Thử nghiệm nhanh ứng dụng chat BlackBerry Messenger trên iOS
Duy Luân
7 năm trướcBình luận: 431Lượt xem: 39.676

Theo dự kiến thì đến ngày mai BlackBerry mới đưa BlackBerry Messenger lên iOS, tuy nhiên hôm nay thì app này đã xuất hiện trên kho phần mềm App Store New Zealand. Ngay bây giờ các bạn đã có thể tải về và sử dụng. BBM có hỗ trợ tiếng Việt với giao diện quen thuộc như trên BB 10. Mỗi máy cũng sẽ có một mã PIN riêng biệt để chúng ta cung cấp cho bạn bè biết và chat với chúng ta, một trải nghiệm đã quen thuộc với người dùng BBM từ lâu. Ngoài ra chúng ta cũng có giao diện điều hướng dạng trượt giống như trên BB10.

Đáng chú ý là BBM trên iOS sử dụng hai hệ thống thông báo khác nhau. Khi bạn đang chat bên trong app thì bạn sẽ nhận được thông báo của riêng BBM với nền màu trắng. Còn nếu thoát ra ngoài hoặc đang xài ứng dụng khác thì BBM sẽ gửi thông báo tin nhắn mới cho chúng ta bằng hệ thống thông báo của iOS.

trời ơi, đáng nhẽ ra BBM cho Play Store có truoc, mà chờ mãi ko thấy. H tới App Store có truoc là soa........
@CrystalShield https://itunes.apple.com/nz/app/bbm/id690046600?mt=8
@Yang.zeze ôi, em yêu bác rùi đấy nhá. kaka.
@CrystalShield Nhà Táo luôn là người tiên phong!!
@CrystalShield BB phát hành vào đúng ngày 22 và vào lúc 0h 😁 App Store NZ đã qua ngày 22 nên phát hành trước là lẽ thường tình
Cho cái dịa chỉ tải đi anh Duy Luân..
@phaikodo Bạn phải có account itunes NZ, sau đó đăng nhập vào bằng account này rồi mới search BBM. Nếu không thì bạn cố gắng đợi đến 12h đêm nay rồi cài cũng được.
@tuna Vậy chờ thôi.. Cám ơn bác nhé
@phaikodo Phải chuyển store mới vào được. Link down vào lúc này là vô nghĩa bác ạ. Cho bác link down Google Maps mà ID bác đăng ký Store VN thì cũng ko vào được App Store để down.
@phaikodo hinh nhu moi ben NZ thi phải
đến giờ vẫn chưa từng dùng bb chả hiểu cái này để làm gì
@mr_cristal để nhắn tin giữa các máy BB với nhau đó bác. tương tự imessage trên iPhone
@mr_cristal nó giống như Viber,Whatsapp thôi k có gì đặc sắc đâu
Hóng app bên play store mà lâu quá 😃
Đang dùng Viber
Ai chỉ cho mình 1 lý do chính đáng để sử dụng BBM xem nào
@bamborock thôi thím ạ. bis viettel như cc 😆
@tobe2405 Mình dùng BIS mobifone rất tốt.
@tpbb8100 Mình đã bỏ vịt teo cũng chỉ vì bb đấy bạn ợ. Giờ đang hạnh phúc vs mobi và không bao giờ trở lại dù giờ dùng bb10 ko cần bis
Playstore có nhiều app qua khôngbiếtcáinào
thêm bạn thêm vui, mình nghĩ đây là nước cờ khôn ngoan của bb. dần phổ biến bb. khởi đầu bằng bbm...sẽ tạo cho nhiều người dùng làm quen với các dịch vụ rất hay của bb. rất có thể họ sẽ
chuyển từ một nền tảng khác sang bb
Chả nhất thiết phải xài thứ này
@vtsn4 Đối với bác thì có thể vậy. Bác nên biết là nhiều ng đam mê Black Berry vì cái này thôi đó ạ, và khi bbm được thương mại hoá thì cũng có k it ng đã từ bỏ Black Berry để chuyển qua 1 nền tảng khác (
Dùng để so sánh xem cái nào ngon hơn.
e
trích file ipa ra đê anh luân ơi
12 giờ đêm nay VN có
@Duy Luân store vn có rồi nhé
ko canaf đến 12h đâu
@Duy Luân Sang nay van chua thay.
Thanks mod Duy Luân
Kai này k đồng bộ danh bạ à ?
@le1707 Trên bb em dùng thì add như kiểu yahoo. Mỗi máy mặc định có 1 mã pin, k thể thay đổi.
@le1707 Bạn sang BBvietnam có bài phỏng vấn của 1 ng ở Ấn Độ, mình thấy họ nói là "không muốn làm xáo trộn danh bạ cá nhân và không muốn lấy thông tin người dùng (Bảo mật)."
Bạn sẽ có 1 danh bạ riêng trong BBM v.iOS
Zalo + viber đủ rồi. Cái này có j hot nhỉ ?????
@BLHT1111 Chung câu hỏi 😃
@BLHT1111 Điều này chỉ có thể trả lời rằng: bác chưa từng trải nghiệm BBM của Blackberry 😃 Nó phải ngon như thế nào thì nó mới Hot đc bác ạ 😃
Mình test trên thấy BBM trên iOS không được mượt mà cho lắm, cảm giác khựng khựng.
Còn lúc vào app thì nhiều khi bị đơ, load hoài không xong, phải ra ngoài tắt đa nhiệm, rồi vào lại mới được.
@plusvn Mình cũng bị thế
Search trên apple store không có.....
Hic app store vn không thấy đâu 😔(
thêm một phần mềm nhắn tin miễn phí nữa, đã ghê
Người yêu dùng Windows Phone mới đau

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019