Thử so sánh Yamaha PG-1 và Honda CT125: sẽ vui hơn nếu CT125 được bán chính hãng

MinhTriND
6/12/2023 22:22Phản hồi: 229
229 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bữa giờ tui cũng chửi ct125 nhiều, nhưng mà chửi cái phiên bản nhập về vn thôi. Chứ giá 60tr bên thái là hợp lí
ryanmw
TÍCH CỰC
2 tháng
con Ya k có tuổi với CT về tất cả mọi mặt
Ê CT125 có mua về xong dán logo Chaly đc ko mod?
Ralph
TÍCH CỰC
2 tháng
Nhìn cái giá là không cần so sánh mất công. 1 con Honda mua 7 con kia
Đừng dạy nhà giàu tiêu tiền cho đến khi con PG ra mắt . Giờ thấy nhà giàu thừa tiền ngậm bồ hòn , và đại lý thì ôm quả đắng .
Ko so sánh giá hay chất lượng nhìn PG 1 đẹp hơn thì chọn may là giá ko đập chết cái đẹp nên nhiều anh em đc tiệp cận dòng xe 30tr
Tui thấy thị trường giờ ngáo giá lắm , chắc nghèo lên thấy ngáo giá chứ giàu ko ai thấy đâu
LEHUYEN
TÍCH CỰC
2 tháng
2 con xe này thì mình thấy Honda CT125 còn xấu hơn cả PG-1. Mà riêng mấy ông tư nhân nhập bán giá 200tr là vì 1 năm chắc bán 1, 2 cái theo diện người quá đam mê mua, nên giá đội lên thôi, hãng nó cũng không ngu gì nhập bán chính hãng cái xe chẳng ai mua cả (PCX giờ nó còn không bán nữa là con CT125).
Nếu người mua thường không ai dở hơi đi mua cái xe nhìn không ra sao mà 200tr. Yamaha tiếp cận khách hàng phổ thông may ra còn có một lượng khách
Birdy
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Quan điểm cá nhân. 2 bánh sẽ không mua của Honda, 4 bánh không mua của Toyota. Không phải vì xe của họ không tốt, mà vấn đề là không thích cách đại lý của họ nâng giá vô tội vạ.
@Birdy đúng giá lại ngon, như win x chẳng hạn
@Minh TNK Đúng giá thì ko tẩy chay luôn ? Gặp đúng ex giá ok thì ko bán đc
200tr mà mua con honda kia thì chỉ có điên thôi. tiền đó muốn chất muốn phượt thì ít cũng phải có xe 500cc rồi =)). Tất nhiên là tiền của ai người đó tiêu nhưng mà mua con honda kia chỉ có cuồng thôi
nhìn con CT nó có khác con ba bét nhè ngày xưa là mấy đâu
Video nè các bạn ơi:
@Lê Q Khánh sao không so cc110?
@Minh TNK Đang muốn so sánh ct125 và pg1 thì đưa cc110 vào làm gì bạn?
@Lê Q Khánh so sánh sát nhau thì cc110 chuẩn hơn ct125 chứ?
tui là tui chê PG-1 ở pô xe, nhìn chán quá chán
Đến giờ vẫn méo hiểu tại sao lại phải đi hype cái con xe vừa yếu vừa trẩu như này 😆)
@Nguyễn Trí Dân Truyền thông hype thôi chứ người dùng bình thường ít ai quan tâm. Cái hình so sánh không đúng lắm vì 2 con xe khác nhau hoàn toàn về thiết kế, hướng đối tượng.
thegate
TÍCH CỰC
2 tháng
@Nguyễn Trí Dân Cùng 1 mảnh vải, bạn có thể may bộ ngủ hoặc đầm dạ hội mà 😃
@Nguyễn Trí Dân PG-1 không yếu đâu nha, 110 nhưng bốc nước đầu lắm, Yamaha có truyền thống làm xe bốc cho thanh niên hay sao ấy. (bạn nào hôm 2/12 có chạy thử sẽ biết, xe khá vọt và bốc lắm)

còn CT125 tuy mang tiếng 125 nhưng đi yếu và lỳ lắm
OGKush
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@BLACKBERRY__7290 công nhận máy của yamaha có nước ga đầu rất bốc, sướng.
@Nguyễn Trí Dân Mày chụp 2 cục máy xem có giống nhau không, Tao nhìn cái hình máy Share đã thấy không giống rồi đấy. Chứ đừng nói là chụp kỹ.
toanlb
TÍCH CỰC
2 tháng
Ca nhân mình thấy PG1 đẹp hơn.
Nếu thừa tiền, cần vứt bớt thì mình mua CT125 =))
thegate
TÍCH CỰC
2 tháng
@toanlb sao không phải cả 2 😃
Về ngoại hình cảm giác bên Honda nó cứng cáp hơn và đẹp hơn.
Với mình là vậy.
Còn giá thì ối dồi ôi, chất lượng thì vài năm sau mới biết được như nào 😆)
Nếu t mà có 200tr thì t sẽ mua con rally 250 chứ dồ đâu đi mua con 125cc này :v
Một con XSR Mini và 1 con Cub độ, phong cách hoàn toàn khác nhau.
hoangca09
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Con CT125 bán chính hàng tầm 45-50 còn hợp lý chứ 90tr bán cho ma 😆
Hơn thắng đĩa trước, abs, giò đạp. Mà còn PG1 cùng hạng với con CC110 của Honda thì đúng hơn, CT125 nó nhỉnh hơn.
tobii hii
ĐẠI BÀNG
2 tháng
thích thiết kế của pg-1 hơn, nhwung có vẻ máy hơi yếu. honda thì ngáo giá với cái vụ công tắt đèn( thằng ngu đề xuất bật đèn ban ngày hại dân)
@tobii hii Máy 115 của Ya so với máy 125 của Honda thua đâu đó tầm 0,3 mã lực thôi.
@hqm_thunderlion PG-1 không yếu đâu nha, 110 nhưng bốc nước đầu lắm, Yamaha có truyền thống làm xe bốc cho thanh niên hay sao ấy. (bạn nào hôm 2/12 có chạy thử sẽ biết, xe khá vọt và bốc lắm)
còn CT125 tuy mang tiếng 125 nhưng đi yếu và lỳ lắm

cái 125cc của honda nó ảo lắm, có con future 125 đi nó yếu thôi rồi, chở 2 người là xe nó ì ì
lúc trước có con luvias của yamaha, nó vọt thôi rồi luôn...
cái thong số 125cc của honda hình như chỉ trên giấy tờ.
@BLACKBERRY__7290 Rõ mà bạn, máy PG-1 là máy con Jupiter mình đi cả chục năm nay, anh em chê yếu chứ max speed cũng 110km/h chứ đùa à.
NQN.79
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@BLACKBERRY__7290 Luvias thì thôi khỏi bàn..1 con xe hỗn nước đề và khả năng tăng tốc ko phải bàn..xưa tay ga yamaha 125cc làm mát bằng chất lỏng h bỏ hết.toàn dùng quạt cho hạ giá thành
atmh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Khùng khùng mới mua mấy con xe này.
@atmh mỗi người mỗi sở thích b ơi, bạn thiì bình thường nên bạn chạy xe gì???
SimonP
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cá nhân tui. Tui rất thích và muốn mua Ya PG-1. Nhưng vì tui đã có một xe đi lại đây đó, vẫn đang sử dụng tốt. Hơn hết, nó là chiếc xe máy đầu tiên tui có, nó mang nhiều "ý nghĩa". Vậy nên ko thể mua thêm PG-1 để đi lại hàng ngày, đây đó gần gần.
Còn về thiết kế, chất lượng của CT125 thì quá ngon, nhưng với cái giá nhập tư nhân thì thua, tui không có nhiều tiền, và nếu có cũng ko mua nó. Vì giá quá cao so với "giá trị" của nó.
alo113nghe
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mọi người hào hứng quá không chừng "Town" nó chanh xả giã tay thì không hay cho lắm! Hy vọng cảm giác đi mua PG1 sẽ vui vẻ hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019