói, cà khịa khi người khác viết sai chính tả nhưng nếu họ góp ý chân thành thì nên nghe.
Lolo69
TÍCH CỰC
4 năm
@pond1597 Viết bài thì phải tôn trọng người đọc. Người ta còn nhắc nhở cho là tốt rồi.
tienoho
ĐẠI BÀNG
4 năm
game khá hay, nhưng hack thì không trống nổi
@tienoho CF nó hack nhiều như rận vậy mà vẫn sống nhăng. Tố cáo chỉ làm màu làm trò thôi . Làm gì thì làm miễn tiền vẫn chảy vô túi là tụi nó làm thôi . TQ và Việt nam đi đâu họ cũng kích hết. Chưởi tục và chơi dơ bẩn tụi Tây nó thấy nó sợ liền . Mấy server CF của nước ngoài hồi trước trên PC mình bơi vô nick Việt nam hay Ip việt là nó đá văng ra liền. Phải kết bạn với mấy thằng nước ngoài nó tạo phong cho ké từ đó mới lấy được uy tín mà chơi. Chơi không hack thì tụi nước ngoài nó chơi dỡ hơn dân châu á (Tui Pro không tính nha) . Thấy mình chơi hay quá thế là cũng kiếm chuyện. Bây giờ thì ngay ở VN hack đã tràn ngập cho nên cứ chơi là chán . Hahahahahah
@gatheringviolet Đội của bạn bạn có người dùng giả lập đúng ko?>
@porco-rosso Đúng rồi bạn, mình đi theo làm màu thôi mấy ông kia bao hết 😆) mà thông báo đó cũng chã có ý nghĩa gì khi ngta xài giả lập an toàn chính chủ của nhà phát hành, thông báo cáo trên chỉ để cảnh báo mấy người chơi giả lập không chính thống để tiện cho cài tool hack thôi
tienoho
ĐẠI BÀNG
4 năm
@pond1597 Chỉ hạn chế thôi. Do ý thức là chủ yếu
Đã tải chơi thử. Và cảm giác bắn k bằng pubg.
@trungsontths12 Mình thấy nó hiện đại quá, thêm phần ảo ảo nữa nên không hay bằng PUBG, ý kiến cá nhân 😁
iáT Tài
TÍCH CỰC
4 năm
@gatheringviolet Mình chơi rừ ngày đầu còn của garena và cũng thấy ko hay bằng vì nó rối rắm quá, như pubg ko cần cầu kì cứ đơn giản chơi pha chút thực tế, còn game này hơi hướng của tương lai quá.
@trungsontths12 Mình lại thấy hơn pubg
makeitmine
TÍCH CỰC
4 năm
@trungsontths12 Đã tải thử chơi được 1 tiếng khá đau đầu và đã gỡ. Nó không hay bằng pubg. Mà cái này VNG thuê PR thôi. Vì lượng người chơi pubg mobile giảm khá nhiều rồi
Không biết có bạn nào đã chơi bản Garena rồi và có cảm giác súng của VNG bị yếu không? Mình với bạn mình chơi Garena cũng vài tháng và giờ chuyển qua VNG thì có cảm giác súng của VNG phải bắn lâu hơn một chút mới đủ để có mạng.
berberin xd9
ĐẠI BÀNG
4 năm
@khanhtoan.nguyen garena mỗi mùa họ sẽ buff 1 vài súng như con S36 thần thánh chẳng hạn :v mùa này ngon mùa sau thì như c :v
beboylqt
TÍCH CỰC
4 năm
Sao không bình luận được vậy, cứ báo là có lỗi
@beboylqt được rồi nè 😆
megamindtt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thấy bạn nữ chơi game là 1 tim
@megamindtt hahah... chơi mắc cười 😃
Kìa kìa anh em tinhte đâu, sao lại để mod Vân chơi 1 mình rồi bị bắt nạt thế kia 😔
Anh em lập team vào củ hành mod cho vui nào! 😃
huy.th
TÍCH CỰC
4 năm
@summon_rain Top 1 mà bắt nạt gì bạn 😃)
@huy.th Thì thế mới cần anh em vào củ hành mod 😔 chứ không lẽ để mod đi bắt nạt người chơi khác à ông.
@summon_rain hahahaha
Đình_Nam
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình thì chẳng có thích chơi game nhưng lại hay coi người khác chơi
@Đình_Nam Thế follow mấy stremer
Đình_Nam
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lê Hoàng Huynh k bác ạ, hay thấy mấy đứa bạn ngồi chơi bên cạnh thì xem thôi chứ k xem stream
Trung197
TÍCH CỰC
4 năm
Mình hay chơi mode Muitilplay thấy dùng ipad bắn xử lý cứ cồng kềnh. Dùng điện thoại nhỏ nhỏ bắn dữ hơn nhiều
@Trung Deanly Màn to nút ở xa với mệt 😆
Trung197
TÍCH CỰC
4 năm
@nvidiafanndth Với cả nó nặng và tỉ lệ 4:3 nữa bác. Được cái pin trâu khỏi bàn. Chơi đến đau lưng đau vai gáy vẫn chưa hết pin
@Trung Deanly Bạn tập chơi bằng nhiều ngón như mấy ông streamer ấy. iPad mà chơi được nhiều ngón là trùm luôn.
Chơi hay. Mỗi tội chế độ sinh tồn nhiều boot quá. Toàn đứng top nên không chơi nữa
@giolanhdaumua_92hp rank gì, lvl bnh rồi show đi 😁
@Lê Huyền Vân Ý tớ là top 100 🙈
@porco-rosso Xoá game rồi. 😔
@giolanhdaumua_92hp Đây nhé
Game này đồ họa rất đẹp
@johnny dũng Nhìn đã mắt
Nhân sinh của em đầy rẫy sự bạo lực vậy sao em gái. Buồn em ghê
@killed Cái tên của bác khác gì.
@killed giải trí chút cho vui 😃
@nvidiafanndth Khác chớ, rất chi là nhân văn 😩
m.khoi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@killed Chơi Animal crossing với em hông? :3
@m.khoi Thôi, để kiếm em gái nào cùng chơi xếp hình cho nó nhân sinh.
ahxdtngh
TÍCH CỰC
4 năm
Game này chơi bằng tay cầm được ko các bác?
@ahxdtngh chơi bằng PC còn được 😁
berberin xd9
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ahxdtngh mình chơi garena có phân loại điện thoại, PC, tay cầm. Còn cố ý chơi xấu thì chịu
@berberin xd9 bên này cũng thế thôi mà
Mình có chơi thử và thấy cảm giác bắn nó ko thật như PUBG. Thật ở đây là cảm giác viên đạn trúng vô mục tiêu ấy. Nó không có “lực”
@levantam2508 Mình thì thấy độ giật của súng không chân thực như PUBG
@gatheringviolet Ừm bạn, mình nói đến độ chân thực của súng ấy. Với lại đồ họa kiểu future quá nên nhìn chán. Mình thích chơi game thực tế hơn
Lặp lặp
bhuubao
CAO CẤP
4 năm
Game ôm đồm quá nhiều chức năng, gameplay rườm rà chưa được mượt mà lắm.
Nhưng thích cái là game này có hỗ trợ gamepad. Sau này fix hết lỗi coi ok không thì sắm cái tay xbox chơi cho đã.
@the last dragon Tôi cũng đang quan tâm tới mục tay cầm. Cũng bị tương tự như cậu, kết nối tay cầm với điện thoại được rồi, nhưng game ko kết nối được
@bhuubao Mình kết nối con dualsock Ps4 báo nhận rồi mà vào vẫn k dùng được.
minhnt268
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lộc Nguyễn Đắc mình kết nối blue lẫn cáp usb mà ko đc
@Yesterday210 chắc nó chưa hỗ trợ rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119