Thủ thuật làm mới Desktop mỗi ngày bằng hình nền từ Bing
Rất hay và hữu ích!/26 người
vn_ninja
5 thángBình luận: 106
Thủ thuật làm mới Desktop mỗi ngày bằng hình nền từ Bing
Anh em đang xài Windows 10 chắc hẳn cũng đã quen thuộc với những hình nền khác nhau ở màn hình khoá của laptop mỗi ngày, như thế này.

Hoặc những hình nền mới mỗi ngày trên trang Home page của Microsoft Edge.

Đây là những hình nền từ bộ máy tìm kiếm Bing của Microsoft, và những hình nền này sẽ thay đổi mỗi ngày để giúp người dùng cảm thấy mới mẻ hơn mỗi khi log in vào máy và dùng trình duyệt Edge.

Mới đây Microsoft đã chính thức ra mắt một app mới tên là Bing Wallpaper, giúp mang những hình nền từ Bing này làm hình nền Desktop của bạn, và cũng như trên Edge và Lock screen, hình nền máy tính cũng sẽ thay đổi mỗi ngày.

Tải về cài xong, màn hình ngay lập tức sẽ đặt hình nền từ Bing làm Wallpaper, app lúc này sẽ Minimize xuống khu vực System tray.

Mỗi ngày Desktop sẽ có một hình nền mới, ta có thể nhấp vào icon app ở góc để xem địa điểm trong ảnh là ở đâu. Ngoài ra có thể thay đổi hình nền mới thủ công bằng cách nhấp vào nút mũi tên ngay dòng Change wallpaper.

Làm mới màn hình Desktop mỗi ngày, anh em Windows dùng thử nhé 😁
Rất hay và hữu ích!/26 người
Thay đổi chút cho công việc đỡ nhàn chán bác nhỉ
@trainoitrull đẹp đó bác 😁
@denmilu Mấy hình trên hơi đơn điệu, có cách nào có mấy hình như này đổi thường xuyên cho đỡ buồn ko nhỉ :D
Horror-Wallpapers-HD-Free-Download-For-Desktop-Wallpaperxyz-dot-Com-1.jpg
@adagioleonard Thôi, nhìn hình bác mình ko dám trao đổi :D
@adagioleonard Nhìn kinh dị quá, k phải lúc nào cũng sợ, nhưng cũng có lúc bất chợt giật mình chứ
hay, tks mod.
Em cũng mới biết cái này công nhận dùng nó làm việc nó đỡ nhàm mắt hẳn
@bleachsreapers Bác dùng hình này cho đỡ buồn đời nhé
@adagioleonard Ít nhất nó phải sexy một tí mới đỡ chán chứ.
@adagioleonard Hình này mờ ảo nhìn mỏi mắt lắm bác ạ
@adagioleonard Em này nhảy dẻo dữ , chắc là một dancer xuất chúng . Mặt đồ phong cách ghê , nhìn hình là biết hot girl rồi .
thanks
Thường thì màn hình login của windows 10 hay đổi wallpaper, nhưng tải các hình đó từ nguồn nào thì mình chưa rõ 😁
@denmilu Bing á bạn 😊
@vn_ninja Sao tớ ko vào đc link này nhé, nó báo:
This site can’t be reached
download.microsoft.com took too long to respond.
@denmilu từ Bing.
khá khó hiểu khi MS không tích hợp luôn vào Windows 10, chỉ cho chọn Bing cho Locksceen
và cái app Bing Wallpapers này thì không được đưa lên MS Store mà chỉ có trên web
@adagioleonard Mới vô vẫn tải bình thường nè bạn.
@vanlinh2905 khá khó hiểu thật đó chứ, lâu lâu nhìn lock screeen có mấy hình đẹp muốn lưu lại cũng ko xong 😁
Cũng không phải chuyện mới mẻ gì, hồi đó là Bing Desktop, app có từ thời Windows 7
Mình vẫn đang xài app Bing Desktop trên Windows 10, có rất nhiều lựa chọn như tin tức, thời tiết... chứ không riêng gì hình nền
@anhtuan1066 App mới này chuyên hình nền thôi bạn. Mà ko hiểu sao MS vẫn để 2 cái app chức năng giống nhau nhỉ? ;)
azunite
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@anhtuan1066 App này nhẹ hơn, khởi động nhanh hơn Bing Desktop nhiều đó bạn. Nếu chỉ cần đổi hình nền thì cài em mới này thôi
binhtam
TÍCH CỰC
5 tháng
@vn_ninja Các app như này đều đến từ ms garage, là nơi mà ms khuyến khích các lập trình viên của mình nuôi pet project. Khi một app phát triển ở một mức độ nào đó thì mới release và lên store
Tải phần mềm Dynamic theme trên MStore ngon hơn, giao diện đẹp mà không hiện item ở system tray đỡ rối mắt
@cuong199128 Từ ngày kên Windows 10 mình cũng chỉ dùng Dynamic theme này. Cí thể kinh hoạt đổi hình nền từ nguồn Bing hoặc Windows spotligth và nếu thích có thể cho tự động lưu lại. Rất ok
Công nhận mấy cái hình nền của Bing đẹp vãi. Tuyệt vời hơn khi đã có app để dùng ko phải làm thủ công nữa 😁
Cái này trên MS Launcher cũng có, nhiều khi cũng tạo cảm hứng phết.
mình chỉ để hình nền xe hơi thui. ^_^
mrbekei
TÍCH CỰC
5 tháng
tks mod, app nho nhỏ cho máy tính tươi mới hơn mỗi ngày chứ nhìn hình con sư tử hoài ngán tận cổ rồi :')))
Sao app ko up lên Store luôn chèn.
T Tin
TÍCH CỰC
5 tháng
Hay quá, e đang tính đăng bài hỏi cách lấy hình về!!
@T Tin chắc đang thử nghiệm
Mình thì tải hình đẹp về rồi cho máy tự thay đổi hình 1ph 1 tấm
@duchaitp Chắc tốn điện lắm 😁 mình để 1h 1 lần
@gatheringviolet Tại mình có nhiều hình nên để vậy cho nó nhanh qua hình mới 😃
luxmen9x
ĐẠI BÀNG
5 tháng
hợp lý đấy :v
Hình nền của mình.
@iceteazz Cái này là cái lăn chuột mà bác 😁
@adagioleonard _ Không bác, nó là hình nền mà bác. Chọn cái hình nền đen rồi dán chữ vào thôi 😃
Andrew Vo
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@iceteazz cuộc sống bác thật tối giản ạ
@Andrew Vo _ Dạ, sống đơn giản thôi để dành tâm chí cho những điều mình thấy có ý nghĩa hơn ạ 😁
@iceteazz Hình nền này dc cái tiết kiệm pin.
Quá đã.
hunqq
ĐẠI BÀNG
5 tháng
trước giờ mình toàn dùng WallpaperEngine
@zekbrai đây nè bạn :v
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019