Thử nghiệm thời lượng pin Bphone 2017: sử dụng hỗn hợp hơn 19 tiếng, sạc rất nhanh
MinhTriND
3 năm trướcBình luận: 663Lượt xem: 78.502
cái thằng bưng bô bợ đít daika123 nhiệt tình ghê nhỉ ,bom sống thì có tiền bom ngủm thì đíu có gì đây mà
@kentawangvn cảm ơn kentawangvn, vì có những người như bạn Wang, lập nhiều nick ảo vào chế giễu, dìm hàng bphone, nên bphone 2 mới tốt hơn 😁
@daika123 hàng bịp bợm thì chết đừng bảo dìm
@anhtuan01 bác anhtuan01 online muộn nhỉ?
bphone 2 mới là bản thứ 2 thôi, chẳng bịp bợm hay lừa ai cả, ai thích thì mua bác nhé 😁. bác thử hỏi những người mua bphone xem họ thấy thế nào. Trong tinh tế có mấy bạn dùng rồi như @ngocdn, @vule123, @soc0la, @nduytung....
@BaoTieuTu Haha...Cái động mất sức..
samsung cho mày bn tiền để viet cmt nay?
Mình đang nhắc tới trải nghiệm mà bạn. Rõ ràng BOS đã mang lại trải nghiệm cho người dùng, dấu ấn riêng, ko phải hoàn toàn là android gốc. BKAV đã tùy biến nhiều cái, riêng cái center control tiện lợi mặc dù có học hỏi ios, và có nhiều app hỗ trợ, nhưng ít cái đưa vào OS. Kể cả mục gọi điện nhanh, rồi tắt máy nhanh, show tất cả app ra mà ko cần vào mục Ứng dụng.... đó là những cái thực tế nhất.
@daika123 Chính xác. Cái trải nghiệm ẠCH ĐUỘI, TẮC NGHẼN là cảm giác mà người dùng đã trải qua gần tháng nay khi sử dụng Bphone 2017 của BKAV đấy!
@kentawangvn Tôi không nghĩ vậy. Bác kentawangvn nên tham khảo người dùng Bphone trong Tinh Tế. Việc dùng Bphone có những trải nghiệm khác. Đó kể ra cũng là thành công 1 phần nhỏ của Bphone.
@daika123 Trải nghiệm lag, lỗi và chờ đợi update cập nhật, ngu lắm mới mua
@thenhantinh thenhantinh: bạn chỉ xem 1 vài khía cạnh mà xét cả 1 sản phẩm (1 quá trình hoặc 1 tổng thể), những trải nghiệm của bạn đều đã được tối ưu trong OTA mới. Lag, lỗi chỉ là cảm quan cá nhân, còn nhiều người khác thấy dùng ok. Và đó là sự thực.
@BaoTieuTu Ôi..người dùng Bphone trong tinhte??? Đám sít nhà anh thôi. Ai ở trong này mà không rõ. Trò con nít bao năm nay của BKAV. Từ cái thuở Bphone 2015 đã dàn dựng "xuất thần" như vậy rồi. Thiên hạ bóc mẽ ra cả rổ, nhớ không hết. Tại sao thiên hạ 10 người thì hết 9 người không tin BKAV (1người còn lại k quan tâm)? Có lý do hẳn hòi chứ? 1 công ty làm ăn gì mà ai cũng ghét, đòi tẩy chay thì xem lại cung cách làm ăn phục vụ của mình đi. Chiêu trò, mánh lới thời buổi này chỉ có chết. Phục thiện, cầu thị không phải là rải sít khắp nơi bô bô khen khắm cái Bphone, ra phốt đổ lỗi cho người dùng hoặc cho là hiển nhiên...
Ò những cái thực tế nhất và nhận diện của 1 theme China = )) giờ chỉ có 3 nhánh HDH mobile thật sự : play G store vs Window store vs Apple store.... Còn lại là khách hàng, tấc cả là theme, là 1 custome sống nhờ trên 3 hệ trên cả nhé.... Đúng 1 thứ tạo ra lun có fan vs anti , nhờ vậy b1 mới chết yểu với 3k cái.... Google nó biết hết, nó khinh ko chấp thoai, nhưng Quảng qua Mỹ mở họp báo thử xem.... Bảo đảm FBI tới cho 2 viên cao su kaka
Klq nhưng giao diện tinh tế lỗi, ko ổn định, display rối, ko trả lời dc vccc.... Như shyr
@lamdatz1989 Bác bảo thế nào là China. Toàn app của BKAV lại phán China. BOS được phát triển từ hệ điều hành android. Còn BKAV muốn có 1 BOS, đó là tâm huyết và BKAV mong muốn như vậy bác nhé.
@lamdatz1989 Chắc chắn bác chưa cầm vào bphone đâu. Bác nên trải nghiệm sau đó so sánh với android gốc, sẽ thấy có nhiều điểm khác. Đó là những gì BKAV mong muốn đem lại cho người dùng đấy.
@lamdatz1989 Tinh hoa của BKAV như cái BKIS diệt Windows mà mọi người dùng Việt Nam đã thử và kinh hoàng thế nào. Góp 1 phần không nhỏ trong việc gia tăng nhân sự CÀI WIN DẠO khắp phố phường
Huawei Honor V8, pin 3k6, onscreen 4h45p 1 ngày vẫn còn 61%, tức là với nhiều người du xăng 2 ngày, mà con chip đời cũ tốn pin.
@thenhantinh Huawei ko có trong thử nghiệm bác ạ. Hay bác báo mod thử nghiệm con đt này theo tiêu chí của mod xem.
@BaoTieuTu Để làm gì? Chứng minh là ko dùng dc 2 ngày à
giải tán đi mua htc về dùng 😁 nhà đang dùng 2 con htc cấu hình tuy yếu nhưng dùng cho công việc vẫn ngon chán. camera ổn âm thanh ổn nhìn sang :p
@Bảo.Ma Hai sít tự diễn với nhau nhịp nhàng như đúng rồi nhẩy? Haha...Dĩ nhiên, có chĩa thỉ chĩa mấy con đang bán chạy của Samsung như dòng A, J hay Sony Xperia dòng XA đang ngang giá mà bán như tôm tươi mà quất chứ. HTC sắp bán tới nơi...chĩa làm gì cho phí lời, Quảng không trả lương thì mất công gõ chữ.
@kentawangvn vậy mà tao vẫn dùng htc đấy . mày ngon dám dùng samsung đua với htc xem thằng nào bền hơn.
@Bảo.Ma Ồ, không giữ được bình tĩnh mà lòi ra CHẤT chợ búa rồi à? Haha...
@kentawangvn Bạn ấy dùng đt gì là quyền của bạn ấy, @Bảo.Ma thích dùng HTC là bình thường, có gì phải nhảy lên hả bạn kentawangvn.
Nói thật là việc sạc nhanh mà là ưu điểm thì hơi thiên vị. Sạc nhanh giờ chỉ khoe được với mỗi ... iP, chứ mấy con máy mà giới thiệu năm 2017 Android đều có sạc nhanh, đừng nói ccc 10tr, ngay cả 4,5 cũng sạc nhanh ầm ầm.
@thenhantinh Có còn hơn ko mà bác. Việc sạc nhanh của bphone là 30' được 50%. Vậy cũng tốt cho những người cần dùng smp luôn.
@BaoTieuTu Có nhưng ko phải ưu điểm, vì nó là đương nhiên
Không ưa nhưng BP2017 cũng gọi là có chổ đứng, hàng Việt mới đời 2 vậy là ok rồi.
Mình nghỉ thay về test pin, tinhte nên có 1 phân tích kỹ thuật về cụm từ Ai camera mà hệ điều hành bos của bkave bỏm ra... 1 trình chụp hình đại diện cho công nghệ việt, kỹ năng việt. Review lun con Dac nghe nhạc 32bit còn hơn ngồi review pin ko có gì lạ này
@lamdatz1989 Nhưng pin bphone như vậy cũng khá ok rồi.
@lamdatz1989 bịp chứ có đâu mà review ,có thì đâu cần nhắc chúng cũng quăng bom cho nát luôn rồi
@lamdatz1989 phân tích đến phần âm thanh thì hơi bị khó à. những công cụ đo âm thanh xem nó có gần với thực tế không là hơi bị mắc tiền đấy . tinh tế không đủ để làm một quả review như vậy đâu
@Bảo.Ma tốt nhất nên nhờ mấy anh nghệ sĩ nhạc cụ chuyên âm thanh gắn vào dàn âm thanh của các anh ấy rồi cảm nhận để biết thôi.
@lamdatz1989 \Nhạc nhẽo không phải cứ 24bit hay 32bit mới là hay, nhạc nó có một cái gọi là nhạc tính, nó làm nên cảm xúc khi nghe. Thông số nhiều khi không còn quan trọng nữa. Mới xách về con DAC giá khoảng 2 triệu thôi và chỉ giải mã được file 16bit nhưng nghe chất gấp nhiều lần DAC 24bit, vì nó là một tổ hợp gồm 8 DAC nhỏ giải mã
"Thời lượng xem phim liên tục được 10 tiếng 18 phút

Mình có tải một bộ phim về, chép vô máy và xem thông qua phần mềm MX Player thì thời gian xem phim liên tục từ lúc đầy pin cho đến khi cạn là khoảng 22 tiếng."

Vậy là sao ????
@powerkid Chắc ý mod là dùng tới 22h, được 10 tiếng 18 phút cũng nên.
@powerkid phần mềm MX Player nó tốt
cũng không tồi. vì cấu hình yếu nên pin trâu. Với tác vụ bình thường chắc máy đáp ứng dc nhu cầu cơ bản ko quá cao. 😁
èo. tinh tế mới làm lại web àk
@Jim Mi khó comment = điện thoại vãi :v
@Jim Mi có đội ngũ phát triển phần mềm nên thích là đổi, thấy cái nào tiện lợi là đổi =]]zzz
@Bảo.Ma Đúng rồi, mình đọc đâu đó có bài của bác Dihuta, chuyên phụ trách code Tinh Tế, cầm trịch đội quân code tinh nhuệ 😆
@BaoTieuTu tinh tế hơn mấy diễn đàn khác là vậy . có người code riêng , tự phát triển được mà còn nuôi đc thêm người ngồi code ý tưởng. bán cafe thôi mà ghê quá . làm liên tưởng đến mấy nhà máy cần tới kỹ sư. phải nói hay =]]zzz
Đưa boom phone cho em dùng mà onl màn hình được ngoài 6h với pin 3000 em sẵn sàng mua ủng hộ 10 cái luôn ạ!!!! Tinhte đánh giá pin thì ae cứ phải trừ hao đi 3h onl màn hình nhé.
@Trungg Hiếu Bác không là gà thì ổn rồi. Haha...
Mod Vy xem lại đoạn này, trên 10 tiếng dưới lại là 22 tiếng là sao nhỉ?
mới thì tưởng ngon vậy thôi, xài 1 thời gian kết quả như thế nào thì mọi ng tự suy đoán nhé
Biết ngay mà, pin 3000 thì có chạy 625 cũng chả được 2 ngày. Nói chung là lại thêm một điều quảng cáo bố láo nữa. Nhìn một số thanh niên yêu nước phía trên comment mà chán. Hoặc là một phần là seeder, hoặc là một phần nữa chấp nhận để cho nó lư à đa ỏ mình chấp nhận để làm gà cho bọn bkav vặt lông.
@pvthong Với bài test cường độ cao như thế kia thì trừ Mi Max 2 với cục pin 5000 ra không có con nào trụ nổi quá 2 ngày, Nếu ông sử dụng bình thường lướt web, check fb, nghe gọi nhắn tin không xem phim chơi game chắc chắn thời gian sử dụng bphone phải được 2 ngày
Kinh doanh quảng cáo là chuyện bình thường sao việc gì phải xoắn lên thế??? Ông mua hay không là việc của ông. BKAV nó lừa đảo nó bắt ông mua à ??? Nhìn AVA của thanh niên là cũng đủ hiểu racist Bphone mức độ nào rồi
@pvthong Chúng nó yêu nước gì! Toàn sít cả. Có yêu thì chắc là nước bên kia Móng Cái á...
@Ô Đụt Quảng cáo nói phét cho gà vô mua thế là lưu manh, lừa đảo
Pin thế là ngon lắm rồi!
Thật là vi diệu, vi diệu.
Của mình là 6s+ trên phonearena nó bảo xem video đc 14 tiếng liên tục, bphone test video được 21 tiếng 45 phút thì vượt xa iphone rồi. Chúc mừng bkav.
pin trâu hơn cả IP7+ á, hư cấu :eek:
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 233VIPhemilo
9.365 bài đăng
quangthegtvtk49+ 92CAO CẤPquangthegtvtk49
4.869 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.293 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156