TIKI Freeship June

Thư giãn cuối tuần ở Vườn Quốc Gia Ba Vì, hoà mình giữa bạt ngàn rừng núi cỏ cây
Rất hay và hữu ích!/9 người
hoasen
7 thángBình luận: 82
Thư giãn cuối tuần ở Vườn Quốc Gia Ba Vì, hoà mình giữa bạt ngàn rừng núi cỏ cây
Do cuộc sống hằng ngày ở chung cư, các con đi học cũng trong cao ốc, ít có cơ hội tiếp xúc với thiên nhiên. Nên khi có dịp đi chơi mình sẽ tìm chỗ nào gần gũi với thiên nhiên nhiều nhất, ít bê tông hiện diện hơn, để các con có thêm nhiều cơ hội hoà mình vào thiên nhiên. Lần này địa điểm mình chọn là Vườn Quốc Gia Ba Vì, Hà Nội.
Ba Vì năm ở độ cao khoảng 1200m so với mực nước biển, và nhiệt độ thấp hơn ở trung tâm Hà Nội khoảng 5 độ C, nên khí hậu ở đây khá là mát mẻ, đợt gia đình mình đi, thời tiết trong khoảng 19-26 độ C.
Theo thông tin mình tham khảo, thì Ba Vì trước đây được người Pháp chọn làm nơi xấy dựng khu nghỉ dưỡng cho binh sĩ, nên có nhiều biệt thự đã được xây lên, phần nhiều trong số đó giờ chỉ còn là những tường đá rêu phong nhưng vẫn mang nét đẹp riêng của kiến trúc Pháp.
Khu nghỉ mình chọn là Melia Ba Vì Moutain Retreat, khu nghỉ được xây trên những nền biệt thự trước đây, và vẫn bảo tồn được vẻ đẹp tự nhiên của rừng nguyên sinh Ba Vì. Điều mình thích nhất ở đây là thảm thực vật rất phong phú, có rất nhiều loại cây khác nhau ở nhiều tầng cao thấp khác nhau, phủ xanh tất cả các khu vực tiện ích cũng như khu vực lưu trú.
Lịch trình đợt này của gia đình mình chỉ vui chơi, tham quan nghỉ ngơi trọn 2 ngày xung quanh những điểm ở gần khu nghỉ Melia thôi, chứ cũng không đi đâu xa, và đây là những hình ảnh của khu nghỉ.

ối vào khu vực tiếp tân của Melia Ba Vì

Quảng cáo

suite entrance 4.jpg
Lối vào khu lưu trú (có khu vực villa, khu vực phòng riêng, các khu đều được bao phủ bởi rất nhiều loại cây cỏ khác nhau)
suite entrance 3.jpg
Đây là khu gđ mình ở
suite entrance 2.jpg
Cổng phòng mình
sense entrance.jpg
Khu vực nhà hàng Sense, cả 4 bữa chính mình đều ăn ở đây, đa phần là món ăn kiểu Tây, đồ ăn cũng khá là vừa miệng, có điều mình không khoái món Tây cho lắm.
Món salad kiểu Ý
Phở chiên giòn.jpg
Rồi thì mình cũng lựa chọn món Việt Nam, mà phở chiên ở đây thì không ngon bằng phở chiên phồng ở Hà Nội, nhìn hình thức thì kiểu cách hơn một chút thôi.
Sau 2 bữa ăn thì mình cũng phát hiện ra là có thể đặt những món ngoài menu, thế là được một bữa gà vườn ngon đỉnh ;)
Lounge 1992 chỗ này có món nước trà quế của Melia uống ngon lắm

Quảng cáo

YHI spa 2.jpg
Khu vực Spa YHI
cover kidplayground.jpg
Khu vui chơi trẻ em, con gái mình khoái lắm
walkway 4.jpg
Các lối đi trong khu nghỉ, chỗ nào cũng xanh ngát như đi trong rừng, thích thật!
pigeon house.JPG

Khu nông trại (nuôi rất nhiều loại thú dê, gà Tây, chim Bồ câu, Gà, Vịt, Cá…) Có lẽ món gà và dê xào lăn là từ nông trại này, vì thịt tươi ngon lắm hihihi…

Quảng cáo

Khu vực hồ bơi
Hồ bơi ở đây là hồ nước ấm, nên dù trời có lạnh, nhưng mà bơi vẫn rất thích, không bị lạnh
Hồ nuôi cá vịt nhiều tầng nằm giữa rừng khá là đẹp
dining hall.jpg
Khu nhà hàng Tokin, nhà hàng này khôgn mở cửa trong giai đoạn mình ở đây.
Khu nghỉ có tặng khách tham quan 1 tour tham quan các thắng cảnh và di tích xung quanh núi Ba Vì, mùa này có rất nhiều hoa Dã Quỳ, và nhiều hoa khác cũng rất đẹp, mình không biết tên.
Chi phí chuyến này cho gia đình mình (3 người lớn và 1 bé 6 tuổi):
Chi phí này tính ra cũng hơi cao do có thêm chi phí vé máy bay, tuy nhiên đổi lại chúng ta có được những khoảng thời gian nghỉ ngơi thư giãn giữa rừng núi bao la xanh đẹp.
chi phí Ba Vì.png

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

Rất hay và hữu ích!/9 người
Nhìn cây cối nhiều thích thật.
Hòa mình với thiên nhiên, nhìn hình tươi mát, không khí chắc trong lành lắm đây 😁
Nhiều muỗi lắm 😔(
@<3PTBD M ở nhà nằm ngủ đi!
@<3PTBD 😆)) =))))
@Supper Giàng A Bông Thấy review máy cai nhà mà trồng nhiều cây quá thì lại co bọn bảo nhiều rắn nhiều muỗi.Po tay
Nhìn chủ tịch Hiệp....đi Ròm chộm gà phủ nhau!!!
.Gù.
TÍCH CỰC
3 tháng
Xin hỏi thợ chụp hình là ai mà chất lượng quá
@.Gù. Cu Hiệp chứ ai vào đây =)))))
Ông ấy chụp ảnh tốt mà chưa kể còn có máy ảnh xịn (Leica và Nikon)
hoasen
TÍCH CỰC
3 tháng
@.Gù. Hình mình chụp bằng iPhone bạn ơi
Ai đi chơi ở Long Cốc chưa
@iPhonefans Cái này ảnh trên cao đẹp thôi, xuống thấp toàn cây chè không nhỉ :3
1101990
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@bomduc đồi chè ở đây đẹp không các bác ơi
@1101990 Mình ko biết 😆 đâu từ ngày có dịch ở nhà cố thủ, trước cũng đi đồi chè thấy trời mát thì được chứ trời nắng thì nắng lắm cây nó thấp.
Cười vô mặt
@iPhonefans đẹp qúa bạn!
@iPhonefans
Yêu quá
Lanh quanh mấy con gà tây nó dí cho lại bảo xui
Cười vô mặt
Nhìn chủ tịch Hiệp ....đi Ròm gà tây phủ nhau...hay toá
Yêu quá
Thích thật đó, hè đến phải đi thôi
zoanak
ĐẠI BÀNG
3 tháng
bác hiệp mới chơi bên khu nghỉ dưỡng thôi, còn vài khu nữa trong VQG cũng rất đẹp
đẹp quá mà chưa đi rõ gần nhà ạ
Giá một người ah, hay cả nhà, trước giờ mình toàn đi theo đoàn công ty :v, ít khi tự đi tốn kém thêm 1 khoản =))))
Cười vô mặt
@bomduc cả nhà chứ bạn
Bác chụp phong cảnh hơi ít. Nhiều tí nữa thì ngon
Đã thật sự chị ơi
Tu_An
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Đi melia thì quá vip rồi. Giá mặn quá.
searchvn
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Nhiều vắt thôi rồi.
Mùa khô còn đỡ chứ mùa mưa thì xong cmnl.
Bài viết quảng cáo chắc lại đươc free gì đó của dịch vụ đây.
Ảnh bo tròn viền copy theo đúng phong cách apple.
@searchvn trưởng thành lên bạn 😁 dăm ba cái dịch vụ free sao đổi đc bài viết này quảng cáo thì cũng chẳng ai làm như này
@searchvn Đùa chứ em thấy đây là 1 trong những người hay viết review du lịch có tâm nhất, thấy viết đúng trọng tâm cái người đọc cần biết về nơi nào đó không dài dòng lan man kể lễ linh tinh nhiều, tuy là người nhà tinhte mà cũng chẳng buồn lấy tick xanh, review chất lượng hơn nhiều người tự cho là tick xanh du lịch luôn ấy.
@searchvn Ảnh bo viền là cả cái cõi tinh tế này chứ đâu riêng gì ở bài này đâu ?
Bài viết rất chi tiết, cảm ơn mod. Em đã cho vào danh sách ạ!
Đây không phải mod. Đây là chủ tịch hội đồng quản trị. Đến ad cùng rung
hoasen
TÍCH CỰC
3 tháng
@Tomorrowland1 Minh không phải mod, cũng không thuộc hđ quản trị luôn, chỉ là mem bình thường, xin hết

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019