[Thử] Nhà Thờ Đức Bà với ống Nikon 20mm/f2.8
cuhiep
11 năm trướcBình luận: 55Lượt xem: 14.828
Chú Hiệp dạo này lên tay nghề gớm nhỉ 😁
máy chụp thì khỏi chê
nhưng trình thì hơn nản......
chup chưa toát lên được cảnh chính nên nhìn không sinh động cho lắm !
nhìn cái nào cũng u ám như nhau mặc dù ở nhiều góc cạnh khác nhau
nhà thờ Đức Bà nằm ở sài gòn hai thế kỉ, được bao thế hệ nghệ sĩ nhiếp ảnh chọn làm địa điểm sáng tác, nên trừ khi ảnh có ý tưởng thật lạ thật độc đáo, còn thì xem rất bình thường, không phải vì ảnh không đẹp, mà vì có quá nhiều người chụp đẹp rồi, bác Hiệp chụp xong rồi có thể để dành, để biết là mình đã chụp nhà thờ, còn thì vẫn không có gì lạ và độc đáo ạ, he he
Mỗi người có một khoái cảm khác nhau.
Có những anh thích cảm giác bấm máy và tự sướng tại gia.
Có những anh thích mang hình lên khoe với mọi người.

Có anh chỉ hình đẹp, độc mới khoe.
Có anh thì cứ đi chụp về làm mang lên khoe.
...

Đây là hình mình thử ống kính mới mua...
Tôi cũng đồng quan điểm với bác,cái gì thích mình cứ chụp.Cái gì khoái cứ đưa lên còn cảm nhận thì mỗi người 1 ý mà hahaha.Chúc mừng bác có OK mới và bộ ảnh Nhà thờ Đức Bà khoái khẩu của mình hahaha.Hy vọng được xem nhiều ảnh bác thích😃😃😃

yeah, em cũng đồng ý với a Hiệp ở chỗ này, thik chụp hình, đi chụp, thấy đẹp, đem khoe

vui là chính mà
😁

Ống kính này ngon thế, đẹp mê hồn giá bao nhiêu vậy bác. Nhưng ảnh chụp hơi thiếu khí :D
ko bị distort nhiều nhỉ ............... có thêm chút photoshop gì chưa bác chủ topic, em nghỉ nếu hình này bán cho em thì em thêm chút ánh sáng vào thôi, hay do cái Cinema của em xài lâu nó bị tối bớt nhỉ .......
Em thích tấm đầu tiên bỏ cái xe taxi bên trái đi..
Có anh thì cứ đi chụp về làm mang lên khoe. ---> cái nì chắc cũng gu củe em! hi hi
mình cũng đồng cảm với bác gaudesign.... đúng là anh hiệp chỉ thử ống kính thôi.....
đây là a Hiệp khoe cái ống kính mới mua ....
Cái máy ảnh nhiêu tiền vậy bác Hiệp, Em thèm quá.
Những bức ảnh có màu sắc khá đẹp, sống động. Tuy nhiên tác giả "cuhiep" chưa chọn được góc chụp tốt, bối cảnh xung quang, tiền cảnh... Nên mấy bức ảnh đúng là "thử máy" thôi
Xem ảnh nhà thờ Đức Bà nhiều rồi nhưng xem ảnh anh chụp vẫn thích. Màu sắc đẹp lắm! Thx
bác thử ống mà chả đề chụp trên body nào?
Mình thì không rành về nhiếp ảnh. Nhưng theo cảm nhận của mình thì phải chi không có cái Diamond Plaza...
Ống kính mới tuyệt quá bác Hiệp ơi good.
Cái này đứng sát lại nhà thờ bấm 1 phát đã lắm hehe ... Hình lên màu đẹp quá
ống kính chất lượng,nhưng vị trí đứng chưa ổn
Hình đẹp quá. Hiệp oi cho minh xin bộ hình này đi để làm wallpaper hihihi

Email: antondat@gmail.com
em kết tấm thứ 3 từ dưới lên 😁
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019