Thử gọi video trên Playbook
cuhiep
12 nămBình luận: 87
timnguoiiu
ĐẠI BÀNG
12 năm
công nhận mấy bác này đồ công nghệ đầy người
laptop thì macbook...
điện thoại thì bb...
công nhận camera trước và sau rõ thiệt, cầm 1 chiếc playbook có thể tạm thay thế điện thoại, laptop....
h0tb0y123
TÍCH CỰC
12 năm
Playbook có thể là cả Bold 9900 cùng một số gói dịch vụ BIS giá bình dân hơn đang được thương thảo và sẽ sớm ra mắt người dùng Việt Nam.
đang rất hy vọng điều này thành hiện thực theo đúng nghĩa của nó
trith
ĐẠI BÀNG
12 năm
video call rõ thật
nhìn mà thèm
Cuối clip còn quảng cáo cho cái bao da gọi là "cây nhà lá vườn" nữa đấy nhỉ....
PB thì đang cầm nhưng không biết video call cho ai nữa...
hiz...hizzzzz
Thôi thì chờ coi thử có soft việt hóa nào hay hay không thì em cài lên em nó chứ hiện nay dùng em nó cũng chỉ để lướt net với xem phim là chính àh.
Mandarker
TÍCH CỰC
12 năm
mình hỏi tí , pp chạy đa nhiệm full thế thì ram 1Gb với chip 1Gh chịu nổi ko ....

hay sẽ giật tung ng y như trên window ?
dongocvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko mượt tại vì quá mượt pồ ơi

Chia sẻ với anh em 1 chút, pb ko cần phím mở màn hình khi muốn bật lên chỉ cần vuốt như tắt ứng dụng hoặc gọi options lên thôi là màn hình tự động bật lên. Bảo sao RIM nó làm nút tắt nguồn bé thế chắc muốn người dùng mân mê cả ngày đây mà 😃
ứng dụng mượt mà quá nhỉ........................................
đã quá..mai nhịn ăn sáng mua 1 cái
RIM quản lý chặt chẽ quá nhiều lúc thấy hơi quá đáng. Appworld cũng cần có BIS để truy cập. Hi vọng mobi cung cấp BIS nhanh để anh em có cơ hội xài đồ chính hãng giá không quá chát.
mình đã thấy con này, màn hình nhỏ và nhìn không thích,chán ngắt
kosovodau
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác hiệp có quả cười gần cuối clip rất ảo hehehehehe
ubeo
TÍCH CỰC
12 năm
Chả ma nào thèm mua cái thứ dở hơi ấy.
BB nổi tiếng vì dòng máy Qwerty thôi. Ko tập trung đầu tư mấy mảng ấy để giữ lại một lượng fan trung thành với dòng Qwerty... lại học đòi các hãng khác ra dòng máy cảm ứng bảng vớ vẩn.
Tôi thấy đó là một chiến lược sai lầm và ngốc nghếch.
Nếu mua máy tính bảng thì đã có ipad và android, xài PB làm quái gi. Nền tảng dở hơi, khó viết ứng dụng thì sớm muộn sẽ sập tiệm thôi. Phí tiền.
tinh tế dạo này nhìu người tỏ ra nguy hiểm quá,phán cứ như đúng rồi ấy,bữa sau nhớ lộn lưỡi 3 lần trước khi nói và chỉ nói những gì mình biết thôi nhé!cứ chém gió cái kiểu này thì có mà bị ném gạch cho u đầu đấy! thua cậu lun! :hot:
cứ thần tượng hóa bàn phím qwerty của RIM làm gì ?
muốn có màn hình to trên 1 chiếc đt thì tất nhiên là phải bỏ bàn phím cứng đi thôi
mình mà là CEO của RIM thì bây giờ mình cũng chỉ chú tâm phát triển về cảm ứng thôi vì bàn phím cứng cũng chỉ để bấm mà cảm ứng thì vừa bấm vừa làm màn hình được
nói chung là sau này bàn phím cứng trên smartphone chỉ tốn " nhựa "
huuthiendtp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác này, vừa mới cãi nhau với thiếm bán thịt về hay sao í. Đáng khen tinh thần dũng cảm.🆒
Chém nè: không thích thì để người khác người ta dùng. Bác sợ người ta nghĩ bác không thể nói hở. Nhiêu đó thôi.
sai lầm hả bạn. Bạn sai lầm thì đúng hơn. Mình nghĩ ai cũng có ý nghĩ như bạn có mà chết đói. Sai lầm thể nào khi doanh số ngày đầu tiên là ~ 50 000 máy và nhiều nới trong tình trạng hết hàng 😕
cuong_bb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@canhenxanh_001 =))) uốn lưỡi đến 10 lần cũng v thôi bác à =)) tội nghiep
Khoái nhất cái Playbook là xem Video hoặc Youtube, đặt biệt là xem qua Tivi HD cực chuẩn từ hình ảnh đến âm thanh
@ubeo: Bạn nói nhiều cái không đúng quá. Về ứng dụng thì hiện tại PB và Android là gần như nhau. Chỉ có iOS là nhiều thôi. Còn vớ vẩn, ngốc nghếch, phí tiền, dở hơn thì có lẽ không phải là cho RIM đâu, hy vọng bạn lúc nào đó được cầm và sử dụng thử PB để biết rõ về nó hơn, tốt hơn nữa thì cầm Android và iOS để nói cho nó chuẩn hơn. Không nên nói như mình hiểu rõ hết như thế.
NinhTB
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng thích em nó nhưng chưa dám trải nghiệm.
badboy90vt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mọi thứ ok hết ngoại trừ cái viền máy. Nó dày quá. Hẹp hẹp lại thì người nhìn sẽ có cảm giác cái màn hình nó to hơn.
motsach89
TÍCH CỰC
12 năm
Sau IOS thì thấy hệ điều hành QNX là có nhiều sáng tạo
Haiz, chưa được đọc 1 bài nào của các bác Playbook user nhỉ 😔 Giá thì hiện Playbook đã xuống còn ~ 12t5 rồi nhưng mình k muốn cầm 1 chiếc tablet mà kho ứng dụng quá ư nghèo (vì từng dùng Storm nên ít nhiều cũng trải nghiệm đc 1 chút);
Hi vọng các bác nào đang và bắt đầu dùng cho vài dòng về thực tế dùng máy, các ứng dụng hiện có thể cài cho máy là như nào và thực tế về tốc độ kết nối, thời lượng pin nữa thì tuyệt;
Tuần trc tôi có qua Nhật Cường để cầm và quệt thử thì thấy nói chung chất lượng camera là hơn đứt ipad2, độ nhạy thì Apple và RIM k ai hơn đc ai cả (Hình như Playbook hơi nóng phải không các bác nhỉ?). Riêng hỏi đến vấn đề cài đặt ứng dụng thì hình như ai cũng né #_# hix..
Trời! anh Hải thử chức năng này của PB thì kiếm em nào...dễ thương chút xíu mà thử, anh đưa cho ku Hiệp nhỏ nhìn mặt.....ẹ ghê luôn! (hì hì em đùa anh đừng nói Hiệp nhỏ đánh em nha!) anh Hải viết nhiều nhiều phần mềm cho em nó đi, tụi em ủng hộ anh!
Tình hình này thì ..... ngày nào cũng xem tin của BB

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019