[Thủ thuật] Đặt mặc định video trên YouTube là 1080p/4K để xem rõ hơn 480p

Nam Air
28/3/2020 3:53Phản hồi: 144
[Thủ thuật] Đặt mặc định video trên YouTube là 1080p/4K để xem rõ hơn 480p
Như anh em cũng biết thì kể từ ngày 25/3 YouTube đã hạ độ phân giải mặc định khi xem video xuống chỉ còn 480p để giảm tải băng thông internet toàn thế giới, bất kể anh em ở đâu, đang dùng gói cước tốc độ 30Mbps hay là 200Mbps thì đều bị vậy hết. Tuy nhiên có một thủ thuật rất đơn giản để anh em chỉnh cho độ phân giải về lại 1080p/4K nếu internet của anh em đủ nhanh, cách làm như sau:

Khi xem một video bất kì có độ phân giải 1080p, anh em bấm nút cài đặt, ở mục chọn độ phân giải (Video Quality) thay vì đang để Auto (480p) thì anh em chọn qua độ phân giải 1080p, tương tự với video 4K thì chọn 2160p. Sau đó quay trở lại màn hình và xem bình thường. Kể từ đây, YouTube sẽ ghi nhớ thiết lập này và tự động chạy các video tiếp theo ở độ phân giải 1080p/4K.

Chúc anh em thành công!
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

moon3002
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cuộc sống nghèo khó nên e chỉ xem được 128
@moon3002 "Đặt mặc định video trên YouTube là 1080p/4K để xem rõ hơn 480p"

Các mod Tỉnh Tế có vấn đề về cách hành văn. Youtube nó chỉnh mặc định xuống độ phân giải thấp, chứ không phải chúng ta không xem được độ phân giải cao hơn. Nếu như tiêu đề của mod thì là scale up lên 1080 à
thien79
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thienvk Mình đọc title cũng giật hết cả mình tưởng ntn!
Mùa này mọi người xem đỡ 720p đi cho mạng đỡ lag. 😁
@denmilu Một kiểu "khôn lỏi" không đúng lúc. 😁
quang_35
TÍCH CỰC
4 năm
@xuantruong1992 Chuẩn rồi, người khác phải làm việc nữa
quang_35
TÍCH CỰC
4 năm
@minhtienbk 😄😄😄 haha mình cũng muốn nói vậy
@minhtienbk Gặp các mod "khôn lỏi" kiểu này thì chả biết sao cho nó tinhte nổi bạn ạ 😃
Thế giới người ta đã hạ vì đại dịch thì tốt nhất nên hưởng ứng. Chỉ cần bật chế độ nét cao ở cục bộ từng Video một thôi. Hết đại dịch chắc người ta sẽ cho nó hồi lại thôi.
@iPhonecafe Vote bác một phiếu
@iPhonecafe Người ta hạ là có lý do của nó cả , thế nên nếu không quá cần thiết thì nên hi sinh vì cộng đồng chứ ai lại " tinh tế " như thế này bạn nhỉ 😔
@Queen of Pain Chuẩn bạn ! Do vậy, post bài này ở thời điểm này có thể xem là vô duyên đấy :p
@Queen of Pain chuẩn bạn, bạn mod ích kỷ 1 cách rất tinhte 😃
tayeutl
TÍCH CỰC
4 năm
@iPhonecafe Khi tinhte tintuong
Anh em nào dùng trình duyệt nhân Chronium thì cài ext này vào là xong
https://chrome.google.com/webstore/detail/automatic-4khd-for-youtub/cibiggmomlagpmfeoohfeogifanfjkma?hl=en-US
@n.a.v.i.p đâu cần dùng Ext đâu bạn.
Mạng nhà em như này nên xem độ phân giải bao nhiêu?
@Roshien Hôm trước tải phim 2.1GB hết tầm 55s 😁
@iCừu 01 Nhà 3 sóng mà cộng lại cũng chả bằng 1 góc của thớt
quang_35
TÍCH CỰC
4 năm
@iCừu 01 có 40MBps thôi, nên coi YouTube Kid nha
@iCừu 01 Ao ước quá bác ơi
Mình toàn để UltraHD
Screenshot_2020-03-28-16-29-28-680_com.vanced.android.youtube.jpg
No4gook
ĐẠI BÀNG
4 năm
tôi chả hiểu post này thì gọi là thủ thuật gì, bản năng xem vid mà thấy mờ thì phải tự điều chỉnh độ phân giải
@No4gook "Đặt mặc định video trên YouTube là 1080p/4K để xem rõ hơn 480p"

Các mod Tỉnh Tế có vấn đề về cách hành văn. Youtube nó chỉnh mặc định xuống độ phân giải phấp, chứ không phải chúng ta không xem được độ phân giải cao hơn. Nếu như tiêu đề của mod thì là scale up lên 1080p rồi
iGosu.net
ĐẠI BÀNG
4 năm
@No4gook Đua nhau đăng bài ko bị cắt giảm nhân sự đó bác 😆
Tuankts2.0
TÍCH CỰC
4 năm
@No4gook Viết cho đủ target
ark_ff9
CAO CẤP
4 năm
Cái này ai mà chẳng biết.
superboyvc
TÍCH CỰC
4 năm
Xem 720p cho mạng đỡ nghẽn đi mn, chứ hô hào xem 4k cho nghẽn hẳn mạng rồi đến lúc 480p còn là load nổi.
Khi Google, Netflix cố gắng giảm tải băng thông để "làm việc quan trọng hơn"
Còn tinh tế thì làm hẳn 1 topic hưởng dẫn góp phần tăng băng thông
ncn_nguyen
TÍCH CỰC
4 năm
@Sinbe Kiểu như cố tính chống đối chủ trương nhường hạ tầng mạng cho công việc và giáo dục
Em để 144px mặc định để tiết kiệm băng thông, chia sẻ với cộng đồng vì e toàn vào nghe nhạc và ebook. Không xem hình 😁
@quangcaoquy01 Cách bạn làm giống bỏ muối vào bể 😆
@liketheblues tỷ người bỏ muối vào bể là cũng mặn lắm đấy bác
Faker69
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quangcaoquy01 cần người như b
@quangcaoquy01 để 480 chất lượng âm thanh cũng tốt hơn để dễ nghe chứ bạn
Say what???
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyen_ngoc_an 480p 144p là chất lượng hình liên quan gì tới âm thanh đâu bạn?
Duy1393
TÍCH CỰC
4 năm
Thủ thuật tăng số bài viết trên tinhte
'Tuy nhiên có một thủ thuật rất đơn giản để anh em chỉnh cho độ phân giải về lại 1080p/4K nếu internet của anh em đủ nhanh '
tut ko phù hợp trong hoàn cảnh hiện tại .dù là dial ,adsl hay lease line ,nhưng ace kéo max settings thì vẫn ảnh hưởng bandwidth tổng ,ảnh hưởng cộng đồng 😔
jing
CAO CẤP
4 năm
giảm bớt độ phân giải để hạn chế băng thông, dành băng thông cho các việc quan trọng hơn như các cty remote work... e-learning... bài post này thật vô bổ
Fs764119
ĐẠI BÀNG
4 năm
Người ta còn hy sinh lợi ích để chung tay phòng dịch , đằng này ko làm giúp đc gì mà còn muốn phá sao
FIFA đang chiếu lại các trận đấu hay ở các kỳ World Cup kèm theo thông điệp giữ gìn sức khoẻ trong đại dịch cúm Tàu. Mới xem xong trận Hà Lan - Tây Ban Nha World Cup 2014. Fan 8x đời đầu sẽ có dịp xem lại những khoảnh khắc tuyệt vời của các thần tượng cùng trang lứa như Andres Iniesta, Xabi Alonso, Xavi Hernandez, Fernando Torres, Iker Casillas, Robin Van Persie, Arjen Robben, Wesley Sneijder ...
Benz Long
ĐẠI BÀNG
4 năm
@from team b with love Kênh nào thế bác ơi?
@Benz Long Kênh YouTube FIFATV. Hiện tại chỉ mới có 2 trận Hà Lan - TBN 2014 và Hà Lan - Brasil 2010, còn lại là các trận World Cup bóng đá nữ. 😷
Benz Long
ĐẠI BÀNG
4 năm
@from team b with love Thanks bác, vậy cũng được, có coi đỡ hơn không, hehe
Buồn cười quá ae ạ. Cái này gọi là “thủ thuật”. Cũng may chưa gọi là “bí thuật”
@leequan2012 thằng điều hành này bắn bỏ dc rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095