Thử nghịch Gear VR: vui, trải nghiệm tốt nhưng nội dung thực tế ảo vẫn còn đơn giản
Duy Luân
6 nămBình luận: 170
chắc fải để dành mổ mắt mới sắm đc 1 con - chứ đeo mắt kính như nào đây..
mrphamvn
TÍCH CỰC
6 năm
Đợi apple nó nhảy vào thì nội dung mới phong phú đc

Các nhà SX lớn và lập trình viên rất ưu tiên các nền tảng đến từ apple
@mrphamvn Cũng đúng vì lúc đó có cạnh tranh
Nhưng giờ apple chưa có nhưng ta đã tận hưởng rồi
Sau này tốt hơn càng tốt
gaucon3503
TÍCH CỰC
6 năm
@mrphamvn Ví dụ Mac OS X bác nhỉ
mrphamvn
TÍCH CỰC
6 năm
@gaucon3503 Ý em nói về mobile thôi. Nó là lợi thế của apple vì vốn dĩ nó sở hữu lượng ngời dùng rất đông ,rất chịu chi, và có khả năng chi trả

Chứ laptop thì win là trùm rồi 😁
gaucon3503
TÍCH CỰC
6 năm
@mrphamvn Về phần mềm thì ko đúng. Mình làm bên phần mềm, đa phần các hãng đều làm song song hai phiên bản, có hãng làm cho Android trước nhiều hơn là làm cho IOS vì thị phần Android nhiều hơn.
Còn tại sao phần mềm cho IOS luôn ra trước thì k phải là ưu tiên, mà là làm app cho Android quá lâu.
Android xách dép cho IOS về khoản công cụ phát triển.
2ndFACE
CAO CẤP
6 năm
Đã trải nghiệm, về nội dugn là ván đề muôn thủa nhưng độ phân giải kém và màu sắc k sắc nét lắm là điều cần phải gấp rút sửa ngay 😁, đeo khá thoải mái :D
Mình muốn có bộ điều khiển cho VR, 1 số game yêu cầu bộ điều khiển. Kể cả game ko yêu cầu như bắn súng mà ko có bộ đk thì cảm giác nó ko đã 😔((
0joro0
ĐẠI BÀNG
6 năm
@h3141592653 Gear VR có để nghị bộ này và em cũng đang dùng. Hiện có 2 game mua trên oculus store là đua xe và nhập vai là dùng tay cầm. còn lại bắn phi thuyền thì dùng đầu và nút track pad trên kính.

@0joro0 gamepad này mua bao nhiêu và ở đâu vậy bạn?
Tại sao mình không thấy nó có App Youtube chứ???
hdbeo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thật là thành tựu, con người sẽ bước sang kỷ nguyên .. sống ảo, và robot sẽ trở thành thực tại & thay thế con người,

Người Ngoài hành tinh đã đạt dc mục đích của chúng mà ko phải tốn 1 viên đạn, hay chiến tranh như trong phim ảnh mà chúng đã nhồi sọ chúng ta 😃

Và Tinhte đã góp 1 tay vào công cuộc huỷ diệt nhân loại 😁
bandbu
TÍCH CỰC
6 năm
gì chứ để xem phim là không hợp lý. Các góc quay đều đã tính toán rất kỹ để đẹp lung linh. Chứ mà mình coi kiểu mình đứng đó thì lại không hay nữa
bamborock
TÍCH CỰC
6 năm
có kết nối với tay cầm nữa thì tuyệt.
@bamborock kết nối dc tay cầm chơi game nha. lên mạng search sẽ có. tay cầm để chơi các game bắn súng VR.
tamluu77
TÍCH CỰC
6 năm
Hay, nhưng giá còn hơi cao, có những phim free thì tốt.
Anhbien
TÍCH CỰC
6 năm
Hiện nay kính VR xem phim 3D sbs còn chấp nhận dc cchứ 360 thấy chán kinh
bonky
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dùng cái này xem 3D SBS cũng hay phết đấy. Nên mua cái nào có tản nhiệt tốt không thì máy nóng ran. Các bạn dùng G2, G3 nên cẩn trọng khi mua
chắc phải 2-3 năm nữa nội dung cho thực tế ảo này mới bùng nổ.
Bố Già 91
ĐẠI BÀNG
6 năm
xem nhức đầu + nội dung còn ít lắm . Mà lại còn mất phí nhiều nữa
unborn20xx
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình quan tâm đến trải nghiệm xem phim, minh hay xem phim HD trên Pubvn.net , trên smartphone thì có ứng dụng Pub để xem, ko biết là kính có hỗ trợ để xem phim ko, chất lượng có ổn ko?
viaipi
CAO CẤP
6 năm
@cascadeur1987 chắc là dùng ứng dụng gì đó kiểu vr trên trình duyệt phải ko
@viaipi ko, oculus có ứng dụng riêng để play video nhé
@viaipi Xem đc nhé
Xem bằng samsung galery. Down trong oculus lun nhé
viaipi
CAO CẤP
6 năm
@cascadeur1987 thế duyệt phim online pubvn thì thế nào?
viaipi
CAO CẤP
6 năm
Có ai review cái LG 360 VR chưa nhỉ? hình như nó có màn hình riêng kết nối qua MHL/Slimport với máy LG hay sao đó

http://www.wareable.com/vr/lg-360-vr-review
Mong giá càng ngày càng mềm để có cơ hội trải nghiệm.
@sontinh1911 mua kính VR giá tầm 300-600k trải nghiệm trước đi. xem trên màn hình 2k tốt lắm. thích màn ảnh rộng thì đầu tư SS gear VR.
binhnt35
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nói thẳng ra mấy cái kính VR China hay tất cả các kính ngoài Gear VR, Oculus CV1 và HTC Vive thì trừ khi giá tầm 150k trở xuống, không thì đừng mua, tự làm 1 cái Google Cardboard, thêm dây đeo và lót mút hoặc vải vào cho êm, là xong, chất lượng y chang, tốn nhất là mua thấu kính có tiêu cự phù hợp, biết tiêu cự quy ra diop rồi ra hàng kính thuốc, yêu cầu cắt luôn cũng được.

Gear VR bên trong nó có thêm sensor nên bắt chuyển động tốt hơn, và phần mềm của nó được tối ưu hoá với phần cứng, khác với các ứng dụng VR phổ thông trên CH play, tất nhiên giá 100$ và giới hạn trong 1 số dòng máy thì sẽ không phù hợp với người dùng phổ thông, nhưng chí ít nên biết mình muốn gì.

Trải nghiệm tốt nhất thì HTC Vive với Oculus CV1, hẳn rồi, và nhớ là đầu tư thêm 1 PC Case tầm 1000$ trở nên. Tuỳ nhu cầu thôi.

Còn chỉ muốn thử thì như trên, dư tiền thì cứ VR Box, cẩn thận đau đầu buồn nôn.
Bác nào mua VR Box 2 cứ mua, bác nào có tiền và có sẵn s6 s6 note 5 thì cứ mua samsung vr mà trải nghiệm. Em đã dùng Vr Box 1 và SS VR thì thấy:
Những j VR box 2 làm đc thì SS vr đều làm tốt (bằng phần mềm để ngắt ko cho kết nối với phần mềm oculus hoặc như em xoay ngược điện thoại lại, ko cho cắm vào cổng úsb trên kính).
Kho ứng dụng và các trải nghiệm do Oculus mang lại thì các kính của china ko có cửa so đâu. 😃 Ko phải tự nhiên fb bỏ tỷ $ để mua oculus.
0joro0
ĐẠI BÀNG
6 năm
Anh em dùng gear vr có thể tải
CB Enabler for Gear VR để chuyển sang dùng ứng dụng trên google play, xem tàu lượn, nhà mà phê lắm... ăn đứt mấy cái kính trung quốc.
Xài Iphone không có SS sao xài ta

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019