Thử mức độ hao pin của Apple Watch Series 7 trong một ngày sử dụng

Mikeknowsme
18/1/2022 3:37Phản hồi: 128
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng vừa mua con SE, dùng hằng ngày thì được 1.5 ngày là hết pin. Nhu cầu của mình thì cũng chỉ xem tin, xem giờ, đi tập (1h/ ngày). Nói chung hơi thất vọng, nếu mà Garmin đồng bộ IOS tốt hơn thì chắc sẽ không mua Apple Watch.
@loyal_brave_01 thấy garmin đồng bộ bằng cái app connect cũng ổn mà
@loyal_brave_01 đợt trc mình cũng sài 1 còn SE như bác, Cũng chỉ thông báo tin, xem giờ, tập cũng như bác. Nhưng pin tầm đc hơn 2 ngày.
Giờ đổi sang con 7, sạc thử 100 lúc 11h đêm sáng dậy thấy tụt 40%
winter1989
TÍCH CỰC
2 năm
@lekhanhtrung123 Chán lắm bạn ạ, nhiều sang garmin toàn tắt hết thông báo cho đỡ phiền. Mấy cái đơn giản như thời tiết trên mặt đồng hồ cũng ko đúng, và lúc thì hiện lúc thì ko, mặc dù ngày nào cũng bật garmin connext vài lần để sync. AW thì khác hẳn, chắc do cùng hệ sinh thái nên mọi thứ mượt mà,
Cập nhật nhanh chuẩn, thông báo thông minh
Khoa81
CAO CẤP
2 năm
Đeo mà ngày nào cũng sạc thì tính năng theo dõi giấc ngủ để cho chó ăn à, đồng hồ mà đeo ngày nào cũng phải sạc chán lắm, hứng thú được vài ngày đầu vọc vạch chủ yếu là nhận thông báo từ điện thoại và tập thể dục mỗi ngày nếu ngày nào cũng phải sạc là chán vài bữa vất xó trở lại đồng hồ truyền thống ngay
doublerick
TÍCH CỰC
2 năm
@Khoa81 Mình xài theo dõi giấc ngủ, full thoải mái luôn chả hạn chế cái gì cả thì 24 tiếng còn 39 -4x% , xài esim nhưng hay mang iphone theo.
HoaTrungTin
ĐẠI BÀNG
2 năm
Vậy là càng sử dụng nhiều pin càng trâu. Hehe
winter1989
TÍCH CỰC
2 năm
Sr5 ngày nào chạy 1 tiếng buổi sáng thì 6h tối về còn cỡ 40%, ko chạy thì phải còn trên 50%. Xem thông báo là chính, để full mọi thứ k tắt gì. Trung bình chạy 1 tiếng gps độc lập hết 10-15% pin, chạy mà đem iphone thì chỉ mất 5-7% cho 1 tiêếng chạy bộ.
winter1989
TÍCH CỰC
2 năm
@winter1989 À đồng hồ đã dùng 2.5 năm, pin còn 87 %
Ae đi công tác hay du lịch mang sạc gì cho AW nhỉ?
Mình đang dùng cái iWalk 9000mAh mà nó sạc chậm kinh khủng luôn. Chán quá...
@qng171 bác xài series mấy nhỉ, dây có cũ hem
@Mikeknowsme À, e khi mua Aw là mua luôn cái wireless charger 3in1 của Mophie rồi nhân lúc dây zin còn mới e bán luôn rồi.
Sau đó mua cái iWalk 9000mAh để khi đi đâu đó thì dùng. Còn ở nhà thì là sạc bằng dock 3in1 kia.
Con iWalk 9000mAh thì nó có lightning cable đi kèm, nên sạc cho idevices vs Aw k cần dây dợ gì cả. Có điều nó sạc cho aw quá chậm mà thôi.
E đang tính mua cái Anker Magnetic charger for Aw Portable nó output dc 5W thay cho cái iWalk 9k...
@qng171 Có ở SG không? Mình tặng cho bác dây sạc aw usb-C lun nha (của apple)
@Mikeknowsme Cám ơn bro <3 Em ở HP cơ ạ.
Đợt này dịch quá nên e đang tính cuối tháng lên rừng cắm trại vài ngày. Nên đang tìm.
Bro ở SG thử tìm và trên tay cái Anker Magnetic portable thử xem.
baotk95
ĐẠI BÀNG
2 năm
pin ko bằng apw s3 ah, mình deo phải đc 2 ngày ms phải sạc
vietrich09
TÍCH CỰC
2 năm
AW nếu có workout thì được 1 ngày. Ko có workout thì được 2 ngày. Nên các bạn ko cần so đo pin làm gì cả.
đeo Apple Watch được cái là sang trọng, nhìn vô cái là biết đó là sản phẩm của Apple nhưng tiếc là nó không phù hợp vs mình, vì thời gian trước đây mình là lính chiến trong hải quân nên môi trường phức tạp, vận động mạnh vì vậy mình chọn dòng T-REX PRO, giá rẻ phù hợp vs môi trường công việc của mình, nếu loại bỏ mấy cái như thiết kế sang trọng, nhìn dễ nhận dạng hay thông minh, màn đẹp thì còn lại T-Rex Pro ăn đứt AW7, tiếc là T-Rex Pro nó chỉ đo được Calo khi luyện tập thôi còn lại im re 😆
đeo amazfit. cảm biến đủ kiểu, đo chạy đủ kiểu,7 ngày vẫn thừa thãi, 10 ngày vẫn chưa buồn xạc. Apple đúng là chỉ bán phong cách sống. mình thì thực dụng, tiện thì sử dụng, thế thôi.
Le Vovan
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đang xài IP nhưng phải dùng Huawei GT3 vì cục pin 14 ngày thay vì ngày nào cũng lo sạc cho aw
le_nam_16
TÍCH CỰC
2 năm
@Le Vovan GT3 xài ổn trên IP không bác, đang tính xúc e này mà nghe vụ zalo nhiều ng bị quá, e hay làm việc nghe gọi qua zalo mà như này thì cũng băng khoăn
Le Vovan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@le_nam_16 Gt3 nghe gọi zalo trên android không được. Trên ip thì nó tưởng gt3 là loa bluetooth, mình chỉ cần thêm thao tác bấm chọn loa iphone hoặc loa ngoài thôi
le_nam_16
TÍCH CỰC
2 năm
@Le Vovan hiện giờ trên ip có đổi dc mặt đồng hồ k bác.có hay bị mất kết nối vs ip k. đang tính mua xài cho ip mà còn lăn tăn quâ
Le Vovan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@le_nam_16 Trên ip mặt đồng hồ bao la đổi mỏi tay free. Ip ở ngoài tầm bluetooth thì mất kết nối, tới gần thì nó tự kết nối lại thôi
cuongbu
TÍCH CỰC
2 năm
Vui vẻ mà
Mỗi tối tháo ra để dock là sáng mai lại sẵn sàng hiii
akunemedia
TÍCH CỰC
2 năm
Apple định hướng sản phẩm là có nhiều công năng, độ mượt mà và tương thích đa ứng dụng. Như vậy nó cần 1 con vi xử lý mạnh để gánh được rất nhiều thứ.

Các hãng khác như Huawei, Samsung... thì lựa chọn hướng an toàn hơn là trang bị vi xử lý nhà trồng hoặc từ Qualcomm để hướng tới việc sử dụng ít hiệu suất hơn, chủ yếu để kéo dài thời lượng pin. Đánh đổi là trải nghiệm kém mượt mà, tốc độ khung hình thấp. Mở app chậm chạp, đa nhiệm kém hơn.

Nói chung là tuỳ nhu cầu mà lựa chọn sản phẩm phù hợp thôi.
@akunemedia Đúng nhỉ, cầm mấy con chạy wear os cứ khựng khựng, hay amazfit gì đó cũng cầm xài k cho cảm giác smooth. Pin Aw gánh quá nhiều thứ
kemkem87
TÍCH CỰC
2 năm
nói chung là pin được 1 ngày thôi, mình vẫn lựa chọn AW để đeo hàng ngày, tất nhiên là phải dùng chung vs iphone rồi 😁
oxechip
TÍCH CỰC
2 năm
huawei band 6 quá ngon cho mỗi ngày,
ngoài cái ko được đẹp thôi (cá nhân)

nó thay cục rung iphone,
nhận thông báo ổn
theo dõi đi bộ
biết được mình ngủ bao lâu,
pin cũng được xung quanh 10 ngày

giá cũng hợp lý, sau này chai pin thì thay phiên bản mới .

còn giải quyết khâu hình ảnh, cần đẹp , đi tiệc , giao tiếp , thì mình dùng đồng hồ cơ cho tiện.
cuongtq88
ĐẠI BÀNG
2 năm
@oxechip Mình cũng thích con này, chủ yếu thông báo với sức khỏe quá ok. Nhưng kẹt nổi là hình như mỗi khi thông báo tới chỉ rung chứ k hiện lên màn hình đk bạn, mà nhu cầu mình chạy xe cần biết thông báo của khách hàng gửi quan trọng hay không để ngừng xe trả lời
oxechip
TÍCH CỰC
2 năm
nhược điểm:
không có gõ 2 lần để đánh thức,
thời gian tắt màn hình khá nhanh
ban đêm đang ở tư thế nằm, đưa lên thì nhiều lúc nó không mở
mấy cái cần bấm giờ , thì ko có chỗ nào đưa ra cho nhanh, phải bấm nút bên hông đồng hồ, rồi qua vài vòng
tin692
ĐẠI BÀNG
2 năm
AW S7 của mình cũng vậy, từ 8h sáng đến tối về là còn tầm 45-50%. Tắt cái đưa tay lên tự sáng (cái viền xanh khiến mình khá khó chịu) còn lại bật hết, workout chỉ khoảng 30p.

Cơ bản mình thấy S7 nhìn đẹp, màn to, độ sáng cao, band leather link ngon, connect tốt với iphone (dùng đc apple pay), rất phù hợp ng làm văn phòng. Mặc dù mình ko có thói quen đeo đồng hồ đi ngủ nhưng vẫn ko thực sự thích đeo AW bằng smart band, Miband có pin trâu hơn, cảm khác đeo nó informal, và hoạt động thoải mái hơn. Tất nhiên là watch, smart watch, và smart band nó khác nhau.

Ngoài ra thì có một thứ mình thấy khá khó chịu là có tin nhắn fb msg thì nó chỉ hiện tên người gửi mà ko hiện nội dung do để lock screen. Tuy nhiên, nếu ko để lock screen thì lại ko dùng đc apple pay. Cài đặt cho phép hiện summary nhưng cuối cùng cũng chỉ hiện tên người gửi chứ ko hiện nội dung cho đến khi tap vào. Nói chung là với mình thì cái này khá là kì.
boozyer
CAO CẤP
2 năm
tóm lại nếu mà ko tăng pin thì sẽ ko nâng vì sr5 vs mình vẫn đủ dùng
tuan.single
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đã dùng Sr 5 bản thép và vứt vì quá mệt mỏi với cái việc cứ phải sạc.
mình up lên sr7 từ sr3, thì cảm nhận là sr7 hao pin hơn sr3 (đang dùng được hơn chục ngày), thứ 2 là sạc full lâu hơn sr3 (đang dùng chung sạc với sr3 chứ không xài sạc sr7)
đang tiếp tục xài theo dõi xem sao, cảm giác pin không được thoải mái như sr3...
SW mà pin chỉ đủ trong ngày thì thôi không đáng xài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019