Thử nghiệm sạc pin iPhone 6 Plus với sạc zin và sạc iPad
vuhai6
5 năm trướcBình luận: 320Lượt xem: 181.183
320 Bình luận
Cường độ dòng cao ko ảnh hưởng nha các b, máy nó lấy đến đâu thì nó lấy đến đấy thôi, ip nó lấy max 1.8a thì có tương cục 50000a nó cũng chỉ lấy 1.8a thôi. Cái cần quan tâm là điện áp ra, tất cả cần sài cục 5v hoặc cùng lắm là 5,1v , quá lên máy vẫn chịu được nhưng sẽ làm giảm tuooit thọ pin rất nhanh, vôn cao quá thì nổ máy đấy 😁
Cái gì nhanh cũng nguy hiểm hết 😁. có nhanh chai pin hơn nhưng k đáng bao nhiêu. Thay vì 3 năm chai thì giờ 2.5 năm cũng nhiều lắm rồi. Mà 2,5 năm sau có khi ta dùng đến mấy đời ip sau này rồi ây chứ :D
@baotuan Quan trọng là những con số 3 và 2,5 có đúng ko hay ý kiến chủ quan của cậu bạn. Chưa kể tâm lý luôn lo lắng, mệt mỏi lắm.
Chuyện ko mới mà. Cục sạc iPad và Nexus 7 mình vẫn dùng để sạc các loại điện thoại. Trước kia thì dùng cục sạc Nokia E63 để sạc cho các máy đen trắng. 😁 Nhưng sạc vậy thường bị nóng máy nhiều, nghe nói cũng hại pin. Nhưng kệ :-"
Vãi chưởng Note 3 còn mất có 2,5h đầy pin chưa chưa kể đến Note 4 sạc 50% pin trong vòng 30 phút
@samsunggalaxy Ờ, Sạc nhanh nhể 😁:D
Trong bài viết thì nói dùng sạc 2.4A, trong ảnh thì 2.1, vậy là dùng cái nào???
Dùng cục sạc ipad cho iphone như vậy có gì apple có chịu bảo hành không?
@Nokia6686 Thoải mái ! Khi đi BH chỉ cần mang theo máy không cần mang theo bất kì thứ gì khác để trình bày
Và APPLE cũng chính thức công nhận sạc 12W của iPad sạc tốt cho tất cả iP và iPad
sau 100 lần sạc 100% thì 100% pin chắc kém các bác nhủ
mấy năm nay toàn dùng sạc ipad sạc cho iphone từ iphone 4 cho đến 5s, chảng thấy bị gì cả 😁
bài viết vô bổ ... còn gay hại không chừng.
@minhnguyen_ngm Bạn nên tìm hiểu thêm về Pin lithium polime (Li-ion) trước khi phát biểu nhé !
Quạt (0.5A) cắm chung ổ với bàn là (10A) có sao không ?
4s của mình sac = sạc ipad mát hơn sạc iphone mới ác chứ :v
Mình xài pin nguyên tử nên ko quan tâm lắm :p

Sent from my LT26ii using Tinhte.vn mobile app
có lần cục sạc 1520 hư bèn cắm cáp usb vào máy tính, cuối cùng sạc cả buổi chưa đầy 😁
@toan tran 1992 Usb laptop thì sạc chậm rồi vì nó buộc phải thế để tránh hư hại cho nhiều loại thiết bị kết nối
Em chẳng biết thế nào chứ thằng em em nó dùng sạc iPad dùng cho cái 4S chỉ nửa năm sau dùng 1 tý là hết pin! Theo em biết thì Pin chai chủ yếu do nhiệt độ, sạc nhanh thì nhiệt độ cao, nhiệt độ cao thì nhanh chai pin, nếu như các bác nói thì tại sao apple nó k quất quả sạc ipad cho iphone sạc cho nhanh, dùng cái sạc iphone làm gì?
@GDT Bác ơi chi phí để sản xuất ra cục sạc ipad cáo hơn của iphone. Tội gì nó phải làm thế để bị giảm lãi của nó chứ.
@GDT Bác ơi chi phí để sản xuất ra cục sạc ipad cáo hơn của iphone. Tội gì nó phải làm thế để bị gba s này nói đúng này
Mình cũng tuàn dùng sạc Ipad để sạc cho Iphone nhưng gần đây lại trở lại với sạc zin và thấy chậm kinh, và pin của máy gần đây tụt rất nhanh
Đã có người kiểm chứng và Apple cũng đã xác nhận rằng sạc của iPad dùng được cho tất cả các đời iPhone hoàn toàn bình thường. Nhưng nếu bạn không chắc cục sạc của mình có phải là chính hãng thì đừng nên làm vậy nhé
pin nào mà ko giống nhau sac cái ji mà ko dược-... bác cứ tưởng tượng là pin ipad mini nó mang qua 6+ chứ có ji đâu mà lo lắng:eek:
sạc xong hỏng pin đừng la 😁:D:D
nhanh hơn hẳn 1h với sạc tablet thay vì smartphone +1h😁
sạc lớn quá??? có an toàn ko ta???
mình chơi sạc 4.5A cho máu nè.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019