Thử gọi video trên Playbook

cuhiep
9/5/2011 14:12Phản hồi: 87
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sLim.
TÍCH CỰC
13 năm
Hôm trước ra thử em playbook cảm nhận đầu tiên là màn hình cực bé cả máy bé mà cái viền cực to . Vào apps xem chả có gì đặt em nó xuống và ....... bước .
springbay
TÍCH CỰC
13 năm
cafe tinhte nhiều thứ càng tinhte hơn nè!
minhrau_91
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đôi khi thấy BlackBerry bị đánh giá rất không đúng trên các diễn đàn công nghệ, 1 SP họ làm ra để hướng tới các khách hàng mục tiêu là người tiêu dùng bình thường, và với BB thì đối tượng đó là các doanh nhân. Thế nhưng khi bị "lôi" lên các diễn đàn công nghệ để đánh giá, nó lại bị đánh giá dưới cái nhìn của những người ưa công nghệ, lúc này thì một sản phẩm lại được cân đong đo đếm xem nó chạy chip bao nhiêu, chạy được nhiều ứng dụng không, cảm ứng có mượt không...rồi sau đó đánh giá nó hoàn toàn dưới góc nhìn của một thiết bị thuần để giải trí, để "vọc vạch".

Chính vì vậy mà những sản phẩm của RIM, khi đem lên đây để so sánh dưới cái nhìn của những "nhà công nghệ", thì làm sao có thể thấy được hết những giá trị đích thực của nó 😃, nếu muốn biết nó có tốt hay ko, hãy nhìn nó dưới con mắt của "khách hàng mục tiêu" các bạn nhé 😃
RIM luôn là điều ao ước đối với mình. 😁

---------- Post added at 09:38 AM ---------- Previous post was at 09:34 AM ----------

Đồng ý hết với bạn. Nhưng mình xin bổ sung thêm. Cảm ứng mượt giúp thao tác nhanh hơn trong thời buổi kinh tế hiện này. Nó rất quan trọng. Doanh nhân thì càng thích nhanh nhạy hơn đó bạn.
Cấu hình mạnh để giúp OS đó chạy nhanh hơn và OS đó phải cải tiến để tận dụng được tối đa cấu hình đó sao cho chạy nhanh nhất. Các thiết bị của RIM sau này có cấu hình rất cao. Bạn không nhận thấy điều đó à.
RIM đang hoàn thiện dần và các sản phẩm sau có vẻ mượt hơn trước nhiều.
Nói chung các doanh nhân hay người sử dụng phổ thông đi nữa thì yếu tố nhanh nhạy luôn quan trọng. Không một nhà sản xuất nào muốn sản phẩm của mình ì ạch cả. Chạy được nhiều ứng dụng và có nhiều tiện ích trên thiết bị đó như nó chạy chậm thì điều đó không mang lại nhiều thành công cho họ.
Bạn nhìn Nokia mà xem bạn sẽ hiểu họ thất bại vì sự ì ạch của thiết bị. Nói về tiện ích dành cho doanh nhân thì Nokia không kém gì so với RIM nhưng E7 (sản phẩm cao cấp nhất của họ) vẫn thất bại do cấu hình thấp và OS Symbian quá chậm tiến và ì ạch.
hata
TÍCH CỰC
13 năm
Pó tay thật nhỉ, mỗi người đều có một sở thích riêng, lý do riêng để lựa chọn những điều mình yêu thích, các bác cứ khoái vào chém gió thế a, cái nào cũng có ưu nhược điểm của nó tùy vào mục đích sử dụng, đừng đem ý thích của mình là tất cả rồi thì nói chuyện cái kiểu mạt sát, xem thường những điều người khác thấy hay, thật lòng không muốn anti cái gì nhưng cực ghét một lượng fan cuồng đâu đó chuyên gia đi sỉ nhục, chê bai mấy thứ khác, cứ làm như người ta thích mấy thứ khác đều là ngưồi không có đầu óc vậy á

Ở cái diễn đàn này chắc cho mọi người sống thêm 100 năm cũng chắc chưa kiếm được bác nào làm CEO cỡ RIM mà tối ngày cứ phán nếu tôi là RIM thì thế này, thế nọ, chán như con gián
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
toàn những gương mặt cộm cán ở tinhte.cafe... xuất hiện trong clip...hihi
Chờ bản 3g chạy được bên nước mềnh nữa là xong
quangtung79
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hình ảnh nét và tốc độ truyền dữ liệu tốt không giực như sài web trên PC nhĩ 😃
nhìn bé tí tẹo. không biết có cài dc android 3.0 hay 2.2 lên không nhỉ?
jfuolu
TÍCH CỰC
13 năm
Hồi trước mình dùng iP thì luôn jailbreak và ứng dụng đầu tiên mình cài là QuickDo. Mình thấy đã có cảm ứng thì iP vẫn thừa phím Home.!
Rất may là trên PB màn hình k có phím nào cả và tích hợp luôn cảm biến vào viền màn hình (như QuickDo vậy)
Mình thực sự mong chờ bản PB có thể dùng với mạng 3G Việt Nam
Nhanh lên RIM ơi, nhanh lên....xuất hàng
😁
iêu RIM thế k bít :X
máy anh này giàu quá..
nhìn pb đẹp quá , thích màn hình 8.9 hơn là 7.
nhoc10
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này hôm vừa up là em với anh hoangnhuu có test thử rồi, ngon cực kỳ chứ chả giật như cái facetime 😃
Đính chính 1 chút là:

Không phải tất cả mà là 1 số app stand-alone của Android, Flash, Java và có thể sẽ có cả của iOS sẽ chạy được trên PlayBook. Lý do là ví dụ Flash Game dùng phím để navigate thì thua trên PlayBook 😃

app iOS đa phần dùng C - Cocoa nếu ko lầm thì cũng là POSFIX C và PlayBook native APPs cũng sẽ phải dựa trên C POSFIX. Do đó khả năng tương thích khá cao. Miễn đừng đụng tới đặc tính riêng của nhau, ví dụ như app chơi nhạc cụ hoặc games thì gần như chạy trên đâu cũng được.

RIM đưa ra PlayBook thực tế là quá sớm đối với sức mạnh của nó, tuy nhiên phải đưa ra cho kịp BlackBerry World (WES) vì vậy nếu hiện tại mà cầm PlayBook đi so sánh thì khá khập khiễng. Hãy cho nó vài tháng nữa nhé 😁

Hiện tại PlayBook trình diễn đa nhiệm cực tốt, mở nhiều app cùng lúc vẫn video call ko giật và rõ ràng. 😃

1 Số app demo mà Keeper developed + ported cho PlayBook:

Hy vọng sẽ sớm share cho mọi người 😃

Chúc vui vẻ.
nhocoi
TÍCH CỰC
13 năm
Bác nói quá chuẩn :D. Quả này vài tháng nữa Playbook sẽ trở thành pro rồi đây. Chờ thông tin tiếp nào. App thì có BB apple + android + java + flash... rồi cả ios nữa. Rim cố lên nào :D
sao cái ông anh quay trông đầu hói hói thì phải

hị hị
chức năng hay quá, không biết bao giờ mình có tiền để có em nó mà dùng nữa 😁
dongocvu
ĐẠI BÀNG
13 năm
webgame chạy hoàn hảo trên playbook

Hôm nay mở cửa server tam quốc truyền kỳ show ae thành quả nè.
Tất cả từ tạo account đến giờ em đều làm trên playbook :bounce:
IMG_00000013.jpg IMG_00000014.jpg
Này thì uýnh bài 😁

nhoc10
ĐẠI BÀNG
13 năm
😔 hjx em chờ háo hức tối giờ hjx hjx
hata
TÍCH CỰC
13 năm
PM bảo bác ấy send vài em chơi đỡ nghiền trước đi, ke ke
nhoc10