Thủ thuật nhỏ anh em nên biết khi xài Android 8 Oreo để dùng máy ngon hơn

Duy Luân
28/3/2018 21:56Phản hồi: 109
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vĩ Luân
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cảm ơn Mod @Duy Luân nhen, mới lên Android 8 nên đangmẫm. Bữa nào Mod lập trang Nokia chạy Android để các anh em vào trò chuyện cho nó xôm tụ đi.
edios
TÍCH CỰC
6 năm
Kiểm soát thông báo của ứng dụng có thể bằng cách nhấn và giữ thông báo của ứng dụng đó mà nhỉ, vào thẳng đc setting thông báo luôn.
skullofanh
TÍCH CỰC
6 năm
Mod có xà để ý thử, hình như android 8.0 sẽ bị lỗi wifi. Con pixel bản Taiwan lên android 8.0 không kết nối được bất cứ wifi nào, kết nối wifi có pass thì bảo sai pass, kết nối wifi không đặt pass thì "Connected, no internet", không vào được bất cứ gì bằng mạng. Xài con sh-01k lâu lâu bị tình trạng "Connected, no internet", nhưng ở sh-01k thì web, facebook này nọ bình thường nhưng google play thi k load được, 1 lát là trở lại bình thường. không biết ai gặp chưa 😁
@skullofanh chắc do máy của bác, chứ U11 mình ngon lắm haha
skullofanh
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân con sh-01k thì hiếm bị, còn con pixel thì nó tịt kết nối wifi, thây fỏum nuoc ngoài bị nhiều mà google thì k thấy trả lời, sau mấy bản fix thì cung k giải quyết, thậm chí pixel lên 8.1 bị disable luôn mục OEM Unlocking 😁. Gôogle củ khoai dữ :D
@skullofanh Pixel nó bà điên lắm. Nhiều con lỗi tè lè. Mềnh dùng pixel xl có con màn hình chớp chớp, mic dùng dc 5 phút thì tịt...giờ đổi con pixel xl khác thì ngon lành k bị gì cả. Wifi nối cực nhanh và khá là thông minh khi thấy cái wifi nào đã lưu mà gần là nối ngay luôn :D.
@skullofanh Pixel thì đúng là lỗi, còn em Sharp kia thì mình không chắc haha
@baotuan Pixel ok, Pixel XL cũng ngon, mà Pixel 2 gớm quá hic
rintakis
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mod fan ai phôn mà
@rintakis Thì mai lên bài iPhone, lo gì 😁
PHQ.
Trứng
6 năm
Trước đây xem 18+ chỉ cần nhấn đa nhiệm trượt cái là xong, giờ nhấn đa nhiệm nó vẫn để video ở đấy. Nguy hiểm vl.
chjcken12
TÍCH CỰC
6 năm
các anh em trên tinhte cho mình hỏi với: có ai đang dùng samsung galaxy s8 chip exynos mà vẫn đang ở android 7.0 và trong mục update ota vẫn báo là bản os mới nhất ko
hay do máy mình có vấn đề gì nhỉ 😔
rất muốn lên android 8 để thử 1 số thứ trên :(
@chjcken12 Có, hôm qua mình có thấy vài bạn, không biết làm sao để update :(
Thấy trong đây có mỗi cu Duy Luân làm mod còn được, nhiệt tình mà bị chửi vẫn nhăn nhở cười, mấy ông khác cái tôi cao quá, trước ngày nào cũng vào tinhte, giờ thì thi thoảng mới vào
Các bác sướng thật, dùng android tự do thoải mái, mình dùng iOs thật chán quá, không biết có cái iPad nào chạy android ngon mình mua và từ giã iOs liền.
Không biết pip mình sao ý. Hầu hết đều dùng được. Chỉ cần kéo thu nhỏ từ góc màn hình
Lolo69
TÍCH CỰC
6 năm
@blackcat_1502 Cái đó là chức năng đa nhiệm cửa sổ trên ss
@blackcat_1502 Samssung thì có vụ này từ mấy năm trước rồi bạn 😁
khactiepa1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mọi ng cho mình hỏi. Update từ android 7 lên 8 sao phải backup nhỉ. Chẳng nhẽ nâng cấp hệ điều hành thì sẽ mất hết dữ liệu? Sao hệ điều hành này buồn cười thế. Thứ lỗi vì xưa nay mình đều dùng ios. Mới chuyển qua note 8 nên chưa rõ android ntn. Bên ios cứ update bt bằng wifi có cần backup gì đâu nhỉ. Xưa update nội bộ trong phạm vi 7.x.x thì thấy dữ liệu còn nguyên. Nếu vì lý do cẩn thận hoặc sau này downdate mà backup thì ko nói. Chứ update mà mất dữ liệu thì dởm quá. Tại đọc trong đây lẫn chính trong bản cập nhật đều nói rõ là nên backup. Mình thì khá đơn giản và bận rộn nên không muốn tìm hiểu thêm về backup. Mong được mọi người giải đáp.
Lolo69
TÍCH CỰC
6 năm
@khactiepa1 Backup cho an toàn thôi, không mất dữ liệu
@khactiepa1 Backup để an toàn, lỡ có chuyện gì thì còn restore được. iOS cũng vậy thôi bạn, vẫn có khả năng xảy ra lỗi khi chạy update. Hai thằng đều như nhau, thằng nào cũng có khả năng chết dọc đường
Mấy bác cho em hỏi em vào mấy trang web bị báo lỗi bảo mật thì làm thế nào để xem được tiếp ạ
@Haiphongvuong Chỉnh giờ lại bạn ơi, coi chừng sai giờ
@Duy Luân Để em thử xem sao. Thanks bác
Không có thớt là đi ăn shitt cả đám.
May mà có thớt. Cảm ơn thớt.
^^!
@ometa020983 Tạ ơn trời đất có Duy Luân haha
jimmyctho
TÍCH CỰC
6 năm
Trên android 8.1 con pixel XL của mình bị lỗi màn hình đa điểm loạn nhẹ. Chơi game rất khó khăn do nó nhảy nhảy màn hình.
Do là pixel verzion nên phần OEM UNLOCK BỊ khoá. Thế mình muốn về bản 8.0 lại thì ntn ae nhỉ. Bác Duy Luân có kinh nghiệm chỉ mình phát.
Cám ơn.
@jimmyctho Mình thua 😔
jimmyctho
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Huhu
TTX_412
TÍCH CỰC
6 năm
Picture in Picture thì có thể tải bản Youtube mod chạy nền về cũng chạy được.
Notification Dot thì em thấy nó không thông minh, nó chỉ có tác dụng cho biết app đó đang có notification ở trung tâm thông báo thôi. Nó không phải là 1 API public cho các app dùng.
Play Protect thì là 1 phần của Google Play Service nên Android 5 vẫn có.
@TTX_412 Mình không thích xài đồ ..... hay mod kiểu đó 😁 Mình đang chờ YouTube RED có ở VN mà chắc còn lâu
Klq nhưng cccm cho e hỏi tý, em mới lên ăn roi 8.0 thấy pin có vẻ tụt nhanh hơn.note 8. Cccm có ai bị vậy ko ạ
demax
TÍCH CỰC
6 năm
@Dương Hồng Quân Mình Note 8 cũng thấy vậy. Chưa tìm ra nguyên nhân.
Từ ngày lên 8.0 rất bực mình với cái thông báo ứng dụng chạy ngầm của Android, không cách gì tắt hẳn đi được.
Tắt ứng dụng chạy ngầm đi bạn
@Dương Hồng Quân Tớ xài ứng dung ghi âm c gọi ARC Dù sao cũng cám ơn cụ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019