Thử mua tuýp Polywatch về đánh bóng mặt kính nón bảo hiểm (kết quả tốn tiền vô ích)
Nam Air
5 thángBình luận: 89
Thử mua tuýp Polywatch về đánh bóng mặt kính nón bảo hiểm (kết quả tốn tiền vô ích)
Mình đội mũ bảo hiểm AGV Blade được 3 năm rồi, cái kính phía trước đã trầy nhiều, hôm nọ tìm mua kính thì được báo giá tận 1tr8 cho tấm kính đắt quá. Mình tìm giải pháp đánh bóng kính để tiết kiệm tiền.

Mình biết đến Polywatch là một sản phẩm chuyên dùng để đánh bóng mặt đồng hồ bằng mica, mình suy luận rằng mặt kính mũ bảo hiểm cũng bằng mica, chăc sẽ đánh bóng được bằng Polywatch, nên mình mua về để đánh bóng.

Mời anh em xem kết quả bằng video:

Lưu ý với anh em là Polywatch nó có loại cho mặt đồng hồ mica và mặt đồng hồ kính, lúc mua thì mình mua loại dành cho mặt mica, mặt nhưạ trong.

Quảng cáo

Mình đọc hướng dẫn trên mạng là bôi polywatch lên mặt kính rồi để 3 phút, sau 3 phút thì lấy vải mềm chà theo vòng tròn trong vòng 3 phút nữa sẽ có kết quả.

Cái tuýp Polywatch mình mua trên mạng với giá 120 nghìn cho 1 ống 5g, đắt vãi cả ra. Nếu dùng cho đồng hồ chắc sẽ được khoảng 10 cái mặt đồng hồ, còn dùng cho mặt kính bảo hiểm thì được 1 cái thôi 😁

Đây là cái kính của mình, nó bị xước khá nhiều và khá đều trên mọi khu vực mặt ngoài của kính :D

Đây là tuýp polywatch mình mua 120 nghìn.

Quảng cáo

Bôi lên kính, chờ 3 phút cho ngấm (theo hướng dẫn đọc trên mạng)

Sau đó chà mạnh 3 phút nữa nha anh em.

Kết quả: Tốn 120 ngàn mà cũng vậy, không cải thiện gì mấy.

Kết luận:

Quảng cáo

• Polywatch chỉ phù hợp đánh bóng mặt đồng hồ hoặc mặt mica nhỏ thôi.
  • Mình thử lấy 1 ít Polywatch ra đánh bóng mặt đồng hồ Casio bằng nhựa thì thấy nó bóng lên thật.
  • Còn mình đánh bóng kính nón bảo hiểm thì thấy không có tác dụng gì rõ rệt.
  • Anh em cần đánh bóng mặt đồng hồ mica thì có thể mua Polywatch trên Shopee với giá khoảng 120 ngàn 1 ống.
  • Anh em đừng mua nó về để đánh bóng nón bảo hiểm nhé.

Anh em có giải pháp gì cho các tấm kính nón bảo hiểm bị trầy không? Anh em xử lý thế nào chỉ cho mình với…

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

88 bình luận
Trước thử dùng Cana cũng vô dụng 😥
mrqd
TÍCH CỰC
5 tháng
@anhtuannd dùng thử cau khô hoặc lá chuối khô đi, tuy nó không hoàn toàn nhưng rất là vô cùng cực kì rẻ
Jun.88
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Nam Air Anh phải dùng chà nhám siêu mịn sau đó đánh lại thật mịn r qua bước đánh bóng , nhưng thực ra sau đánh bóng cũng chỉ dc 8/10 mặc dù ko còn vết xước nhưng độ trong của kính giảm khá đáng kể
@Jun.88 Cám ơn bạn, thôi mua nón mới 😁
Jun.88
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Nam Air Cái này thích thì làm theo kiểu diy , em mua cái máy đánh bóng khoảng 500k , vừa đánh bóng dc xe và các thứ , thay đầu có thể làm chổi cọ vệ sinh hoặc máy cắt cầm tay cũng vui
antonior
TÍCH CỰC
5 tháng
Xe em có nội thất đen bóng cực dễ trầy, có cách gì đánh bóng lại không anh Nam Air
@antonior mua xe mới còn xe cũ đưa cho người nha đi nha 😁
antonior
TÍCH CỰC
5 tháng
@Nam Air em có vợ rồi anh ơi 😔
làm như anh nói ngủ so far luôn
@antonior Đồ gỗ hay nhựa ? Nếu nhựa thì đánh semi còn gỗ thì dễ lắm. Cái đó thì mình..............hem làm được. Hhahahahah
@antonior Coi nóa có gan mấy ngày ? Thiếu hơi thì ...thèm bạn chưa nghe a. Bạn đi nhậu vài ngày nó sợ liền. Vì nhâu là buồn mà buồn thì ....nhiều chiện nói lắm. . Nếu tui nói không đúng cho thằng hàng xóm té bể hột mít lun. Hahahahahah
mặt kính nón bảo hiểm nếu mình không nhầm thì làm bằng Polycarbonat nên khá cứng, đánh không ăn thua đâu. mình dùng máy đánh bóng kèm với kem chuyên để đánh mà chỉ được hơi hơi, các vết hơi sâu là chịu, nên đành ra mua kính mới lắp vô. haha
@hoang99992003 😁 chắc mang thêm thời gian nữa rồi mua nguyên cái nón mới quá!
sdvn
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@hoang99992003 Bạn này nói đúng rồi, kính mũ bảo hiểm hầu như làm bằng polycacbonat (dẻo bền chống va tốt hơn mica), chưa có giải pháp dễ dàng nào để đánh bóng và loại bỏ vết xước cả, nếu cố thử thì dùng nhiệt mà đúc lại. Còn lớp che đèn xe phía ngoài hay mặt kính đồng hồ chỉ là nhựa chất luọng cao thôi (cứng, giòn)
thấy mua kính mới hợp lý hơn 😃
long_pn
TÍCH CỰC
5 tháng
@Nam Air Lúc trước có comment là khi mua nón phải tìm hiểu về kính thay thế. Nhiều người cãi là nón xịn thì kính ko bị trày
@long_pn ai cãi chứ mình không cãi rồi đó 😁
@long_pn Kính nào mà k trầy. Thằng nào nổ banh trời. Kính cho AGV Pista nó còn trầy nói chi mấy cái khác.
duyez95
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Nam Air agv 4 củ kính 1 củ 8 :v,mình nón kyt kính có 540k
rayz
TÍCH CỰC
5 tháng
cana ôtô + máy đánh bóng chuyên dụng may ra 😁
em nghĩ là phải chà nhám nước rồi mới đánh nha, như đánh cà na ấy, chứ đánh k thì sao bóng hết trầy được 😁
Chuẩn rồi nè, chà nhám rồi dùng kem đánh bóng như đánh đèn xe hơi thôi 😆 ba cái kem này chắc chỉ hiệu quả với xước dăm thôi.
thay cái kính mới bằng giá mua cái tuýp vô dụng này
@linh_pro91hp Mấy cái nón xịn kính nó toàn tiền triệu
haha nên mở thêm kênh Air rì viu, giống như của Kiên rì viu đó, quay cảnh ném lên trời mấy sản phẩm không như quảng cáo
Cám ơn bài viết của bác giúp anh em đỡ phí tiền, trước có cái nón Shark kính trầy quá mà không biết cách nào, mua kính mới thì ở Vietnam không có, đành cho thằng bạn luôn cái nón
thegate
TÍCH CỰC
5 tháng
Xước sâu vậy phải dùng nhám để san bằng vết xước đã, đánh nhám độ mịn cao dần, rồi công đoạn cuối cùng đánh bóng bằng kem+phớt lông cừu (dùng máy đánh bóng).
Cũng cần phải xem kính loại gì, có tráng/phủ lớp gì đó không đã
thegate
TÍCH CỰC
5 tháng
1 vài vết khắc phục bằng cách bôi sơn móng tay trong suốt vào đường xước, trông giảm hẳn. Còn xước như mặt giặc thì tốt hết là mua mới, còn tự làm thì dễ chữa lợn què thành lợn chết lắm
ptp49
CAO CẤP
5 tháng
@thegate Bôi sơn vào đi đêm tối bác sẽ thấy được độ ảo giác mà không phải chơi đá.
@thegate Thêm nữa là đi mưa càng ảo giác hơn.
Tôi chưa bao giờ tin mấy cái món đồ tân trang kính xước, bản chất xước hằn sâu vào thân kính thì đã làm biến dạng kính rồi dẫn đến làm sai khác khúc xạ ánh sáng, nên dù có trong nhưng nhìn qua đều gây khó chịu.

Nhân thể lại nói đến mấy cái tấm chắn giọt bắn tự tạo từ bìa trong, không hiểu tác dụng thế nào chứ chắc chắn có hại đến mắt nếu dùng thường xuyên trong thời gian dài, có thể dễ thấy phản ứng của cơ thể đó là nhức đầu chóng mặt.Nên là khẩn cấp chưa có cái dùng thì liều dùng, lâu dài nên mua hàng xịn mà dùng.
đọc câu kết quả mà chán =))
Trước mang kính cho gara ô tô họ đánh bằng cana + máy chà, cải thiện được những vết xước dăm, xước tóc, còn những vết xước sâu thì chỉ mờ đi hoặc vẫn y nguyên.
Khanh TT
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Polywatch là đúng không được j rồi? Chỉ wash mà, mua Polywax hoặc Polywash nhaaaa 🤣🤣🤣🤣
Ngày xưa tôi học theo mạng đánh bóng màn con sf pro xước và kết quả xước toe toét =))))
Năm ngoái học mạng dùng nước xúc miệng tẩy lớp chống loá Macbook kết quả hỏng màn thay 10 triệu =)))))
Đừng có nghe bọn mạng nó dạy vớ vẩn
Cười vô mặt
@Quốc Đạtt Ko gặp bác sớm 😆
@Quốc Đạtt Có phải đỡ mất 10 triệu ko
@bomduc :v Thật không có duyên rồi
@Quốc Đạtt
Im lặng đi

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019