Thử gõ phím nhanh trên Magic Keyboard

thlinh130295
30/4/2020 21:11Phản hồi: 1
Thử gõ phím nhanh trên Magic Keyboard

Như lần trước mình đã có bài đăng mở hộp trên tay bộ ba sản phẩm iPad Pro 2020 11-inch, Apple Pencil và Magic Keyboard. Tuần này vẫn nghỉ làm ở nhà nên mình đã dành thời gian ra để trải nghiệm gõ trên bàn phím mới này. Dường như mọi tác vụ trong ngày từ nhắn tin, edit video, xem tin tức, ... mình đều sử dụng trên chiếc iPad cùng phụ kiện của nó, mà bỏ quên luôn các sản phẩm khác của mình.

Tuần này member Tinh Tế hưởng ứng kịch liệt phong trào gõ phím nhanh nhận quà chục triệu, mình cũng muốn chia sẻ cho anh em về cảm giác gõ và tốc độ khi gõ trên bàn phím mới của Apple dành cho iPad, xem liệu hiệu năng có bị giảm sút thế nào không.

Như trong video clip trên, tốc độ gõ trung bình của mình qua chiếc Magic Keyboard sau 3 lần kiểm thử đạt mức 93-94 từ trên phút, và nhận thấy tốc độ gõ của mình không bị ảnh hưởng quá nhiều so với khi gõ trên chiếc laptop Lenovo (dòng laptop của hãng này vốn được biết là có keyboard khá tốt) và cái bluetooth keyboard từ Logitech của mình.

Một vài cảm nhận gõ sau thời gian sử dụng cũng như làm bài test:
  • Bàn phím mỏng, rất mỏng nên khi kê lên bàn, tay mình được duỗi hoàn toàn trên mặt bàn nên không bị mỏi cổ tay, hay cấn ở lòng bàn tay.
  • Hành trình phím khá tốt, hơi ngắn hơn so với bàn phím của Lenovo nhưng cũng không quá thấp đến tệ như bàn phím Butterfly của Apple. Khi gõ nhanh và gõ lướt rất thoải mái, có phần hụt hẫng một chút do phím ấn nhẹ và nảy.
  • Layout phím ổn, một số phím ký tự dễ bấm hụt do Apple phải thu gọn phím cho vừa với layout (theo mình biết chỉ đối với 11-inch bị bóp, keyboard cho bản 12,9-inch thì phím ký tự rộng rãi hơn)
  • Âm thanh khi gõ như trong clip không quá ồn trong phòng làm việc.
  • Có đèn LED hỗ trợ rất tốt khi tối tới mình nằm sấp trên giường và gõ.
Trên đây là một vài nhận xét cũng như “trình diễn” khả năng gõ phím nhanh của mình (không bằng ai haha nhưng vẫn thích khoe cho anh em có cái nhìn về bàn phím mới của Apple). Anh em đã tham gia sự kiện gõ phím nhanh nhận quà tặng hơn chục triệu chưa, tốc độ anh em đạt được là bao nhiêu thế? Theo mình nên có thêm giải phụ quay số may mắn nhỉ XD chứ 1 ăn cả này thì nhiều anh em bỏ giải mất vui 😁
1 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá ngon, em xài trên ipad pro 11 2018 không tài nào gõ được, nó cứ bị lỗi kiều gì đấy, chưa gõ xong hết chữ nó đã nhảy sang chữ khác, hoặc space 1 cái mà nó nhảy 2 chữ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019