Thử kết nối tai nghe Galaxy Buds+ với 2 thiết bị cùng lúc, tại sao Samsung không nhắc tới nó nữa?

eddie-labo
7/3/2020 14:12Phản hồi: 89
Thử kết nối tai nghe Galaxy Buds+ với 2 thiết bị cùng lúc, tại sao Samsung không nhắc tới nó nữa?
Chào anh em, sau một thời gian vọc vạch tai nghe Galaxy Buds+ thì mình đã phát hiện ra một tính năng mà Samsung đã ẩn đi, đó là kết nối với 2 thiết bị Samsung cùng lúc. Mình và cộng cồng công nghệ đã từng mơ về chiếc tai nghe Galaxy Buds+ có thể vừa nghe nhạc, xem phim trên máy tính bảng, vừa nhận cuộc gọi từ smartphone mà không cần phải tháo tai nghe hay cài đặt phiền phức. Do đó trong bài này mình sẽ thực hiện kết nối thử Galaxy Buds+ với hai điện thoại Samsung khác là Galaxy Flip Z và Galaxy A51 xem có sử dụng được hay không nhé.

Hướng dẫn kết nối Galaxy Buds với thiết bị Samsung

tinhte_galaxy_buds_plus_2_devices (3).jpg

Đầu tiên, trên hai máy Galaxy Flip Z và Galaxy A51 mình đăng nhập vào cùng một tài khoản Google và Samsung Account để đảm bảo đồng bộ với máy chủ.

tinhte_galaxy_buds_plus_2_devices (2).jpg

tinhte_galaxy_buds_plus_2_devices (5).jpg

Sau đó, mình kết nối tai nghe Galaxy Buds+ với 1 trong 2 máy trước. Ở đây mình bật ra và kết nối trước với Galaxy Flip Z, tốc độ khá nhanh với hình ảnh hiển thị trực quan tai nghe và hộp sạc.

tinhte_galaxy_buds_plus_2_devices (6).jpg

tinhte_galaxy_buds_plus_2_devices (7).jpg

Một khi kết nối hoàn tất, anh em vào ứng dụng SmartThings để kiểm tra, tai nghe Buds+ sẽ hiển thị như một thiết bị đã gắn liền với tài khoản Samsung của anh em, sử dụng thiết bị nào của Samsung cũng có thể kết nối với chiếc Buds+ này.

tinhte_galaxy_buds_plus_2_devices (9).jpg

tinhte_galaxy_buds_plus_2_devices (10).jpg

Quảng cáo

Để chuyển kết nối từ Galaxy Flip Z qua Galaxy A51, trên Galaxy A51 cũng vào ứng dụng SmartThings, chọn Galaxy Buds+ và chạm vào công tắc để chuyển kết nối qua A51.

Kết nối đa thiết bị (?) và vì sao Samsung không còn nhắc tới tính năng này

tinhte_galaxy_buds_plus_2_devices (11).jpg

Như vậy, anh em có thể thấy Galaxy Buds+ thực tế không kết nối với hai thiết bị cùng lúc, mà chúng ta gần như vẫn phải chuyển một cách thủ công, lướt qua hàng đống menu rồi mới có thể chuyển Buds+ sang sử dụng với thiết bị khác. Ngoài phục vụ cho một số người dùng đã nằm trong hệ sinh thái Samsung thì rất khó để thuyết phục số đông còn lại. Nhất là khi smartphone/tablet Samsung không ổn định bằng đối thủ Apple, mà trải nghiệm kết nối và sử dụng cũng chưa thể vượt qua được AirPods. Có lẽ đó là một phần lí do Samsung không đả động gì đến tính năng này nữa.

tinhte_galaxy_buds_plus_2_devices (1).jpg

Vẫn chưa biết được liệu Samsung có cập nhật tính năng này cho Galaxy Buds+ hay không, với phần cứng Bluetooth 5.0 thì Buds+ hoàn toàn kết nối được với 2 thiết bị. Mong Samsung sẽ tìm được cách hoàn thiện tính năng này trong bản firmware sớm nhất trong tương lai.

Quảng cáo

89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Được đấy
arbre
TÍCH CỰC
4 năm
@Thu_huong.tran Có ai cho mình xin cái hình nền này https://photo2.tinhte.vn/data/attachment-files/2020/03/4929008_tinhte_galaxy_buds_plus_2_devices_9.jpg
arbre
TÍCH CỰC
4 năm
@Potter257 Cảm ơn bạn
Cái giao diện kết nối không thể nào giống hơn được nữa =))))))))
@baohungle suỵttttt. nói nhỏ thôi
@baohungle công nhận :eek:
@baohungle 😃
@baohungle Yên tâm, đang sáng tạo lại thôi, cái icon còn chôm dc để thuyết trình mak, tầm này còn liêm sỉ j đâu mà tội j ko chôm😃
j.shjn3
ĐẠI BÀNG
4 năm
@baohungle Cái gì cũng phải làm na ná giống mới chịu cơ!
Câu view à
Đt samsung có thể kết nối bluetooth với 2 thiết bị cùng lúc (chất lượng âm thanh ở thiết bị 2 sẽ giảm đôi chút). Vậy tại sao samsung lại ko để Buds kết nối với 2 thiết bị cùng lúc nhỉ?
Kabm
CAO CẤP
4 năm
@Mr Special One Nguy hiểm lắm, vợ nó nghe trộm. Hiện giờ nó kết nối cùng tk samsung
@Kabm Kaka. Kinh nghiệm ghê. Có lẽ ng tạo ra tính năng kết nối cùng lúc 2 thiết bị của Buds+ cũng ở trong hoàn cảnh này nên hiểu quá rõ bác nhỉ? 😁
Do đặc thù Android nên chuyển đổi phức tạp thôi 😁
nguyenkain
ĐẠI BÀNG
4 năm
@BlackBerryz Dùng thử Jabra 75t chưa b ? Kết nối 2 thiết bị 1 lúc ngon hơn Airpod luôn !
quang577
TÍCH CỰC
4 năm
Ko liên quan đến bài nhưng có bác nào đã thử qua Buds+ và Sony 1000 XM3 chưa? Cho mình xin đánh giá về chất lượng âm thanh với. Trước thử Buds thì khá ấn tượng và vô địch trong tầm giá của nó. Buds+ cải tiến 2 driver ko biết chất lượng âm thanh có cải thiện đáng kể ko?
hungmap0090
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mytyleson đang dư cái, bán 2tr6, bạn thích qua lấy
iupxlam
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mytyleson thấy buds phù hợp nghe EDM hoặc quẩy Vinahouse hơn là mấy dòng nhạc nhẹ nhạc pop
Mytyleson
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hungmap0090 chốt giá 2tr ship em ạ
hungmap0090
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mytyleson bạn kiếm 2tr ở đâu bán, mình mua hết nhé
"Mình và cộng cồng công nghệ đã từng mơ về chiếc tai nghe Galaxy Buds+ có thể vừa nghe nhạc"
Có làm dc đâu mà nhắc, chứ làm dc thì đã nổ tung trời. Làm ít sít ra nh là tài nghệ của ss, zoom đến 100x xài dc 30x mà cứ ra rả 100x tuyệt vời lắm😃
DongHoTheKy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Barbatos À có nhiều video rồi... giật tung chảo chứ ko phải tung quần đâu
@DongHoTheKy Cái đám seeders chỉ giỏi tuyên truyền chứ kiến thức thua con nít 3 tuổi, cơ bản trong quay phim khung hình tối thiểu mượt mà là 60 fps, 30 fps chỉ là tạm thôi, nếu quay các cảnh speed nhanh sẽ giật vì khung hình ko theo kịp dù có bật chống rung cũng ko khắc phục dc, dân quay vblog ai chả biết... ngon nhất là quay từ 120 fps, hy vọng ip ra luôn 4k120 chứ còn đú trào lưu 8k chả dc ích lợi j vs cái fps < 30 cả😃
DongHoTheKy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Barbatos Chuẩn men like
@Barbatos Giấu tên hồi nào nhỉ. Dùng 5C màn hình bé quá nên nhìn nhầm ak 😁
Cũng có thể SS ko biết 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
anh SAM chơi chưa ngon
kết nối 2 thiết bị cũng lúc để làm gì nhỉ
quyan12
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xịn
Làm tốt thì cũng hay ho đấy chứ, với những người dùng 2 đt thì kết nối một con chơi game, con kia vẫn thường trực để trả lời khi có điện thoại đến. Không liên quan đến bài nhưng công nhận con flip Z nhìn lạ và đẹp thật, nhất là khi gập lại
linkking
TÍCH CỰC
4 năm
@trieuniemvui thế lại vấn đề là máy nào sẽ hỏi bác 😁 máy đt hay tai nghe? Nếu tai nghe phải hỏi thì chắc phải làm to như mấy con overhead mới đc quá.
@linkking Tất nhiên là máy có chuông đt rồi, vì khi có đt bao giờ cũng cầm lên xem ai gọi và có nghe hay ko mà nhỉ?
linkking
TÍCH CỰC
4 năm
@trieuniemvui Thế thì có khác gì cách hiện tại đâu bác, vẫn phải cầm đt để chuyển kết nối thôi 😁
@linkking Khác ở chỗ nó thường trực và ko cần phải chuyển đổi kết nối từ cái chơi game sang cái có đt, chứ cầm điện thoại thì đương nhiên không làm khác đc vì khi điện thoại đến thì động tác đầu tiên là xem ai gọi đến để quyết định có trả lời hay ko
đã thử buds đời đầu và vẫn trung thành vs sony đại đế 😁 . Đợi coi năm nay sen có ra con mới ko thấy cũng ưng sen vs jabra về mấy con không dây này r :D
Head
TÍCH CỰC
4 năm
Cái người ta cần là một máy có thể kết nối nhiều tai nghe. Chứ một tai nghe kết nối cùng lúc 2 máy để đốt nhan trên bàn thờ à.?? Rãnh rỗi đúng chất Samsung
Nếu quay lại dùng Android, tôi sẽ dùng SONY.
Ở đâu bán bud+ quà tặng nhỉ các bác .
@tinhcmnte Bác vô nhattao.com mình thấy bán 2tr8 hay 2tr9 gì ấy. Hiện tại giá còn hơi cao, vì giờ có 2 phiên bản nên giá có giảm cũng ko giảm mạnh quá như lúc đầu đc.
@Nhâmdần Ngựahoang Thanks bác
Joey9
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tinhcmnte Mua chính hãng bảo hành đổi trả 30 ngày thì ra Cellphones bán ~3t5. Mình thì mua ở đây
Mình nghĩ rằng tính năng này không quá khó trong cùng hệ sinh thái Samsung. Có lẽ còn vướng gì đó với thiết bị của các hãng khác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019