[Thủ thuật] Đỉnh cao của sự khinh bỉ nhau trên Facebook, Block nhưng vẫn còn Friend

Lê Huyền Vân
6/8/2020 12:2Phản hồi: 217
[Thủ thuật] Đỉnh cao của sự khinh bỉ nhau trên Facebook, Block nhưng vẫn còn Friend
Giảm tương tác là tính năng mà Facebook đã cập nhật được một khoảng thời gian rồi nhưng hôm nay tình cờ nói chuyện với đứa bạn mới phát hiện là à có nhiều người chưa biết đến. Không biết các bạn có biết chưa?

Huỷ kết bạn hay Chặn là tính năng đã quá quen rồi, mình thích thì mình chơi, không thích thì mình nghỉ chơi thôi. Nhưng với tính năng Giảm tương tác nó còn "thâm" hơn nữa, kiểu như chặn mà không chặn.
Bây giờ, có một đứa ngày cũng post những cái gì đó nhảm quá nhảm, hay mình đăng cái gì nó cũng vô bàn tán, bình luận kém duyên bực ơi là bực, nhưng không muốn hoặc không thể huỷ kết bạn vì một lý do bất kỳ, bạn có thể dùng đến Giảm tương tác. Không cho bạn bè cụ thể xem nội dung của mình và mình cũng không cần phải tốn tiền wifi để xem nội dung nhảm nhí của ai đó nhưng đứa đó không biết và vẫn còn kết bạn bình thường.
Tính năng này phù hợp cho trường hợp tạm thời nghỉ chơi với ai đó mai mốt chơi lại, giận hờn vu vơ chút cho vui 😃

Vào facebook môt bạn bè cụ thể > chọn vào dấu 3 chấm > chọn Bạn bè > chọn Giảm tương tác, bạn sẽ nhận được thông báo và các tuỳ chọn khác nhau để hạn chế với người đó.

Giới hạn nội dung mà người kia có thể nhìn thấy trên facebook của mình. Lựa chọn này cho phép bạn "tàng hình" với đứa bạn đó trên Facebook, dù bạn đăng cái gì mới nó cũng không thấy được, bớt cà khịa 😃

Nếu không muốn thấy những nội dung của người đó xuất hiện khi lướt facebook làm mất hứng thì chọn vào Ẩn bớt nội dung đi là được.

Lựa chọn này có thể hạn chế người đó vào tường nhà để xem bài viết cũ của mình, để đề phòng bị đào mộ quá khứ 😃

Với mình thì tính năng này thật sự nó còn quá đang hơn cả Huỷ kết bạn trên Facebook nữa. Chơi hay không chơi nói rõ một lời 😃
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bỏ hẳn fb đi mà làm mod em à!
@july_07 1 phiếu bầu 😆
@Nam Air Em bỏ fb lâu lắm rồi mà có đc làm mod đâu
@Nam Air Chắc ẻm chưa đọc bài đó của chú 😅
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@Lê Huyền Vân nghe lời đàn anh ddeee 😁
Tội cái bạn (facebook hình trên) bị Vân cho giảm tương tác
@Mikeknowsme Một ví dụ điển hình ấy mà
@Mikeknowsme tội cho anh #đen 😁
@Mikeknowsme May mắn cho bạn ấy chứ.
Bạn kia ăn ở sao bị giảm tương tac tội thật
@Lê Phú Khương Bạn kia đen quá
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
4 năm
@Lê Huyền Vân Rồng đen cơ mà, công nhận đen thật ;)))
ufdb
CAO CẤP
4 năm
@Lê Huyền Vân Ko thích đen à e, trắng mấy thì cũng có chỗ đen à, tập chấp nhận đi e
Biết cái này lâu rồi, mình hay giảm tương tác với mấy bạn buôn bán online
@quangthegtvtk49 kính đó chưa mua đã nổ mắt rồi
@crazyfox toàn xôi thịt 😁
@quangthegtvtk49 Dạo gần đây thấy video của cô này nhiều, công nhận đẹp vl.
@KeniVinh đau mắt lắm bác ạ.
Aka April
ĐẠI BÀNG
4 năm
20/24 onl fb mà ko biêt vụ này, này giao diện mới hay cũ cũng làm đc luôn ah?
@Aka April Bạn vào thử xem có không, nếu mà không thì update lên bản mới nhá
Aka April
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lê Huyền Vân lên giao diện mới thì dùng rối mắt lắm
Mạng ảo nhưng đôi lúc lại là thật, thật đôi khi lại ảo! Nếu đã block nhau trên FB thì khả năng cao ngoài đời cũng ko nhìn mặt nhau 😎
Un follow cho nhanh
Mình cũng dùng cho mấy đứa bạn bán hàng online, như spam 😆
@Boy_style_04 Mình thì ko xài nhưng unfollow là OK 😎
CylNguyen
TÍCH CỰC
4 năm
mình lại có thói quen khi ai đó làm mình k ưa quá nhiều lần thì block luôn đỡ suy nghĩ 😁
Mong tính năng block, giảm tương tác trên tinhte quá. Thực sự không muốn nhìn thấy comment của một số thành phần mà vẫn chưa có tính năng cho anh em dùng, anh @cuhiep và Luân Bếu nhanh xử đi.
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
4 năm
@Devil May Cry 91 cái này như kiểu luật chơi của họ rồi bác àh, đã bước vào đây thì phải chơi theo luật chơi của họ.
@mrc0n9 cái này có lâu rồi mà =))), từ lúc ẩn ông thánh spam tinhte đỡ rác hơn hẳn 😁
cancel1909
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mrc0n9 Mình cũng muốn tính năng này. Block lại khỏi thấy bài đăng nhảm nữa. Có một số bạn nhận tiền quảng cáo rồi chia sẻ này nọ. Mình cũng ngu mua về dùng, rồi nhập ra một cú lừa... mình có thử giảm tương tác nhưng không thành.
Khoa SE
TÍCH CỰC
4 năm
@mrc0n9 | Sent from KHÙNG-ĐIÊN-DẠI-NGU-ẢO TƯỞNG using Blueberry Hét la |
Mình đã xoá APP Fb được tầm hơn 1 năm rồi. Giờ chỉ vào bằng web trên mobile thôi, có khi cả tuần mới vào 1 lần. Đây là hình thức cai nghiện của mình, cũng như tránh xa tiêu cực, thị phi trên Fb. Có bác nào như mình không ?
pingcu
TÍCH CỰC
4 năm
@prochang e còn đoạn thanh lọc chưa xong mà lâu ko dùng nên chả biết h thanh lọc kiểu gì 😆))
thôi hôm tới dùng sẽ thanh lọc nốt vậy
@trongductran.tdt Cũng giống bro 😁 không fb quả thực mình thấy tích cực hơn, có nhiều thời gian để làm việc khác hơn :D
@trongductran.tdt Chắc có nhiều đấy, ko xài FB trên app điện thoại thì đỡ hẳn khoản thông báo đẩy về 🤓
@summon_rain Ai hay xài FB mà tuyệt giao với thứ đó trên điện thoại thì đúng là tiết kiệm được rất nhiều thời gian! Chúc AE vui vẻ với cuộc sống ko FB trên điện thoại 😁
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Biết lâu rồi
Ngày trc có trò unfollow nhưng k unfriend đc mà
gautuibacmy
ĐẠI BÀNG
4 năm
nhiều lúc thấy ai đó thành công quá thì cũng nên dùng tính năng này cho dễ sống
Mình thì ko thủ thuật gì, chỉ đơn giản tắt thông báo của Facebook là xong, với mình vẫn cần Facebook để có tài khoản và mọi người có thể gửi tin nhắn cho mình qua Messenger, hết!
Giảm tương tác với bỏ theo dõi giống và khác nhau như nào vậy ace?
Irisiioo
TÍCH CỰC
4 năm
@devil.hunter Unf: thì mình ko thấy họ nhưng họ vẫn vào tường xem được, còn giảm tương tác và ẩn bài thì chịu, ko ai nhìn thấy ai. Có lẽ vậy.
hoangbkuno
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Irisiioo Muốn họ ko thấy mình thì cho họ vào danh sách hạn chế là đc, cái này có lâu rồi
@devil.hunter Unfollow + đăng bài chọn ngoại trừ người mà mình không muốn xem = giảm tương tác =)))
Irisiioo
TÍCH CỰC
4 năm
Sống lỗi quá 😆, mà dù sao nó cũng nặng hơn là unfollow
@Irisiioo Đơn giản chỉ cần nhấn unfollow là xong, đỡ loằng ngoằng nhiều bước 😎
=)) bỏ mod mà làm fb thôi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM