Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thử làm hình AI với Adobe Firefly: nhanh, đẹp, cần dùng thêm ChatGPT dịch yêu cầu

cuhiep
29/3/2023 0:59Phản hồi: 63
Thử làm hình AI với Adobe Firefly: nhanh, đẹp, cần dùng thêm ChatGPT dịch yêu cầu
Sáng nay Adobe cho mình dùng thử trình tạo ảnh bằng AI mà mình đăng ký dùng thử cách đây mấy hôm. Kết quả mình thấy rất hài lòng về khả năng của Adobe. Mình viết nội dung yêu cầu và nó tự động làm ra cho các hình đúng như ý mình muốn.

Adobe là cty làm app xử lý ảnh hàng đầu thế giới với Photoshop, Lightroom, Illustrator… cho nên hình ảnh được AI của họ tạo ra có thể thêm nhiều yêu cầu liên quan đến việc xử lý ảnh số. Ngoài nội dung hình ra anh em còn chọn được góc chụp từ trên xuống hay từ dưới lên, có xoá phông hay không, màu chủ đạo là màu sáng hay tối…

Mình cũng dùng ChatGPT để giúp mình truyền đạt yêu cầu cho Adobe Firefly. Tức là mình sẽ đưa ra yêu cầu bằng Tiếng Việt. ChatGPT sẽ viết lại thành Tiếng Anh và mình gửi yêu cầu bằng Tiếng Anh cho Adobe FireFly. Mời anh em xem hình, phần yêu cầu vẽ hình mình ghi dưới hình:

cuhiep: “một đôi tình nhân đang hôn nhau dưới chân cầu thang và có ánh sáng chiếu qua từ phía sau...”
ChatGPT: "A couple is kissing under the staircase and there is light shining through from behind."

cuhiep: “cô gái tóc đỏ đang sử dụng máy in trong văn phòng có nhiều người xung quanh”
ChatGPT: “A red-haired girl is using a printer in an office with many people around.”

cuhiep: “Một cảnh đồng quê ở phía bắc Việt Nam với trẻ em chơi đùa, có cả trâu và cánh đồng lúa”
ChatGPT: “A rural scene in northern Vietnam with children playing, including buffaloes and rice fields.”

cuhiep: “tổng thống Mỹ Trump đi bên cạnh máy bay Airforce one”
ChatGPT: “US President Trump is walking alongside Air Force One airplane.”

Yêu cầu này không được Adobe Firefly đáp ứng vì vi phạm quy định tạo hình của họ. Tức là các yêu cầu có hình ảnh của người khác, bạo lực, khoả thân… sẽ không được.

Hiện tại có nhiều ứng dụng tạo hình AI. Anh em chia sẻ thêm nha. Mình dùng Adobe Firefly.

Quảng cáo

63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HoaSoTu
ĐẠI BÀNG
một năm
Ấn tượng quá, AI dùng đúng sẽ là một công cụ tốt.
tuyệt quá 😁
Quá tuyệt vời. Cơ mà nếu một người khác cũng có những yêu cầu như A Hiệp thì nó có tạo ra 2 tranh giống nhau không ạ?
@phoden Vấn đề là chỗ này đó bác.
@Trader-Vô Danh -Yêu Công Nghệ Tranh vẽ ca nhạc hoạ của AI generate ra ông định đi đăng ký bản quyền sáng tạo ah?
@Trader-Vô Danh -Yêu Công Nghệ dạo này margin sao rồi bác,lỗ âm bao nhiêu vậy ạh😔hic
@toilachi9 Chứng mình đánh Hold,ko margin. Forex trade Gold buy long Liên tục.
Công nhận là công nghệ AI ngày càng mạnh, lướt nhanh qua khó phân biệt đc thật giả
Bức đầu tiên "trẻ em chạy trên cánh đồng" - đứa trẻ nhìn như người Châu Phi
Cái này nó có chuyển ảnh của mình sang dạng art ko ad?
@anhlt Có lựa chọn bên menu bên phải hình đó bạn
@cuhiep oh hay quá để mình down về dùng thử xem
@anhlt cái này đăng ký dùng trên adobe, rồi họ ok thì nó diễn ra online trên trình duyệt, máy chủ làm cái này nó ở trên mây hihihi
@cuhiep Sao mấy con trâu sừng nó ngộ quá!
Mình nắm code được cái công cụ này thì ngon, được kêu vẽ mọi thứ tùy thích không bị giới hạn cấm
Cũng hay ạ 😃
Cười vui vẻ
AI này có vẻ ngon hơn ông Playground, ông kia toàn vẽ hình quái dị
@cuhiep Sếp xóa mất comment của tôi rồi, tôi không biết là sếp viết tiếp cái gì đâu sếp. Tôi chúc sếp để anh em tinhte thấy đáng quý chứ không đáng thương sếp nhé. Chúc sếp may mắn ...
Cười ra nước mắt
@hungnvpro Bạn muốn mình bao dung nhưng sao bạn lại muốn mình ko bao dung với thằng kia? Trong khi nó đóng góp còn bạn đóng góp cách khác? Bạn có bao giờ tự xem lại hành động của bạn xem đúng hay sai ko ?
@cuhiep Thằng nào vậy sếp 😁, tôi đang nói chuyện với sếp và từ trước tới nay chưa bao giờ có câu nói nào bất lịch sự với sếp là đủ rồi, còn thằng nào như sếp nói nó mơ hồ quá tôi không rõ. Thôi chúng ta dừng câu chuyện tại đây sếp nhỉ, không nên nói sang những việc khác ngoài phạm vi nếu không lại thành công kích cá nhân đấy sếp. Chúc sếp thành công ...
Cười ra nước mắt
@hungnvpro Vẫn không dám nhận… tốn công
@cuhiep Tôi phải đi họp rồi, một lần nữa chúc sếp thành công...
Cười ra nước mắt
Minh cũng dk mà sao chưa nhận dc thư mời chán ghê
AI rất tuyệt với nhưng mà vì lo thất nghiệp quá
TangLy
ĐẠI BÀNG
một năm
Sáng nay mình có thử với Midjourney, kết quả cũng khá là ấn tượng. Mình yêu cầu AI tạo hình ảnh 1 nam thanh niên người Việt Nam, đang giận dữ, và cô bạn gái đối diện, đang yên lặng, và đây là kết quả.
Hình chụp hay AI vẽ mà thực quá vậy trời
trời ơi, ấn tượng quá!
@Hương Đồng Gió Nội quá ấn tượng, toàn trâu 3 sừng và em bé dị dạng
Mắc ói quá
Các bạn cứ thử nghĩ xem 3 năm nứa A.I sẽ làm được gì?
Qúa hay
Nhìn qua thì thấy ấn tượng. Nhìn kỹ thì thấy trừu tượng. Sắp xếp khá buồn cười

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019