Thử pin iPhone 12 mini ngày thứ 2 xài máy chính
uit.edu
16 ngàyBình luận: 265

08:04 rút sạc lúc đầy pin
21:20 hết pin

Screen on: ~5 giờ 30 phút

Mình vẫn dùng làm máy chính với nhu cầu như mọi ngày: lướt Facebook, chat Messenger nhiều, chụp ảnh, nghe gọi chắc tầm 30 phút,... Dùng data 4G tương đối.

Cảm nhận: pin iPhone 12 mini đương nhiên là không trâu, nhưng cũng không yếu, nó ở mức trung bình khá. Với kích thước nhỏ, pin nhỏ, cấu hình cao thì mình thấy vậy là tốt rồi.

Nếu bữa nào xài nhiều, tối có việc đi tiếp thì mình nghĩ chỉ cần cắm sạc hay pin dự phòng có Power Delivery chừng 30 phút ở giữa buổi là thoải mái chiến. Còn xài vừa phải thì đủ đến tối về nhà sạc.
BB Tran
TÍCH CỰC
16 ngày
quá ổn áp
atula111
ĐẠI BÀNG
15 ngày
@zer0_7 Bạn biết đâu bán pixel 2 or 3 hàng chuẩn không?
@atula111 Ae vào hội Nexus & Pixel trên FB ấy
atula111
ĐẠI BÀNG
15 ngày
@zer0_7 thấy rao bán toàn ko ở hn bác. ship cod em ko biêt xem hàng nên chẳng biết sao 😔
@atula111 Trong SG có bác Thanh Long ấy. Nhưng mình cũng ko rõ bác ấy có Pixel 2-3 ko
Một số đối tượng muốn mọi thứ phải ngon - bổ - rẻ đi với nhau.
Chẳng hạn như 1 chiếc điện thoại vừa phải mạnh, sang trọng, pin trâu, kích thước nhỏ, màn hình 120Hz, 5G,... nhưng mức giá thì phải thật rẻ. Cái cc gì cũng muốn nhưng tiền thì k muốn chi.
Reah
TÍCH CỰC
14 ngày
@WesleyNguyen1411 Thế mà cũng mang ra so sánh được. Mấy con chuẩn quân đội thì thường là cục gạch. cấu hình thấp, chủ yếu để liên lạc chứ không phải xài kiểu dân sự. Nói thế có khác gì mang xe tăng ra so sánh với ô tô bình thường.
@Reah Vậy là bạn không biết đến những phiên bản đặc biệt đạt độ bền quân đội của Samsung rồi. Toàn flagship chứ cục gạch cái gì.
okimdull
TÍCH CỰC
11 ngày
@WesleyNguyen1411 20 triệu mà còn không dám đòi hỏi ?
@okimdull 20 triệu đòi phải có tất cả?
Kendu86
TÍCH CỰC
16 ngày
So với 11 pro thì thế nào bạn nhỉ. Mình đang dùng 11 pro dùng cả ngày vô tư. Nhu cầu dùng bt.
Do đang tính làm e 12mini.
@Kendu86 tác vụ nghe gọi nghe nhạc thì ok, thêm social thì hơi khó
XBlue
CAO CẤP
5 ngày
@Kendu86 Gấp 3 nhé
Kendu86
TÍCH CỰC
5 ngày
@XBlue 11 pro gấp 3 12mini hả bác
XBlue
CAO CẤP
5 ngày
@Kendu86 Mình nghĩ lại rồi gấp đôi
Thế ok rồi. Mình tính mua con 12 mini này thay con iPhone SE.
@vo.quoc_cuong Bán lại se k bác
Cười vô mặt
@vo.quoc_cuong Se 2016 hay 2020 bác, se thì pin hẻo lắm
@vo.quoc_cuong mini cảm nhận là hơn SE nhiều. nhưng giá thì cũng nên xem xét làm con 12
Pin ổn rồi
cellman
TÍCH CỰC
15 ngày
5h onscreen là phù hợp với mình, trung bình mình chỉ on khoảng 4h, phủ lý ghê ^^
@Seeder Hater Lại ra khoỉ hang rồi à ? Mắt ko thấy cái ảnh ngta đăng uh?
bobatbai
ĐẠI BÀNG
15 ngày
@cellman 5h onsc nhưng của bác là làm tác vụ gì thì cũng nên cân nhắc, tuy là số giờ khá nhiều nhưng toàn là những app tốn ít dung lượng pin, cộng thêm thói quen để màn hình độ sáng cao hay thấp cũng ảnh hưởng nhiều đến thời lượng pin.
@Seeder Hater 5 h onscreen ví dụ lướt facebook là chính mà dùng darkmode beta cũng đỡn tốn kha khá so với facebook thường đó bác
@gunnyonline Tuỳ fb nó cho update nữa bác. Máy có máy không. Fb nó từ xưa giờ vậy
Mới test theo mạng 4G , test thử 5G xem pin như thế nào, vì theo nhiều trang nước ngoài họ test 5G thì pin con này nói riêng và IPhone 12 nói chung đều không được 2h là hết pin.
@Lê văn zyx có mạng đâu mà test :3
@Lê văn zyx Bác kêu ngta thư chơi game gì đó 1-2 h còn được chứ 5G VN đã có đâu mà thử?
@nguyenmanh287 Hà Nội có đầy khu có 5G viettel mà. TPHCM thì không rõ
@thanhcongwap Làm j có khu nào b
@nguyenmanh287
hôm nào đi chơi tối thì phải sạc giữa chừng, kẻo ko bắt dc grab để về
@If you dont mind ngày sạc 2 lần, sáng mai sạc đầy xài đến tối về sạc tiếp. 😁
dangsieuw
ĐẠI BÀNG
15 ngày
Hôm nọ xem test con này trâu hơn 11
11 pro lâu hơn 11 2,5h sử dụng
Ảo thiệt chứ, Apple bóp 11 thành công à
11 pro thì ngưng bán rồi nên không bóp
HQTRM
ĐẠI BÀNG
15 ngày
@dangsieuw LCD mà max sáng thì hình như đốt pin kinh hơn OLED.
Còn 11 mà còn thua mấy con 12 thì rõ ràng là Apple bóp rồi chứ gì nữa, pin lớn hơn, màn độ phân giải thấp hơn thì pin yếu hơn vì gì?
djbuj
CAO CẤP
15 ngày
@HQTRM Vớ vẩn thôi b . Mình 11 lên 14.2 rồi pin vẫn trâu vô đối
dangsieuw
ĐẠI BÀNG
15 ngày
@djbuj Mình thấy xài wifi vẫn ok nhưng xài 4G tụt thấy rõ, y như mấy bản ios 13 đầu tiên
HQTRM
ĐẠI BÀNG
15 ngày
@djbuj Coi tụi này test cho vui thôi, sử dụng thực tế nó khác lắm, chả ai kéo max sáng hoài để dùng cả ngày như vậy.
Angelas2
TÍCH CỰC
15 ngày
Như vậy là tốt lắm rồi
Vậy là có chơi game 1h 1 ngày chắc chắn ko trụ nổi 5h chiều rồi.
Thánh này sài máy chính chỉ có facebook + nhắn tin. Toàn là cái tác vụ đơn giản. Dự là e này chỉ trụ 3h oncr nếu thêm 1 ít đọc báo ,xem youtube,zalo
@nguyenmanh287 nhưng kích cỡ nó còn bé hơn cả con ip7. màn hinh nó 5,4 inch là do nó là màn tràn viền thì ông đòi pin nó lớn hơn kiểu gì? android ông kể hộ tôi xem con nào cùng kích cơ cùng độ mỏng mà pin dùng đc quá 4 tiếng Oncreen.
@Trantuanksa Sao ko nói cùng trọng lượng luôn đi. Androi làm máy như này bán cho chó nó cũng ko thèm mua vì pin nv. Chỉ apple mới có thể làm đc những đièu như vậy. Pin cùi bắp fan ko chê còn bảo vệ. Hãng khác chơi game nóng thì cười chê. Hãng m tôn sùng thì có chơi 2 tiếng cạn pin cũng vẫn vui. Ko ai cần độ mỏng của máy để pin kém cả.
@nguyenmanh287 Đến con note 20 ultra pin cũng đc 4-5 tiếng 😆) với 1 con đt cỡ nhỏ mà pin đc tầm 4 tiếng ông còn đòi hỏi gì. Ông hiểu sao nó đặt tên là "mini" ko? Nó đã nhỏ mà còn thích pin phải 7-8 tiếng mới vừa lòng à.
@Trantuanksa se ngày trước pin vô cùng bá nhé ông. ông nghĩ cứ mini là pin kém à. samsung trước cung có dòng mini pin ngon hơn dòng to,sony cũng có dòng bé pin cũng rất tôt. Mà ông mua con này sài chưa?
Có điên mới đi mua con này. 1 là 12 promax. 2 là Android
@BlackBerryz Viền vuông mà 6.7 icnh thì cấn tay lắm, cầm xài hàng ngày chắc hằn vết trên tay
@BlackBerryz năm nay 12 là đáng mua nhất, còn lại lỡ năm sau nó ra màn 120hz coi như lỗi thời hết sau 1 năm 😁
@zeus8410 t muốn mua 1 con đt vừa lòng bàn tay mà chờ mãi chẳng thấy toàn phải cắn răng mua mấy con đt to tổ bố
@zeus8410 T bị điên này 🙂
thế là cục pin 2k2 mAh của mini 12 cho thời lượng pin sử dụng( tác vụ thông thường) khiến 99% android pin 3500mah phải khóc thét
@palmtj27 Pin android thì ảo lắm
@palmtj27 Nó tối ưu tốt mà.
@qua2007 Cũng tùy con sam. Note9 thì mình thấy ổn lắm. 6h gì đó on
@gunnyonline Vâng. Chạy ngầm nhiều. Mà phải tự tối ưu cũng phiền phết đấy ạ
HQTRM
ĐẠI BÀNG
15 ngày
Sao lại tính cả đoạn đang sạc pin kia vào nhỉ?
@HQTRM Bạn này vừa sạc vừa dùng máy. Rút sạc ip mới tính khoản oncreen chứ.
HQTRM
ĐẠI BÀNG
15 ngày
@doduchai69bn Đó giờ mình xài thì cái thời gian onscreen nó tính tất cả thời gian của biểu đồ cột mà? Đâu quan trọng là đang sạc hay không.
@HQTRM Vâng. Thế thì như vậy on quá ít. Dùng ko sướng lắm.
vophihung
ĐẠI BÀNG
15 ngày
Mod tinhte mà. Biết cái gì đâu bạn =)). Ko hiểu cái con số SOT mà cũng bày đặt đòi test pin như đúng rồi
Gì chứ mod tt mà test pin iphone thì anh em dùng bình thường cứ giảm thêm 30% là, iphone mini tầm hơn 4h là căng, khả năng do bản ios 14 khá nóng nên dẫn đến hao pin.
@dunggrap Nghe đồn do widgets gây nóng máy hao pin. Từ hồi lên 14 mình toàn tắt hết, để một nùi icon ngoài home như xưa. 😂
bỏ cái sạc k dây cho pin trâu thêm tý đc k nhỉ? chứ cái sạc k dây vs e mini thì chả mấy mà đi thay pin.
@colenao00 Phế cực lun
Nếu thế này là quá ổn rồi
đời ip12 tệ khó xài vậy toàn khen ko kkk...
Oresol
TÍCH CỰC
15 ngày
@langphivu Tệ? Chỗ nào?
@langphivu Quá tệ
blakcat9x
ĐẠI BÀNG
15 ngày
11 pro mình chai pin còn 87% vẫn onscreen dc trên 6h. Có hôm chơi LQMB còn dc gần 5 tiếng
@blakcat9x chắc nó báo ảo thôi, cứ an tâm mà xài
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019