Thử chức năng ghi âm cuộc gọi của Lumia 950 / 950 XL: đơn giản, dễ xài

Duy Luân
8/12/2015 14:3Phản hồi: 90
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác nào biết cách Play video hết bài này đến bài khác trong Winphone 8.1 không share mình với. Mịa, ức chế. Soft ngu hơn bò Bill!
ae cho hỏi lumia 520 thần thánh MS có cho lên 10 không :p ?
@thằng khôn lên hết nhé bạn
@Bill Cypher có dẫn chứng ko bạn ? hôm trước mình đọc tin trên tinh tế luôn là danh sách đc cập nhật win 10 nhưng không có 520 trong đó
@thằng khôn đó là danh sách đc cập nhật đợt đầu, chủ yếu là những máy mang mác Microsoft, sau đó sẽ lần lượt lên hết, cả qmobile còn đc mà
@Bill Cypher Nói đúng hơn thì đợt đầu là dành cho các máy do Microsoft sản xuất ( Lumia 730, Lumia 830, Lumia 930 cũng được Microsoft sản xuất ) 😃

Đợt sau mới đến lượt các máy do Nokia sản xuất

Còn máy của các hãng khác thì chưa có thông tin gì
Hoanhdungcan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chờ mãi ko ra em suface phone win 10
Em lumia này chưa pro

GDi
Trứng
8 năm
Chưa có app nào ghi âm cuộc gọi tốt như Call Recorder trên Palm.
Ttdmt
TÍCH CỰC
8 năm
@GDi Có sài symbian recoder chưa? Rất hay tự động hoàn toàn
GDi
Trứng
8 năm
@Ttdmt Trên Palm tự động hoàn toàn, set các loại profile, loại trừ những người nhất định trong danh bạ ko cần ghi và nhiều function khác. Quan trọng là chất lượng tuyệt hảo.
@GDi mấy con Palm đời ngày xưa ấy hả bác hay thời Web OS? Nếu là thời ngày xưa thì mình cũng thấy hơi bất tiện ở chỗ là bộ nhớ của máy và thẻ nhớ bị giới hạn nên việc lưu trữ file ghi âm cuộc gọi ko đc thoải mái cho lắm
Mình k sài cái này mấy, nhưng thấy nhiều a e đòi quá. Mà W10M ngày càng đầy đủ r =))
Khuyến cáo từ nhà sản xuất: Tuyệt đối không mua 950 cho người yêu... vì cô ta sẽ ghi âm hết những lời hứa của bạn !!!
standbyme91
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái giá để đến với em nó qá lớn
Chờ mức giá tốt hơn
các máy khác khi nên windows 10 liệu có không nhỉ
Có bác nào biết có App nào dùng tốt pp ko nhỉ?
kinhvaf
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hóng bản W10 chính thức đê dc trải nghiệm tính năng này. Chờ lâu quá dt sắp hư luôn rồi.
T-Com
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ghi âm xong có đồng bộ trực tiếp lên Onedrive luôn không mod? Mà tình hình là anh Microsoft sắp giảm dung lượng đám mây miễn phí xuống còn 5GB, chẳng biết còn gắn bó với Lúa mì đến bao lâu nữa. Ngậm ngùi lắm.
Ghi âm phải bật loa ngoài hay dùng loa thoại cũng ghi âm đuợc hả bạn 😃o_Oo_O
Cái này chỉ có tác dụng trên 950/xl nhỉ, 540 của mình lên win10 cũng k thấy có.
leducphuc
ĐẠI BÀNG
8 năm
hình như chỉ có 950 là ghi âm được thôi. con lumia cùi bắp 430 không được 😔. nản
dungluu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@leducphuc Cũng đang dùng lumia 430, lên win 10 chạy chậm hẳn, đơ đơ, lag, phần mềm vẫn vậy... bây giờ chỉ dùng nó để làm chia sẻ điểm di dộng truy cập thôi.
leducphuc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dungluu Bạn nâng cấp lên tiếp thêm 1 gói update nữa đi. rồi nâng cấp luôn loạt phần mềm hệ thống nữa. Nếu vẫn lag thì tháo thẻ nhớ ra vứt luôn (vì có thể do lỗi thẻ) rồi khôi phục lại cài đặt gốc. Mình đảm bảo chạy mượt. Cái thẻ nhớ tháo ra cho vào windows 7 hoặc XP rồi check kỹ hoặc format (ko dùng quick format) rồi cắm vô lại. Win 10 format với check lâu lắm.
dungluu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@leducphuc Để test thử, nếu đúng là do thẻ thì mình ko dùng thẻ luôn vì con 430 chán quá. Cần gì chuyển qua android dùng cho nhanh.
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em hì hà hì hục lên win10 mobile, để cài ứng dụng android, hai là để ghi âm cuộc gọi, mà ghi âm cuộc gọi tìm mãi ko thấy trong mục setting, thì ra cũng có nhiều ng ko có. Cài android cũng hết hỗ trợ, ek.
Máy em là lu 430, w10m bản chính thức, hức hức
phcuong020
ĐẠI BÀNG
7 năm
lumia 950 không có chức năng đó h sao khắc phuc hả a
Mấy máy trước đây không có, chỉ có máy sau này thôi. WP chơi ác bà con
nghoangtin
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang ghi âm được ngon lành nhưng sau update nó khóa luôn. Dkm thằng mic chơi bẩn quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019