Thử độ lại "tem" sau của Vinfast Lux A2.0
cuhiep
một năm trướcBình luận: 346Lượt xem: 84.140
Cứ tưởng độ xe là cái gì ghê gớm =))
Mấy bản độ nhìn đẹp hơn hẳn, nguyên bản nhìn quê mùa một cục . Thương hiệu đã kém còn chơi dòng chữ thiệt bự , vãi hồn chim én 😔
Gốc đẹp hơn!
không hiểu sao ông Vượng Phạm lại tuyển một đám tào lao ở tất cả các mảng. chẳng có đám nào làm ăn đàng hoàng tử tế. Chỉ được cái phá nước hại dân ở mảng bất động sản. Lũng đoạn thị trường, nếu ở Mỹ thì đã đi tù rục xương rồi. làm cả nền kinh tế nát bét không còn j hết. cái nhà bán 400.000 $ cho thuê có 500$ 1 tháng. căn chung cư mua 6 tỷ 45m2 cho thuê lại 10tr/ tháng.Bên Sin căn cc giá 400k $ Sin thì tầm 7tỷ mà diện tích tới 95m2 cho thuê tới 2000$ 1 tháng. ra Vsmart linh kiện toàn đồ dỏm, vinmart, vinpro, vineco, vinfast, vinmec,... chẳng có cái nào làm ăn được,. chỉ để rửa tiền
@luvatra21 Minh mong đc bị lừa như A ý mà nỏ có ten
@tanphu992 hay cho cái câu, có ông Vượng thì đất nước mới có Landmark 81. Thế tác dụng của nó đối với kinh tế, xã hội VN hiện tại là gì? Thái Lan có GDP cao hơn VN gần 2 lần, bình quân đầu người gần 3 lần, bạn nhìn qua họ thử xem họ có cần một niềm tự hào (mặt mũi) kiểu như LM81 không? Họ không xây được tòa nhà 81 tầng thì hàng trăm ngàn người thất nghiệp à? Số tỷ phú Thái đang nắm giữ các mảng kinh doanh, sản xuất quan trọng của VN thì khá là nhiều đấy. Còn đại gia VN thì quanh năm suốt tháng đi đầu tư, đầu cơ BĐS, hút máu dân, báo hại đất nước, tạo gánh nặng cho xã hội, nên bớt bớt tự hào lại đi nhé!
@Redstone07 chả cần tự hào..thế theo bạn đất nước VN có cần ông Vượng không, mình chỉ cần trả lời mỗi câu đấy thôi.
@tanphu992 Bạn đang thần thánh hóa một đại gia ... bất động sản rồi... Không có ông Vượng thì VN vẫn là VN. Doanh nghiệp như VG gần 15 năm qua chủ yếu kinh doanh ở mảng BĐS (tức là kiếm tiền từ người Việt), 2 - 3 năm nay mới bắt đầu chuyển qua làm dịch vụ và công nghệ cao nhưng thành tựu cũng chưa đủ nhiều để gọi là đóng góp vào tăng trưởng kinh tế, nếu không nói thẳng là đang ở giai đoạn đầu tư (tiêu tiền). VG là một doanh nghiệp lớn, nhưng chưa phải là không thể thay thế. Nó khác với vị thế của Samsung, CJ ở Hàn Quốc hay Mitsubishi, Toyota .. ở Nhật Bản.
Giờ thì vậy để phổ biến và làm tốt khâu nhận diện thương hiệu đã. Khi thương hiệu tốt rồi thì sẽ giảm dần lại có khi chỉ còn mỗi V logo và tên dòng xe. Như ae mong muốn.
@Robert__Nguyễn vấn đề là rời rạc không thể đọc ra đc thuwong hiệu😁 phải hco sát lại chứ
@cuhiep Nếu cái chữ VINFAST cho nằm trên cái chữ LUX A2.0 thì sao Bác nhỉ ? :D
@Robert__Nguyễn bên trên có bản bạn kia để hai bên, mình thấy như vậy là rất đẹp, vẫn có vinfast, vẫn có model xe. để chồng lên như bạn nói sẽ là một cục nặng lắm :D
@cuhiep Bản gốc vẫn ngầu hơn bản 2 bên, người yếu yếu nữ tính chắc thích 2 bên hơn
Hình sang choảnh hơn rồi
Rõ ràng hình dưới đẹp hơn nhìu. Gọn gàng dễ đọc có đâu rời rạc bố cục như ở trên nhìn thiếu đẳng cấp
Độ thêm cái móc đồ như trên fadil .
@Trung Anh Phạm bạn này nc chán quá =)). móc treo nthe xem có xe nào có ko cụ
@hanhanlaotu Em chụp cho cụ xem xe em có nhé cụ, nhiều cụ rất tỏ ra hiểu biết nhưng mà thực tế là rất nguy hiêm
@Guest345 Nó mà chỉ lột ra dán lại thì em chẳng mừng quá, khác gì đi xe nhập đâu hả cụ, còn ở Việt Nam em hỏi thật cụ có ông nào sản xuất ra cái xe chưa hả cụ? Thôi thì nó có sạn cũng nên khuyến khích để nó phát triển chứ toàn ông dìm hàng thì lấy đâu ra phát triển hả cụ. Em thấy các cụ dìm hàng đa số đều không có thành công trong cuộc sống mà chỉ ngồi và soi mói thôi.
@dongqtrung Cảm ơn cụ, em đọc lướt qua nên nhầm ạ, he he.
nhìn đẹp hơn
Đừng dán chữ discovery là đẹp, lạy hồn mấy ông nội thiếu kiến thức dán theo phong trào
Mình thấy bản gốc nhìn lại đẹp hơn, chắc gu mỗi người mỗi khác
Mới ra bản suv phải không nhỉ, bản sedan ra sau phải không mọi người ?
@cuoang102 Cụ nào bỏ ra cả tỷ mua em này phải nói là rất dũng cảm.
Màu chữ mạ crom cũ n vẫn hợp với cái cụm đèn với màu sơn hơn
Cái này đẹp nhứt
@ngadeptrai ĐÚNG, cái này đẹp 😃
Bản độ tem của bạn @thichcaphe đẹp đấy. Đơn giản, đầy đủ thông tin và ... Tinh tế
hú vía, đọc title tưởng anh Hiệp vừa nhận xe hôm qua, hôm nay đã độ hàng.
Tại cái tên VINFAST nó chưa sang, chứ như Porsche này có ai kêu dài và nhiều thông tin đâu nhỉ (đành rằng font chữ của nó đẹp hơn thật)
@kimcuong139 Nhìn kỹ đi...
@cuhiep Ce này nhìn chữ to như này lại của Vinfast rồi, không châu âu tẹo nào, không mua, đi xe đạp cho nó thân thiện.
@kimcuong139 Font, cự ly con chữ thẩm mĩ 69 lần mà đem ra so
Có chữ hay không có chữ vẫn xấu như nhau =))
Không phải tất cả mọi người đều am hiểu về xe cộ như mấy anh em. Đang chạy ngoài đường thấy cái xe lạ lạ đẹp đep thì họ muốn lại gần đọc coi là xe của hãng nào, tên gì. Cho nên phải có chữ cho người ta đọc (cũng là quảng cáo). Mà làm chữ to quá trên xe sedan thì nhìn nó không có Âu Châu ( như vinfast đang muốn hướng tới).
đã có logo chữ V to uệch rồi còn ráng gắn thêm 1 hàng chữ V I N F A S T to đùng.. nhìn rối mắt
Như xe mình tháo hết chữ nghĩa phía sau ra nhìn lịch sự hẳn lên
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 167VIPhemilo
10.380 bài đăng
quangthegtvtk49+ 161CAO CẤPquangthegtvtk49
5.516 bài đăng
0 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.660 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156