Thử sạc Bphone B86 sau khi mang từ dưới biển lên: vẩy sạch nước là sạc được ngay

ND Minh Đức
18/5/2020 4:48Phản hồi: 311
Thử sạc Bphone B86 sau khi mang từ dưới biển lên: vẩy sạch nước là sạc được ngay
Mấy hôm nay bọn mình mang Bphone B86 đi test nước với đủ loại tình huống khác nhau, chơi cả ngày ngoài biển thì máy hết pin. Mình phát hiện ra rằng từ lúc lấy dưới biển lên, chỉ cần vẩy kỹ cho sạch hết nước là có thể sạc và máy nhận ngay. Khá hay. Những máy trước đây mình thử thì cần phải đợi cho khô hẳn, nếu không máy sẽ không cho sạc và hiện thông báo. Có máy còn bị cháy luôn cả chân sạc nếu cố quá. Dưới đây là video mình làm thử một lần cho anh em xem: mang máy cho xuống biển > cố tình để nước vào các lỗ bao gồm cả lỗ cắm sạc > lấy lên vẩy và thổi sạch nước > sạc.

311 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đình_Nam
ĐẠI BÀNG
4 năm
biết đâu lần khác thì sảy ra chuyện k may, tốt nhất cứ đợi cho khô hẳn r sạc
Wheelsman
ĐẠI BÀNG
4 năm
@anhtuanbmt95 bạn nên thử nghiệm với IP 11 pro max .nhớ làm clip nữa nhé.
tetekh
TÍCH CỰC
4 năm
@sonvchp RP7 có tính ăn mòn lẫn dẫn điện cao hơn nước biển. Bạn dùng RP7 để xịt rửa nước biển khỏi máy thì hơi bị đáng phục đấy =))
Fubuki273
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tetekh RP7 không dẫn điện nha bạn ơi 😁
sonvchp
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tetekh Xịt rp7 để rửa cho sạch rồi lau khô chứ lại để bguyeen dầu thế mà cắm xạc sao bạn. Cái phần sau đó, ai cũng hiểu, đâu cần phải nói ra hết.
Năm ngoái không đầu tư vào Tinh Tế làm ăn không ra gì ngay
halami1912
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thienvk Nam nay có trích dẫn đã hỏi 1 mod chuyên chụp ảnh ở bên tinhte để làm cái phần camera mà. 😁
@zer0_7 Một con cua đang đánh giá phẩm hạnh của các con cua khác 😁 :D
nlht
TÍCH CỰC
4 năm
@Hoanghoang123 Hình như vậy, mọi thứ nó ko rõ ràng lắm, thấy lúc livetream, bạn gái demo thấy cũng vất vả lắm rồi phải làm lại gì đó mới điều khiển dc cái nút âm lượng 😆
Kenvil Lê
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thienvk năm nay đầu tư vào tinh tế và các review quá nhìu luôn,k biết có đc gì k nhể các bác
Thiết bị Androi mà không có chứng nhận Play Protect thì thôi.
@dtgame92 Ok bác
tdt.lol
TÍCH CỰC
4 năm
@vutrongthe Chuẩn.
noridomi
TÍCH CỰC
4 năm
@VanNhatVina Xiaomi bác, samsung cũng vậy thôi. Hình như đt chạy Android thuần mới đc chứng nhận hay sao đó
tunguitvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@VanNhatVina Chết mịa, con Note10+ của mình cũng không có, làm sao bây giờ, lo lắng quá.
Một tính năng rất bình thường nhưng sau khi qua bphone lại nâng lên thành “tầm cao mới”, đúng chuẩn ip68+ đây mak😃
@Barbatos

quảng nổ bị lừa hay đi lừa người khác
supzzo
TÍCH CỰC
4 năm
@valkyrie-vt review tếu quá 😆
@iPhonefans Hả Live với meizu thiết kế là gà cùng một mẹ. Coppy?! Dùng của một chủ thì bắt trước là do phía designer được thuê chứ. Bán cho hai người thì giống nhau thồi 🤔
@iPhonefans Thế mày pro à, thích khoe mình có Đk à. Hay chỉ là thằng cào bàn phím húp mì gói nói chuyện Đô la
Ối giời, mod thả nước có vài cm thế kia thì như không, thả đúng quảng cáo của nhà sản xuất xem nào.
@tidusluu Căng quá bác ơi 😁
@tidusluu Chuẩn, bài nào viết về bphone làm liem từ hậu mon liem len
tidusluu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@devil.hunter này người ta gọi là lều báo nên ghét nhất mod này, cho dù ăn tiền quảng cáo thì thông số cũng phải chính xác
@vsphere Chắc phải làm bài viết về mối quan hệ giữa dượng Hiệp và cháu Vân quá, cái cái từ khóa này nó hot hot thế nào ý nhỉ? :v
Cho ví dụ máy nào trước đây( năm 20 bao nhiêu) . Mình đang xài 2 con heo quay mate 20 pro vs mate 30 pro, con mate 20 pro đã thử ngâm nước , sau đó lấy tay đập nhịp chỗ cổng sạc mấy cái cho văng giọt nước ra và dùng giấy vệ sinh gấp nhỏ đầu ngoáy vài cái , không khô được nhưng vẫn ẩm cắm vẫn sạc bt, chưa kể công suất sạc của m20 pro là 40 W chứ ko phải tèo như bp 86 đâu nhé, làm ơn review phải cụ thể, không người ta bảo bốc phét, nói không có cơ sở , ví dụ thì ko rõ ràng cứ mập mập mờ mờ đọc chả tiếp thu được cái gì😏😏😏
bocukhang
TÍCH CỰC
4 năm
@anhtuanbmt95 Nhìn cái mặt của Cu là biết thành phần bất hảo rồi. Nhưng cu cũng có cái sở thích giống ta là thích xem gái nhật
Luân TeKu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bocukhang Mặc đồ công an nữa chứ hhaha
Luân TeKu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Luân TeKu Cu Hiệp không biết tưởng bạn này làm công an kakaka
@cuhiep Kính xe cuhiep có phủ nano đúng không? Xịt tý nano vào chỗ đó thì chả cần vẩy nước cũng ra
Không có tiền thì đừng nên test.
Chống nước khác với dùng trong nước 😃
thegiang889
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đặt tên B52 vẫn đẹp hơn
@thegiang889 có thể đời sau bạn nhé 😁
Và 1 tuần sau : 🌧️
@Bão Sài Gòn Khg lâu thế đâu. Nó đến nhanh đ* ngờ đấy.
Vừa mổ tim xong:
_ Bác sĩ Samsung, Apple: tránh vận động mạnh trong 6 tháng tiếp theo.
_ Quảng: hãy đi tập tạ ngay để nâng cao sức khỏe.
@dangchitrung Bác lấy ví dụ chuẩn đét 😁 :D
Kiểu ta mang trong người sức mạnh ko giới hạn nên cái gì cũng ok hết
lyductuong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lần sau còn sạc đc và sử dụng bình thường nữa hay không là chuyện khác
"chỉ cần vẩy kỹ cho sạch hết nước" Động tác mình vẫn làm mỗi khi đi toilet 😃
ha26
TÍCH CỰC
4 năm
@gauto988 Kinh quá bác
Đảo nào vậy?
và . . không có lần sau nào cả.
n3.9592
TÍCH CỰC
4 năm
Hôm bữa ku hiệp có post tấm hình đi bơi cùng B86 .. nhưng chắc bị vô nước rồi .. nên h im không dám viết bài nổ
chúc thành công nhé B
Em chỉ có chờ người dùng đánh giá sau 6 tháng mua về coi sao.
Cứ cho là sạc ngay được nhưng lấy gì đảm bảo cho an toàn của máy, điều này chưa phải là tốt. Hãng nào cũng khuyến cáo nên khô mới sạc.
@Xmatphon Bởi họ không xử lý được nên mới phải khuyến cáo.
Ví như trước điện thoại toàn sạc 5W, có ông nào dám bảo khách hàng cứ cắm sạc 20w không hay vẫn khuyến cáo sạc đúng công suất hãng công bố? Vì lúc đó hãng chưa xử lý được sạc nhanh. Giờ thì sao?
Hay như trước đây ai dám cho đt xuống nước. Giờ làm được chống nước thì lại khác rồi.
@songoku_1206 Hãng nào cam kết đảm bảo chức năng chống nước?
@Xmatphon M lại không hiểu t viết gì rồi. Thế mà bày đặt đi chê bai.
Xin kiếu!
@songoku_1206 Miễn chĩa m vào đây.
@songoku_1206 Nói thô nhé: thằng nào e ngại khi cắm sạc 5V 20W vào ip 5V 10W đích thị là ngờ u đó chứ ko phải hãng nào ở đây hết.
Trạm biến áp 220V 1MW có làm cháy cái nồi cơm 220V 600W đ đâu!
Chống nước ổn đấy nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019