[Thủ thuật] Hướng dẫn tải về Windows 10 1903 ISO chuẩn từ Microsoft
bk9sw
1 nămBình luận: 138
[Thủ thuật] Hướng dẫn tải về Windows 10 1903 ISO chuẩn từ Microsoft
Hiện tại anh em đã có thể cập nhật lên Windows 10 May 2019 (build 1903) trực tiếp từ Windows Update nhưng nếu anh em muốn cài mới hoặc mount file .ISO cập nhật thì dưới đây là cách để anh em có thể tải về file .ISO chính chủ, nguyên gốc từ Microsoft thay vì các trang chia sẻ khác, không lo file cài đặt bị tiêm malware hay bị sửa đổi. Bản cập nhật này rất đáng để lên bởi nó có rất nhiều tính năng mới trong đó đáng chú ý nhất là Light Theme (giao diện trắng sáng) và bộ gõ tiếng Việt Telex/VNI tích hợp sẵn.

Tải về Windows 10 1903 từ Chrome hay Firefox:

Anh em vào trang: https://www.microsoft.com/en-us/software-download/windows10
Download Windows 10
microsoft.com

Nhấn F12 để mở Developer Tool (với Firefox không cần bước này)

Nhấn tổ hợp Ctrl + Shift + M

Lúc này giao diện sẽ đổi sang dạng mobile view, trang web được thu nhỏ lại mô phỏng theo kích thước màn hình của thiết bị di động. Anh em có thể phóng to trở lại bằng cách chọn tỉ lệ hiển thị 125 - 150%.

Trong danh sách thiết lập thiết bị phía trên, anh em chọn iPad để mô phỏng lại tình huống chúng ta đang xem trang này trên iPad

Nhấn F5 để áp dụng thay đổi

Lúc này trang tải về của Microsoft sẽ hiển thị theo kiểu iPad và nút Download tool now ban đầu sẽ chuyển thành Download với thêm một ô chọn phiên bản. Nếu anh em mở trang này trên máy tính Windows thì thứ anh em tải về là công cụ Media Creation Tool, phải mô phỏng thành iPad thì tùy chọn tải về mới là file .ISO.

Anh em chọn phiên bản Windows 10 May 2019 Update nhấn Confirm. Bản ISO này sẽ bao gồm cả Windows 10 Home và Windows 10 Pro.

Ở trang tiếp theo, anh em chọn ngôn ngữ của bản Windows 10. Mình chọn tiếng Anh (English).

Cuối cùng là chọn phiên bản 64-bit hay 32-bit. Mình khuyên anh em dùng bản 64-bit, riêng bản 32-bit dành cho những chiếc máy tính có dung lượng RAM dưới 4 GB, nếu trên 4 GB mà cài bản 32-bit thì Windows sẽ không thể nhận hết dung lượng.

Giờ thì chúng ta có thể tải về file .ISO chính chủ từ Microsoft, anh em có thể dùng các công cụ hỗ trợ download dể tải nhanh hơn.

Tại sao mình không dẫn link tải trực tiếp luôn cho anh em? Mỗi link tải sẽ hết hạn sau 24 giờ thành ra anh em nên làm theo cách trên để tải mọi khi cần.
life.as.time
ĐẠI BÀNG
1 năm
@sagittarius1312 Thanks bạn đã chia sẻ nhé, hi vọng nó an toàn.
@sagittarius1312 Nếu link trên download ko được thì các bạn có thể sử dụng link này nha

Download trọn bộ cài đặt Windows 10 phiên bản mới nhất, link gốc .ISO

Windows 10 Full x86x64 ISO.zip
http://www.mediafire.com/file/utxgm5mqrmm5nfy/file
quá ngon cho anh em nào muốn cài sạch lại máy 😁
[TẢI VỀ] Download Windows 10 Pro x64 ISO Bản Gốc Chính Thức Mới Nhất : https://bit.ly/3c5E3Jv
[TẢI VỀ] Download Windows 10 Pro x64 ISO Bản Gốc Chính Thức Mới Nhất Mới Nhất 2020
minhduc261
ĐẠI BÀNG
1 năm
cài có cần mua key bản quền ko hay ..... free vậy
@minhduc261 Cần key xịn
Thiencl
TÍCH CỰC
1 năm
@minhduc261 Windows 7 bản quyền update lên đăng nhập tài khoản là có key bản quyền
7594195230
TÍCH CỰC
1 năm
ai choi game ko nên lên lỗi khi choi game
tyhn
CAO CẤP
1 năm
@7594195230 đợi bản vá tiếp theo sẽ ổn thôi mà và game cũng thế
Ngọc NC
TÍCH CỰC
1 năm
Bác nào hướng dẫn mua bản quyền nhanh gọn em với ạ. E chả có thẻ mua quốc tế vậy làm sao để mua ạ. Cảm ơn trước !
@Giang Ri
  • Giá gốc của 1 key là cả triệu đồng. Không bao giờ có chuyện bán kém đi. Mình xin khẳng định như vậy
  • Các bạn sẽ gặp trên mạng mỗi nơi một giá. Tại sao lại như vậy?
  • Key Windows thì có loại chỉ bán key, có loại bán kèm CD/USB chứa bộ cài nên loại chỉ có key sẽ rẻ hơn loại fullbox (Có cả CD và hộp) tầm vài chục tới vài trăm
  • Key có thể bán là loại dành cho OEM. Mà OEM thì thường ít ai mua lẻ mà mua cả trăm key 1 lần. Nên giá rẻ hơn tí (Có chiết khấu đó). Kiểu như mua sỉ và mua lẻ vậy
  • 2 cái trên đều nói về key cả triệu, vậy key vài trăm ở đâu ra. Tất nhiên là giờ có 2 nguồn
    Nguồn 1: MSDN (Microsoft Developer Network). Microsoft bán 1 cái gọi là Visual Studio Enterprise Subscriptions với giá 250$ một tháng. Và tài khoản này được get key của bất kì phiên bản nào với một số lượng nhất định. Phục vụ cho việc nghiên cứu phát triển phần mềm cho Microsoft
    Nguồn 2: DreamSpark, Imagine, Non-profit. Đây là chương trình MS tặng key MIỄN PHÍ cho các sinh viên trường đại học, các dự án phi lợi nhuận để họ tham gia vào phát triển tri thức cho thế giới. Tuy nhiên để được key miễn phí thì bạn phải đáp ứng điều kiện là sinh viên thật. Đúng người nó mới cho. Nhưng rất nhiều người tuồn key này ra ngoài để bán lấy tiền. Vì vốn gần như không phải bỏ nên họ bán rất rẻ.
    Nguồn 3: Thẻ chùa, CC chùa. Nói cách khác là lấy cắp tiền thằng khác đi mua và bán lại. Vì vốn gần như không phải bỏ nên họ bán rất rẻ.
    Túm cái váy lại. Key cả triệu và key vài trăm hơn nhau điều gì
  • Với cá nhân: Méo hơn cái gì
  • Với doanh nghiệp: Hơn nhau cái hóa đơn, vì doanh nghiệp là dùng sản phẩm của Microsoft đế sinh lời cho họ. Nên microsoft làm gắt về bản quyền, không xài bản quyền là nó phạt. Nhưng nó cần gì để phân biệt giữa key mua thật và cái tràn lan. Đó là cái hóa đơn. Bạn thử đòi mấy đứa bán key vài trăm hóa đơn đỏ xem, nó còn lâu mới cho. Nếu bạn mua online thì MS sẽ xuất hóa đơn điện tử cho bạn
    Thế tôi mua máy đã cài sẵn bản quyền (OEM) thì làm sao chứng thực vs Microsoft. Thì bạn cần giữ hóa đơn mua máy (Chứng minh máy này là của bạn). Mỗi máy có 1 Serial Number riêng và từ đó có thể tra ra máy này có win bản quyền hay không
@Giang Ri Bác có thể lên gg tìm mua key 300k. Hoặc vào group share key lấy key về xài 😃
Watarou
ĐẠI BÀNG
1 năm
@satthuvip777 Mua lại của mấy đứa SV CNTT của mấy trường được Microsoft tài trợ cũng khá ok. Mấy đứa này được Mic phát hẳn cho key Pro 1803 chứ không phải mấy key Education cùi bắp nữa
duyez95
ĐẠI BÀNG
1 ngày
@Ngọc NC vào nhóm xin key win 10 ấy.gửi tw 10p có
@thanhnguyenruacon chính chủ nhất vẫn là Microsoft, những trang này thì tiện hơn thôi, nhưng ko có bữa ăn nào free 😁
hiepmu
CAO CẤP
1 năm
@bk9sw dek, thấy cái tên trang web là méo muốn vào rồi, virus bỏ mẹ :D
Kin_92
TÍCH CỰC
1 năm
@hiepmu Chả hiểu nhiều ông trang chính chủ thù lù ra đó k tải thích tải mấy trang khác. Cửa chính k đi thích chui lỗ chó cơ
hiepmu
CAO CẤP
1 năm
@Kin_92 mấy thánh đó thích chơi Half-Life màn Mansion 1 😁
@bk9sw Làm sao để cài được bản Pro.
Tải về cài nó là Windows 10 single language
Giúp với bạn ơi
Đang đợi ổn định rồi cài lại.
Lâu lắm rồi không cài win, toàn update thôi.
sonat_tim
ĐẠI BÀNG
1 năm
@traithanhnam90 update nhiều ổ C nó phình ra kinh lắm
@sonat_tim Bạn vào ổ cài đặt, chọn Disk Cleanup là dọn sạch đống update đó mà
sonat_tim
ĐẠI BÀNG
1 năm
@lamdainhan10 Chắc cài bản mới sạch sẽ cho nhanh
baomat1585
TÍCH CỰC
1 năm
Down về rồi nhưng vẫn chưa lên
Thiencl
TÍCH CỰC
1 năm
Update thôi. cài lại phải cài lại app mất thời gian lắm
daot096
CAO CẤP
1 năm
còn chưa thấy bản update
Vừa lên bằng Windows 10 Update Assistant. Thích cái Light theme thực sự. Nhẹ nhàng. Từ từ xài kỹ hơn rồi cảm nhận thêm.
@iAndroids m thấy nó khó nhìn các icon nhỏ nhỏ nên để dark cho dễ nhìn hơn 😃
i.ntluu
ĐẠI BÀNG
1 năm
Đã up 😃
Bao lần cần cũng không tìm được. Giờ thì thật thanks bác!
Download file iso rồi
single lang có update được chưa nhỉ. sao mình vẫn chưa thấy gì
Giang (Bi)
ĐẠI BÀNG
1 năm
Dùng Media Creation Tool cũng được. Tải từ Media Creation Tool thì bản ISO sẽ đảm bảo hơn.
@Giang (Bi) Media Creation Tool nó cũng sẽ lấy đúng cái file tải về theo hướng dẫn này 😁
trungking
TÍCH CỰC
1 năm
@Giang (Bi) cái tool này nó lâu lâu nó bị điên, chờ mỏi mòi rồi đùng cái fail, ko có retry, rồi tải lại từ đầu :|
Giang (Bi)
ĐẠI BÀNG
1 năm
@bk9sw Ừ, mình chỉ góp thêm một cách mà thôi.

WUA dễ hơn cho mọi người, vài click chuột là có thể xong rồi. Mình thấy tiện nên đề cập đến. Phần vì mình cũng không biết check MD5 hay SHA1, mình nghĩ mọi người cũng ít có thói quen check cái này khi download bằng trình duyệt.
@bk9sw Hiện tại em đang sài window 10 education bản quyền, dùng key đó active được version này ko anh?
@Giang (Bi) Làm sao để cài được bản Pro.
Tải về cài nó là Windows 10 single language
Giúp với bạn ơi
nphamvn
ĐẠI BÀNG
1 năm
Máy mình đời cũ nhưng RAM 4GB thì nên chọn bản 32bit hay 64bit nhỉ? Mình nghe nói bản 32bit thì chỉ sử dụng được 2GB thôi nhưng 64bit thì máy mình cài hơi nặng vì máy cũ mà ổ cứng cũng cũ rồi không được mượt lắm. Cụ thể máy mình là ThinkPad T410.
@nphamvn Bạn cài bản 64bit ý. Tuy nhiên để tránh gặp trường hợp ổ cứng chạy hết công suất 100% gậy chậm thì không nên.
the beo93
TÍCH CỰC
1 năm
@nphamvn máy này thì nên dùng win 7 cho nhẹ bác ạ. Em T450s đây nhưng vẫn chiến win 7
trungking
TÍCH CỰC
1 năm
@nphamvn thực chất nặng nhẹ ko liên quan 32 hay 64
nếu bạn muốn nhẹ thì cài win 10 home ấy, tất nhiên là vẫn 64 bit
Thanks mod
dxinh89
ĐẠI BÀNG
1 năm
Thank mod, đợi cuối tháng mua lap rồi cài luôn một thể.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019