Thử nghịch Gear VR: vui, trải nghiệm tốt nhưng nội dung thực tế ảo vẫn còn đơn giản
Duy Luân
6 nămBình luận: 170
Tai Cụp
TÍCH CỰC
6 năm
Mod có nhầm ko, hình đầu trang thì game đó không thuộc Gear VR mà ta :3
zFlashz
ĐẠI BÀNG
6 năm
klq nhưng mình chỉ hơi liên tưởng vui tí thôi hihii
Màn quad hd, ma trận pentile, super amoled, vẫn còn nhiều điểm yếu lắm. thế mà nh thánh vẫn còn nghĩ quad hd có thể xem vr hoàn hảo, mà chả biết nội dung thì nghèo nàn, giá vr còn cao, vậy mà cứ lấy vr làm chuẩn mực cho smp
A ơi cho em hỏi, a có dùng được trình duyệt samsung internet gear vr không, trìn duyệt samsung internet gearvr của e nó bị lỗi không có bàn phím và không sử dụng được svoice.😔:(
@lamlam1a lạ vậy nhỉ, mình dùng ss internet trong gear vr vẫn có nút hiển thị bàn phím mà
@cascadeur1987 Sao samsung internet vr của mình khong dùng được nhỉ, khi kick vào nó hiện lên bảng nhỏ có hình biểu tượng bàn phím nhỏ nhưng ko kick ra bàn phím đánh chữ đc, s voice cũng không tác dụng, ấn đóng lại thì đơ lun, phải ấn nút báck quay lại home 😔:(
@lamlam1a bạn vào app oculus trên dt xóa ss internet rồi tải về lại xem sao
@cascadeur1987 Để mình thử, thanks bạn.
Như ảnh đấy, tới đây là ko dùng dc cái gì nữa.
OH_MyGod
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đây là trai nghiệm khi xem JAV bằng kính thực tế ảo nè. http://xem.vn/video/video/18577
Đã ^^
NewSky11
ĐẠI BÀNG
6 năm
phải màn 4k xem mới rõ được chứ 2k vẫn còn bị chưa nét thì full hd tệ hơn nhiều
macximot
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng đã trải nghiệm. Và chốt lại giờ chưa phải là thời gian thích hợp để đầu tư. Nội dung trải nghiệm không đã như Pr. Âm thanh bt và đặc biệt hình ảnh mờ tịt lộ rõ pixel như đầu tăm. Xem film hd trên tv 32inch + âm thanh vòm vẫn sướng hơn nhiều lần.
Sao mình dùng phần mềm oculus video để xem phim 360 or 3D sbs đã copy vào s7e không đc, chỉ xem treen fb có sẵn trên đo lại đc, mà s7e nóng kinh luôn
@dungnv2005 Trong quyển sách hd sử dụng kính vr nó bảo là phải tạo thư mục copy file vào đúng chỗ thì phải. Bạn làm theo hd thử xem sao
Giải golf Masters, giải quan trọng nhất trong năm, cũng sẽ được phát hình ảnh VR luôn.
Hic mỗi tội mình ko có cái để xem
Set lai
Profile cho kính bằng cách soi QR code vào mã QR bất kì (mượn hộp hoặc tìn trên gg mã qr).
Mỗi mã qr kính sẽ tự gán thông tin hình ảnh cho phù hợp
Dạ hình ảnh không sắc nét không phải chỉ do cái màn pentile đâu mà còn do độ phân giải QHD ko đủ để VR nét đc....z5p còn rỗ nữa đấy ạ. Muốn nét (vừa đủ) mỗi mắt phải cở 4k, tức màn phải 8k đấy ạ... Còn nét đến mức ko nhìn ra điểm ảnh trong mọi trường thì mỗi mắt 8k là chuẩn tức màn 16k tương đương phân giải mắt người
@DoraemonX Nếu s7 là rgb sẽ khác rgbr nhé. Pixell nó ko to lên ko nhỏ đi trên cái size cho trước.
Vấn đề là rbg nó hiện các điểm ngay ngắn hơn (lưới caro nên chìm lẫn vào ảnh tốt hơn). Rgbr lưới kim tự tháp nên nó ko trùng phương ngang dọc và hình ảnh camera hay lia theo ngang dọc.....nên Pixell ko chìm vào hình ảnh
@TYA Dạ VR phóng to từng pixel ợ, thấy luôn pixel ợ nên đây chả phải là vấn đề pentile hay rbg nữa đâu ạ, hay quay về thời galaxy s1 vs galaxy s2 sẽ hiểu ạ, phân giải thấp nên cũng chả khác biệt nhiều đâu ạ,trong hiển thị hình ảnh dường như ko khác nhau mấy vì đều rỗ cả......Trong VR bạn quay 360 chứ ko phải chỉ ngang dọc ạ
A!phaikodo
TÍCH CỰC
6 năm
Con Ghẻ VR này giá 10$ thì hợp lý.
sao bạn ko nói phim nó rỗ như thế nào... chất lượng phim tệ hay do công nghệ bây giờ chưa đáp ứng nổi .
Xem VR trên điện thoại đau mắt ... ra xem 2D trên cái tivi sony 40 inch ở nhà còn sướng hơn nhiều...
xem 1 2p đầu đau đầu chóng mặt buồn nôn v~ (VR box 2 500k) Loại xịn này kpiet có z ko nữa
Cái này ngoài giá tiền rẻ hơn hololens thì nó có khác biệt mấy với Hololens ko mọi người !!!!!!!!
hieuunv
ĐẠI BÀNG
6 năm
note 5 có dùng được vr ko nhỉ.Ngoài tiệm chưa có chỗ nào cho dùng thử kính vr,mang ra thử,có tiền mà chưa dám mua
@Hornet600 Phim bình thường thì 16/9 vô tư nhé
Chỉ có 3d sbs là nó chia đôi thôi. 3d nên nó phải ghép 2 khung hình làm hiệu ứng mà
hieuunv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TidoSumo sắp xếp cuộc hẹn luôn và ngay nhỉ
@cascadeur1987 cái 3D sbs và video 360 mình coi dc , còn cái top-bottom làm sao coi dc hả bạn ? phải tạo folder gì khg ?
@DO HIEP Tạo folder "Oculus/Movies/3D", copy file phim vào folder "3D" rồi đặt trên file theo kiểu "volamtruyenky.mp4" thành "volamtruyenky_TB.mp4" (top-bottom) hoặc "volamtruyenky_LR.mp4" (left-right)
Còn phim SBS và 360 thì ko cần đổi tên ^^
ngox_IT
TÍCH CỰC
6 năm
Tiếc là nó chỉ dùng được với S7 S6 Note 5, nếu nó support tất cả các dòng điện thoại thì hay biết mấy nhỉ 😔

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019