Thu hoạch Cuối tuần đi đâu chụp - CV Lê Thị Riêng (15/9/13)

starnt
15/9/2013 5:53Phản hồi: 230
230 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nex 6 + CZ T* 50mm f1.4. No PTS 😃. Các bác đam mê chất ảnh CZ chém nào 😃
henry2912
ĐẠI BÀNG
11 năm
😃 Thử chuyển vài tấm sang bw
IMGP6919 by phong quoc dang, on Flickr

IMGP6915 by phong quoc dang, on Flickr

IMGP6947 bw by phong quoc dang, on Flickr
xyzmen
CAO CẤP
11 năm
ui...mẫu đợt này xinh thía....
Lần đầu tiên tôi chụp ảnh cùng TINH TẾ. Cám ơn anh Thanh và các anh em trong Ban tổ chức; cám ơn các cô người mẫu không chuyên, tất cả đã hết sức vui vẻ, nhiệt tình giúp chúng tôi có những tấm hình đẹp.
Hôm nay có thêm vài hình, mời các bác xem:

IMG_1128 copy.jpg IMG_1165 copy.jpg IMG_1319 copy.jpg
@letanloc59 Sao em vẫn chưa làm đc, e cung cấp cho a ID TeamViewer a làm e xem thử 1 lần với 😃 thanks a trước.
@josep.tinh Em thử làm lại lần nữa xem. Làm từ từ từng bước một. Đến chỗ nào không được, anh hướng dẫn tiếp ngay chỗ đó.
@letanloc59 Ctrl + A xong rồi tới bước này " biểu tượng thứ 2 từ phải sang, ở dưới cùng, góc bên phải" e chọn new layer xong rồi ko biết bấm vào đâu để cho nó ra cái này "Edit/Stroke: chọn Width: 60; color: đen (số nầy tùy bạn ), rồi OK"
@josep.tinh Trên cùng bên trái, cạnh File là Edit. Bấm Edit chọn stroke ở phía dưới.
Nếu không được gọi cho anh số nầy: 01682434540.
IMG_1266 copy.jpg IMG_1275.jpg IMG_1276 copy.jpg
huynhvinhtam

Xem hình chú chụp thể loại chân dung, cháu thấy chú hay chụp xa, lấy toàn thân mẫu, mà ít thấy chú chụp zoom cận cảnh khuôn mặt mẫu. Cũng tuỳ tình huống và sở thích, nhưng chân dung chụp đặc tả khuôn mặt thì nhiều người thích hơn. Góc chụp nghiêng một chút để làm nổi khối đường nét, hạn chế chụp chính diện. Chú ý thêm phông nền phía sau. Một số hình của chú và các thành viên khác có phông nền rối rắm quá.
-----
Để chụp chân dung cho được theo một số trang web ống kính anh Khoa mang theo chụp rất tốt, chỉ thua ống kính chuyên dụng loại L thôi.
Hôm đó tôi chỉ dùng máy CF lense 24-105 có ý đồ muốn chụp chân dung chủ yếu là lấy toàn thân, vì có nhiều quan điễm khác nhau về vấn đề này. Thêm nửa các bạn post lên đây ảnh đẹp rơi vào cận cảnh, nên tôi hơi thắc mắc nó có ảnh hưởng tới cách nhìn không?

maphuy

Cháu có vài ý đóng góp, có gì ko đúng ý Chú, mong chú và các bạn bỏ qua cho

-Dưới bóng cây dễ dính bóng nắng loang lỗ, mình nên lựa chỗ bóng tốt, ko có bóng tốt nhưng có cảnh đẹp thì nên có dù che loang lỗ

-Hình lấy nét 1/3 lúc được lúc ko là do body, điểm giữa luôn là điểm chính xác nhất, cháu cũng chưa làm chủ được body nên chỉ chọn điểm giữa và ít ham mở khẩu lớn quá, lúc đó lấy nét xong bố cục nhẹ lại cũng ko out. Hình trên của bác @letanloc59 có độ nét rất tốt

-Những vị trí ko có tản sáng có lẽ tốt nhất đo sáng mặt mẫu, BG cháy mặc kệ. Hình trên theo cháu nếu đã hậu kì rồi thì là vẫn thiếu sáng, bố cục có đường cắt ngang

-Nói thật là cháu chụp cũng tá lả, 10-20 hình chỉ được 1, lấy hình mình thấy tốt nhất, hậu kì, post lên mọi người góp ý dễ lên tay

Chúc Chú nhiều sức khoẻ và có nhiều hình đẹp
---------------

Tôi có thử tăng sáng lên, nhưng phần trên đầu sẽ bị cháy sáng rất rỏ. Thử hậu kỳ : càng hậu kỳ, càng xấu hơn nên tôi thôi.

Còn tiếp ...​
Bạn cứ vào đây sẽ gặp hắn thôi... ;)
https://www.facebook.com/truonghuu.dangkhoa
Mẫu dễ thương IMG_1134.jpg
IMG_1184 copy.jpg IMG_1196 copy.jpg
Ngothuydu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác chụp các Mẫu nữ xinh đẹp,em tranh thủ "quảng cáo Nikon mirrorless V1" ;) DSC_6729-2.jpg DSC_6748-2.jpg DSC_6751-2.jpg
Mẫu Na Bư
IMG_2942.jpg IMG_2942.jpg
Model Chery Tran.
Gương mặt thân quen của camera Tinh Tế.
Model Na Bư. IMG_2965box.jpg
Vì nghệ thuật không ngại gian khổ.
Lâu lâu lục ra blend ạ

trước mình ở sg thì k đc đi sinh hoạt ntn 😔
vu1808
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho minh gop anh nhe!