Thử nghiệm sạc pin iPhone 6 Plus với sạc zin và sạc iPad
vuhai6
5 năm trướcBình luận: 320Lượt xem: 180.864
320 Bình luận
Mình còn lấy sạc ipad ra sạc xả pin iphone lúc mới mua về nè. Nói chung là được. 😃
em có thắc mắc nếu đã vậy sao họ không làm 1 chuẩn như ipad để sạc cho nó nhanh chứ cần gì phải chia ra làm gì
đổi chấu sạc có ảnh hưởng ko nhỉ, mình dùng cục sạc ipad còn chấu lại dùng của Mac 🤔?
Sao thớt không làm luôn bài về hiệu năng sử dụng cho 1lần sạc nhở

Sent from my D6502 using Tinhte.vn mobile app
Về cơ bản là nhà sản xuất đã chế tạo ra cái lỗ cắm là đã nghĩ đến việc người dùng sẽ cắm vào tất cả các lỗ có thể cắm vào được, vì thể tất cả rủi ro đều đã được tính toán nên mọi người cứ yên tâm mà xài.
Nghĩ sao apple không tặng thêm cho người dùng 1 cục sạc 8 tiếng hỷ, lúc bình thường thì sạc 4 tiếng, tối về hết pin thì sạc 8 tiếng tới sáng pin đầy khỏe re 😃
Sạc lâu là mình ko thích rồi. Mà Apple tiết kiệm quá, ip6+ thì phải trang bị cho nta cục sạc đc 2A chứ, giờ lại hút máu người dùng thêm cục sạc iPad. Còn ip6 thì cục sạc phải được 1.2-1.5A có phải ngon ko? Trước mình xài con Sony pin 1700 mà cục sạc 1.5A sạc có hơn 1h là đầy. Một thời chuyển qua One M7 sạc tầm hơn 3h mà phát chán.
Có rất nhiều bài viết nói về vấn đề này, các bác cứ dùng sạc có dòng vào lớn sạc thoải mái cho smartphone, do thông số nhiêu A trên sạc đó là dòng lớn nhất thôi, trong quá trình sạc thì dòng này được điều chỉnh theo mức độ no đói của pin và nó còn phụ thuộc vào đòng định mức tiếp nhận của smartphone, nếu max nó là 1A thì bác có cắm sạc 2A nó cũng chẳng nhận được hơn 1A đâu. Nhưng nếu không vội thì các bác cứ sạc zin mà dùng thì chắc chắn sẽ tốt hơn.
Tôi vẫn sạc Samsung note bằng sạc Ipad, tốt phết. Steve Job mà còn sống ông ấy giết mình mất😔
Sạc nhanh thì mau hỏng pin.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
"Từ 97% đến 100% thì mất đến 30 phút" quá là lâu !
OMG 4 tiếng :confused: :eek:
Thế chắc mấy con Galaxy S và Note sạc 5-6 tiếng à :v :rolleyes:
Lol...
@Ryan T. ngáo đá à, note dòng ra 2.1mah ngang ipad nhé :v
@mr.nhoxsin Thế ai bảo Apple trang bị cục sạc 1A :v
Sạc 4 tiếng thì đúng là... :v
@Ryan T. Gì thì gì, người việt có thói quen xạc qua đêm sáng rút ra đi làm, đi học. Ai bảo đêm ko xạc làm gì để ngày hết pin, mua cục anker 20k mah bỏ túi xách đi 😆)
sạc nhanh thì pin không bền, không thì các hãng lớn làm từ lâu rồi
iPad với sạc iPhone không ổn lắm à?
phải chăng ai kia đã ăn cắp công nghệ nên ko công bố
"Li‑ion batteries offer good charging performance at cooler temperatures and may even allow 'fast-charging' within a temperature range of 5 to 45 °C (41 to 113 °F)"
http://en.wikipedia.org/wiki/Lithium-ion_battery#Charging_at_high_and_low_temperatures

"Many Li-Ion cells are protected by a PTC designed for 65-70C ... then an irreversible thermal fuse designed for 70-80C ... then an irreversible plastic separator meltdown around 130-140C. So while the cell may not catch fire at 70C, it could still be permanently disabled if the thermal fuse triggers early."
http://www.dslreports.com/forum/r27571101-max-temp-for-Li-ion-batteries

Nhiệt độ tốt nhất là dưới 45°C, nếu sạc bằng cục sạc iPad thì pin nóng vẫn trong giới hạn nhiệt độ an toàn cho phép

Tuổi thọ pin chắc chắn sẽ giảm, nhưng mình nghĩ chỉ giảm khoảng 20% sau 2 năm thì không phải là vấn đề lớn vì lúc đó mình đổi điện thoại rồi

Nên các bạn cứ yên tâm mà chơi tới thôi!
Sạc dòng to thì pin mau đầy nhưng không tốt lắm.ai có sạc chuyên dùng sạc lion lipo thì biết ngay sạc dòng lớn sẽ thế nào.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Lg g2 sạc 2 tiếng là đầy ... Nhanh vồn.

Mình nghĩ các bạn nên mua g2 mà dùng, mình thấy giá rẻ gấp 3 iphone mà tính năng chỉ thua vài phần thôi.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019