Thử nghiệm xác nhận BlackBerry KeyOne mới đã không còn bị "rơi màn hình"

sonlazio
19/8/2017 2:6Phản hồi: 99
Thử nghiệm xác nhận BlackBerry KeyOne mới đã không còn bị "rơi màn hình"
Việc JerryRigEverything thử nghiệm KeyOne đã làm lộ ra một nhược điểm trong thiết kế của sản phẩm này: một số máy KeyOne có thể bị rơi màn hình do lớp keo quá yếu. BlackBerry cho biết đã khắc phục xong lỗi đó, và giờ thì KeyOne đã được thử lại. JerryRig thậm chí còn dùng máy sấy làm lớp keo này nóng hơn nhưng màn hình vẫn nằm bên trong máy, kể cả khi nó bị hủy hoại hoàn toàn.

Mời các bạn xem video bên dưới:

99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không biết mấy Máy bán chính hãng vn sắp tới có được sửa lỗi này chưa anh em nhỉ
@Airblade14 Tự mua keo về gắn thôi, không thì băng dính 2 mặt. Bác nào mua bây giờ thì mua, em thì chờ cuối năm mới mua 😁.
nguyencot
TÍCH CỰC
7 năm
QUên dán keo giờ dán lại thôi mà , hoặc củng có thể dùng keo tàu dán ko ăn 😁
@nguyencot Ko phải quên, mà là cắt giảm chi phí sản xuất để hạ giá thành sản phẩm. Keo Mỹ mà lỵ. Giờ thì thành màn gắn chết ko thay thế luôn
khuong1982
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyencot Cái gì tàu nó chả sx.
nguyencot
TÍCH CỰC
7 năm
@khuong1982 Vâng cụ . nói thì dài dòng nhưng em nói vậy mặc nhiên là nói hàng rởm ko ngon , chứ ko phải là tàu làm là dởm .Kiểu như : ba cái dt tàu ấy mà . Nhưng có mấy cái dt ko phải tàu làm 😁
Điện thoại lắp ghép có thể tự thay thế màn hình. BB luôn đi đầu trong công nghệ phần cứng.
@NguyenLeVietAnh Vãi cả đi đầu của BB.
Các bạn tàu làm nên quên dán keo thôi mà. Giờ dán lại anh em không lo nhé. Chỉ tội anh em fan của BB, mua cái máy quá đắt với chất lượng tàu 😔
@denmilu Keo dán chết là sao? Xem video chưa? Đánh giá hoàn thiện chiếc máy bằng keo dán màn?
@Evolution X bác xem đoạn nó cạy màn ra chưa? 😃
@denmilu Thế k xem nó lấy máy sấy cho mềm keo à. Chết thì sao tháo ra đc.
@Evolution X lại còn cố cãi, sấy xong nó cạy lên vẫn ko ăn thua và vỡ màn hình rồi kìa.
Kaka, bây h BB làm cái này ko thể tháo màn hình luôn nhá 😁 hư màn xác định bỏ máy đi
Lô Hội
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao ko dùng 502 ngon bổ rẻ 😃
Mr.Pisces
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Lô Hội bao đâm 😁
Nhưng phốt thì cũng là phốt rồi.

Giờ có đổi tên thành Fire Edition để tri ân các fan thì người ta vẫn chỉ nhớ đến cái phốt to đùng thôi ! hazzz
@dualshoсk Thôi kinh quá cha ơi...comment chẳng liên quan gì còn sặc mùi gây hấn...sản phẩm nào chẳng có lỗi hả ông, thậm chí đời ông còn lỗi đầy ra nữa chẳng là...
@TYA Chắc đầu tiên ban lãnh đạo công ty cũng định lấy tên đó, vì nó hợp với những người mua sản phẩm. Nhưng thế nào mà cuối cùng lại lấy là FE, chắc để diễn giải là tri ân các fan cho tụi đó sướng tý ^^
@dualshoсk Méo hiểu thằng này nói gì luôn, màn có liên quan gì ah?
@flower_cutter Thằng đấy nó bị táo bón đó bạn 😁
ctthou
TÍCH CỰC
7 năm
Dán chắc thế này vỡ màn khéo thay cả khung.
Vịt 2019
TÍCH CỰC
7 năm
Tính năng mới...cậy màn thay pin, sim, thẻ nhớ cho phone 😁

BB nên đăng ký bản quyền tính năng này!
vannhatka
TÍCH CỰC
7 năm
Chờ khoảng 2 năm sau con này giảm còn 2tr thì múc
vlcdng
TÍCH CỰC
7 năm
Trc đây rất thích BB, đẹp độc lạ... Đã từng là fan của BB nhưng giờ chỉ mua mấy con nhưu 9900 hay 9780 làm máy phụ như 1 sự hoài niệm. Có lẽ BB đã thực sự chết rồi
Canhtn1986
TÍCH CỰC
7 năm
@vlcdng Ở nhà mình còn 1 con 9780, Q10, Passport, bán thì tiếc mà dùng thì ko tiện và ổn định được bằng iphone 😔
Từ trc đến giờ BB hoàn thiện phần cứng rất kém, nó chết k phải chỉ vì phầm mềm khó dùng, kho ứng dụng hạn chế mà cũng bởi vì phần cứng nó làm chán lắm ấy!
@Vo_manh 😆 fullbox thì cứ đưa 99 đây tôi sạc bằng sạc zin xem chết k? Có hãng đt nào mà sạc chết ic nguồn k? Máy fullbox cũng cứ đưa đây t sạc cho xem, chết đừng bắt đền là được 😃)
Vo_manh
TÍCH CỰC
7 năm
@Vi Công Định Tui xài 20 chục con chưa chết con nào. Còn xài mà để chết là do ng*. Điện thoại xài phải biết cách còn xài để cố tình sạc cho chết thì chỉ có mấy thằng hâm mới làm. Người ta xài bình thường có chết con nào. Còn bạn đi xài hàng lởm và xài ng* quá lại đi phán.
@Vo_manh T chưa chết con nào, nhưng t gặp quâ nhiều rồi😃
Sạc theo máy 750, mà sạc loại 850 còn nóng ran , chết nguồn😃)
Thôi stop nhé, miễn trang luận😃)
blizzaro
TÍCH CỰC
7 năm
@Vi Công Định Mình đang xét tổng thể BB ngày xưa với các dòng điện thoại cùng thời chứ đâu so sánh với DT bây giờ đâu .
Ngày trước BB độ hoàn thiện nó hơn xa các loại máy khác mà .
phong_hue
TÍCH CỰC
7 năm
Ổng phá ghê quá.
hauyenhd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mất chất BB rồi rơi là bình thường chứ có gì lạ đâu giờ lại gia cố thế kia lúc thay không biết thế nào
hiepps
TÍCH CỰC
7 năm
16 củ chip 625 và hoàn thiện thiếu keo dán ;)
eqthanhhien
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua thêm lọ keo CON VOI nữa là ok.
bb giống quảng nổ ở điểm

bán 625 giá trên 10tr 😃
HPSS
TÍCH CỰC
7 năm
BB luôn là hãng đi đầu trong việc hút máu FAN 😁
prince8882
TÍCH CỰC