Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thử độ bền ốp Gear4 cho Galaxy S21 Plus

cuhiep
3/2/2021 10:3Phản hồi: 159
Thử độ bền ốp Gear4 cho Galaxy S21 Plus
Mình thử độ bền của những chiếc ốpGear4 làm cho Galaxy S21 Plus. Mình thử theo đúng thông số in trên bao bì của nhà sản xuất xem có đạt hay không. Kết quả là những chiếc ốp này đã bảo vệ được điện thoại đúng như thông tin về độ cao mà Gear4 in trên bao bì.

Một điểm duy nhất mình muốn chia sẻ với anh em về những chiếc ốp của Gear4 đó là vật liệu D3O có tính chất chống va đập và giảm rung được dùng trong những chiếc ốp này. Việc dùng D3O có lợi thế lớn nhất mà anh em cảm nhận được đó là ốp không cần phải quá hầm hố hay dày để đảm bảo tính năng bảo vệ.

Và tính năng giảm rung là quan trọng để bảo vệ các thành phần điện tử bên trong như liên kết bo mạch cũng như các thành phần quang học của cụm camera trên smartphone.

Mình lần lượt thử như sau;

• Thả rơi ở độ cao 1m cho tất cả các ốp
  • Thả rơi ở độ cao 2m cho tất cả các ốp
  • Thả rơi ở độ cao 3m cho tất cả các ốp
  • Thả rơi ở độ cao 4m cho các ốp có khả năng bảo vệ ở độ rơi trên 4m
  • Thả rơi ở độ cao 5m cho ốp Denali vì chỉ có mình ốp này bảo vệ được điện thoại rơi ở độ cao 5m.
Kết quả chung cuộc thì điện thoại đã được bảo vệ ở các lượt thử của mình như bên trên. Các ốp coi như hoàn thành được nhiệm vụ của nó. Rõ ràng các bài thử của mình thì nó chỉ thực tế đến độ cao 2m. Còn các độ cao 3,4,5 m thì thực tế hầu như không xảy ra.

Ở độ cao 1m tức là tương đương với chiều cao bàn đứng, hoặc ngang bụng anh em.

Chiều cao 2m là mình dơ tay cao khỏi đầu một chút rồi thả

Chiều cao 3m là mình ngồi trên một bức tường cao hơn 2m ở cafe Tinh tế và thả xuống
Chiều cao 4m mình thả từ bức tường cao hơn 2m và mình đứng lên

Cú thả 5m mình phải leo lên cây sung để thả. Anh em coi video để thấy rõ hơn.

Quảng cáo

Gear4 Denali: bảo vệ điện thoại rơi từ độ cao 5m.
Đây là trạng thái của Galaxy S21 Plus trong ốp Gear4 Denali sau khi rơi từ độ cao 5m. Đây là chiếc ốp bảo vệ được điện thoại rơi từ độ cao 5m. Nó không quá hầm hố như những chiếc ốp bảo vệ

Các đường gân trên bao không chỉ giúp nó cầm vững hơn mà khi rớt còn giảm bay lên và văng tiếp

Mặt trong của Gear4 Denali cũng được hoàn thiện với các đường gân để giảm lực vào máy và bảo vệ tốt hơn. Vật liệu D3O đượg dùng trong sản xuất các thiết bị y tế, thể thao, quân đội… vì đặc tính chịu va đập và giảm rung động.

Quảng cáo

Gear4 Copenhagen bảo vệ điện thoại rơi từ độ cao 4m
Mình thích nhất chiếc ốp này trong những chiếc mình test lần này. Lý do là nó rất mỏng, nhẹ nhưng nó lại có khả năng bảo vệ rất tốt. Chúng ta không phải hy sinh nhiều về độ nặng và cấn như các ốp khác. Điều này thể hiện độ vượt trội của vật liệu D3O.

Mặt ngoài cũng được hoàn thiện với nhiều đường rãnh nhưng mịn hơn so với Denali.

Mặt trong cũng có nhiều rãnh tương tự. Rõ ràng việc tạo ra các rãnh như này là để tăng tính bảo vệ cho điện thoại.

Gear4 Chrystal Palace ốp trong bảo vệ được điện thoại rơi 4m
Đây là cái ốp mình không thích nhất nhưng có vẻ được anh em thích nhất. Mình không thích vì nó bám vân tay và khá dầy. So với Copenhagen thì nó dầy hơn nhiều. Lý do nó dầy vì mình nghĩ là nó cần để bảo vệ được điện thoại vì mặt của nó phẳng chứ không có các đường rãnh nhỏ như hai cái ốp trên. Nó có các đường rãnh chỉ ở viền xung quanh thôi.
Rất bám vân tay

Phần rãnh bảo vệ có ở các khu viền thôi
Vậy cho nên cần phải dầy hơn thì mới bảo vệ được điện thoại rơi ở cùng độ cao so với Copenhagen.

Gear4 Havana: bảo vệ được điện thoại rơi ở độ cao 3m.
Đây là chiếc ốp có khả năng bảo vệ điện thoại rơi ở độ cao thấp nhất trên thông số. Nhưng thực tế thì 3m cũng là rất cao rồi. Mình không thích chiếc này lắm vì thiết kế nó hơi rườm rà và nó cũng dầy hơn chiếc Copenhagen. Nhưng cái này cũng có một hiết kế ấn tượng và cảm giác an tâm hơn khi cầm trên tay.
Mặt ngoài

Mặt trong
Cú rớt 3m, úp mặt nhưng không sao

Ốp bị tổn thương nhẹ

Link bán ốp: http://bit.ly/CPS-Gear4-Oplung-SamsungS21Series

Tặng 5 ốp lưng bảo vệ Gear4 từ nhà phân phối DTR - Anh em cmt vào bài này, kết game 23:59 phút ngày 17/2/2021 mod sẽ chọn người may mắn rồi gửi anh em. Anh em vào link xem máy nào có nhé. Thành viên lựa chọn phần quà tại: http://zagg.dtr.vn/gear4

Kết quả Game
159 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá chất lượng.
anhtu3496
ĐẠI BÀNG
3 năm
@see022 vâng bạn mình xài con X rớt từ bàn ăn xuống là nứt 1 đường dài ở mặt lưng rồi 😆 đồng ý là có hên xui nhưng rớt trăm lần ko nứt thì chắc là rớt ở độ cao thấp hoặc rớt trên nệm
see022
CAO CẤP
3 năm
@anhtu3496 Ko có đâu bác. 12 pro của mình rớt toàn gần 2 mét. Móp viền luôn. Nhưng ko bể kính dù rớt nhiều lần. Công nhận kính năm nay chắc thật
anhtu3496
ĐẠI BÀNG
3 năm
@see022 À 12 pro thì kính có vẻ trâu mấy đời trc thật
@nguyen vanvannguyen nhưng mà nó mùi quá thì ko ngửi được hihi
Mình đang dùng gear4, tuyệt vời cho iphone 11
rep_rom
ĐẠI BÀNG
3 năm
@odouroflove Mua ở đâu giá đẹp vậy bạn ới? Đang hóng giảm giá!!!
Cu Cook
TÍCH CỰC
3 năm
Ngon mà lỡ mua UAG rồi 😂
@Xuân Quốc Nguyễn UAG chất quá rồi còn gì nữa
ốp nhìn ngầu và đẹp quá 😁
@Kính Cận 0_0 Bạn trúng giải
ốp nhìn ngầu và đẹp quá 😁
@Kính Cận 0_0 Nhìn không bị ngầu như UAG
@minhthanh255 To cộm quá dùng chán lắm 🤣
@Kính Cận 0_0 Vậy thì chỉ Spigen thôi
test là thế mà đen cũng bị vỡ thôi, mình dùng UAG vẫn vỡ dù rơi sàn phẳng 😔((
rep_rom
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Phuongkak Thật ra ốp của các hãng cũng chỉ giúp bảo vệ phần nào cho máy thôi, rớt thì còn tùy thế :d Như mình dùng BlackBerry chả bao giờ dùng ốp mà rớt đùng đùng vẫn chả sao (chỉ tróc đít máy :d ), nhưng Sam với iPhone thì vẫn nên có cái bao cho an lòng! :d
@Phuongkak Thế thì bác đen quá
@Phuongkak Ốp thì bảo vệ lưng với cạnh máy là chính chứ rơi vào màn thì cũng dễ đi như thường
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@Phuongkak Mình thích UAG vì thiết kế còn về phần bảo vệ mình cũng kh biết
@Phuongkak Cái thế rơi nhiều lúc nó không vào cạnh. Không đỡ nổi. Mình từng bị con G2
Lam Sia
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mới mua nillkin 😆
steedboy2010
ĐẠI BÀNG
3 năm
Phai sắm s21 nhanh nhanh để kịp nhận quà ah. Hihi
@steedboy2010 Nhanh trí sắm s21 để nhận quà
Vỡ thì không nhưng có khả năng mát mát
rep_rom
ĐẠI BÀNG
3 năm
Quả hình trên ảnh gỗ "Truất's" quá Chủ tịch ơi =]].
size W x H x D của Denali là bao nhiêu ạ?
Hãng này sx tại đâu vây mấy b?
5m mà không sao thì quá chất lượng
Raziel
CAO CẤP
3 năm
Vẫn thích UAG Plasma nhất trong tất cả các loại ốp
iKaris
CAO CẤP
3 năm
@Raziel Mẫu này nằm dùng cấn tay vcl, dùng 1 hồi tay lủng 1 lổ kk.
alo113nghe
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Raziel Dùng plasma cho con 10+. Rớt bị móp cạnh. Tưc chết.
@Raziel Bạn trúng giải
Raziel
CAO CẤP
3 năm
@Heo Sữa. Wow, lần đầu tiên trúng giải Tinh Tế.
Cảm ơn bạn vì đã thông báo 😄
Máy rớt từ túi quần lúc ngồi xuống cách mặt đất 40cm, vì vậy thấy mấy bài droptest cho vui thôi
@kobebryant Có đeo ốp ko?
@cuhiep Ko bcs anh ơi, chẳng qua em nói mấy bài thử độ bền thôi, chứ xài bcs thì chỉ cần loại nào siêu mỏng là đủ bảo vệ rồi đâu cần cái bao dày cui này
ledouble22
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình mong có 1 cái cho iphone X
Obj 430u
ĐẠI BÀNG
3 năm
Gear 4 phủ Haki vũ trang lên hết ốp mà vẫn giử được đặc tính đàn hồi của cao su 😅
@Obj 430u Đang hóng Gear 5 hành Kaido ra bã đây 😆
@tuyenvpb trùm cuối thức tỉnh mai ra chắc ăn bác à. Chứ mấy cái Gear 1 chày ngây nghiệt nó cũng lăn đùng ra bất tĩnh bác ơi
Mình có thử qua mấy cái ốp Gear4 cho Iphone rồi, chắc kinh mà nhiều mẫu mã, hôm qua đi xem ốp cho IPX mà có một đôi đến bảo hành ốp, vãi, nghĩ ốp gì có bảo hành chời, hỏi ra mới biết Gear4 của DTR có bảo hành 01 năm 01 đổi 01 nếu lỗi trong điều kiện bảo hành, mình đang xài ốp Gear4 cho IPX rồi cấm chắc tay kinh
tanngle
TÍCH CỰC
3 năm
@Yas thôi vậy cứ ra hãng hoặc chơi shopee vậy 😔
HgNĐ
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Yas mua phải hàng giả rồi bạn ơi :v
YABO
TÍCH CỰC
3 năm
@HgNĐ Cellphone bán hàng giả cho mình hả
HgNĐ
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Yas dám lắm, chính họ còn ko bít XD
bomy
CAO CẤP
3 năm
Dùng qua bao nhiêu đời ốp hịn có dởm có vẫn thích nhất ốp của supcase. Vừa trong để thấy máy, vừa bảo vệ chống sốc đầy đủ vẫn gọn nhẹ
Ốp này dùng rất tốt, tuy hơi dày và nặng xíu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019