[Thủ thuật] Phải làm gì khi up ROM điện thoại Android bị lỗi?
Duy Luân
9 năm trướcBình luận: 248Lượt xem: 184.566
có pro nào hương dẫn em up rom với (LG GK ) từ A-Z nha.em đang học up rom .thank !
các bác cho mình hỏi. Mình up ram con galaxy y duos 2.3.6 xong rồi mở lên k hiện lên gì cả . Thế mình phải làm sao? help!
@mingo16 Bác đã backup ROM gốc lại chưa. Nếu chưa thì Flash qua Odin nhé 😁

Sent from my GT-S6102 using Tinhte.vn mobile app
các anh ơi con galaxy y này root thế nào

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
em dùng con galaxy s6102, up rom mà bị lỗi,nó cứ khởi động mãi ko vào đc màn hình chính 😔.Bác nào giúp em vs...HELP ME :((
chao cac bac em hien dang lam an ben china moi mua duoc em mi3 ma khong co tieng viet cac bac huong dan em cach up rom tieng viet voi a
chao cac bac em hien dang lam an ben china moi mua duoc em mi3 ma khong co tieng viet cac bac huong dan em cach up rom tieng viet voi a
lúc nãy down rom viper one mới nhất trên xda develope về, wipe data đầy đủ, backup cả dữ liệu nữa, đến khi cài xong file zip reboot lại máy nó bảo fix root gì gì ý hỏi yes or no,ấn vào yes thế là giờ máy treo ở logo, ko vào được recovery chỉ vào được bootloader haiz,sáng mai e thử đem ra cellphoneS hoặc DDTM nhờ xử lí vậy, chắc là được thôi phải ko ạ?,họ up về rom gốc stock, sử dụng odin hoặc recovery3e trên PC đúng k ạ
các bác ơi cho em hỏi. em đang xài con môt xt910 hôm bữa em lỡ xóa mất 3dfile hệ thống rồi format lai bootloader. em nó không khỡi động lại được chỉ lên cái màn hình logo moto rồi tất luôn, em phải làm sao đây
Xin cac pro giup minh ti . M co e dell streak 5 da root sau khi voc vach lung tung thi bi mat sach ung dung he thong chi con lai mau den. Reset lai thi k vao dc menu nua ma chi treo logo dell . Mog cac pro giup , m xin gui 1 ma the dt 500k cho pro nao giup dc xem nhu la loi cam on. Minh k byt ve dt nen mua mat 4tr hic . Tk u first
Maj ace cko ek hoj nko ckut lam sao de mjh tjm dc rom goc cua maj aj nkj,maj e bj treo logo roj gjup e vs
em dùng note 2 N7100, hôm trước vừa up thử lên 1 bản rom cook, xong dùng mượt mà, hôm sau vẫn đang dùng ngon, tự nhiên đi đường nghe nhạc thấy im ắng, rút điện thoại ra thấy màn hình trắng bóc! Tim ngừng đập...😕
Đến giờ nhờ đứa bạn cài lại rom và vẫn không cài nổi, em hết bảo hành rồi. Các bác động viên và cầu chúc cho em với... :oops::oops::oops:
máy e ghi ram 256 , bộ nhớ trong 512 sao khi e vào ứng dụng kiểm tra bộ nhớ trong thì em thấy số MB e đã sử dụng và số MB còn trống cộng vào không đủ 512 ,, và cả ram cũng thế ai biết giải thích dùm em với
hôm nay mình up rom thì bị mất sóng điện thoại , lên xong rồi mất , xong rồi lên lại có bác nào biết chỉ mình với
Hic, ai giúp em được ko?? Mới mua con ZTE V987 up rom Lewas chạy ko ưng ý, up lại rom khác, sau khi up ko ưng đã lấy bản rom khác về rồi nhưng khi boot vào recovery toàn tiếng tàu, chuyển qua SP Flash tool để cài lại CWM thì ko thể khởi động lên được nữa. cắm xạc vào cũng ko có gì cả, dùng SP Flash tool cài đi cài lại cái CWM ( có cả boot.img và recovery.img) cũng chả thấy có hiện tượng sống lại.

Ai giúp em vói....
Hãng nào tốt vậy bạn
Hãng nào tốt vậy bạn
máy e bị khởi động lại mãi, e thử làm theo chủ thớt r nhưng vẫn k dc @@ ai giúp e với
@Chương123455678910 flash lại rom gốc là hết nha bạn
@tettit flash ntn v bác chỉ e vs @@ e mới tập tành mò mấy này nên cg~ k rành lắm 😔
@Chương123455678910 máy bạn máy gì
máy
máy mìh bị lỗi trog lúc up room, bjo nó cứ khởi động qài mà k lên dc, nhìu ng chỉ Trở về stock 4.1 , flash bằng Odin.
nhưng e k bk trở về ntn
@Chương123455678910 bạn ko nói máy j sao mình giúp đc nói chugn bây giờ bạn tải rom stock về flash qua odin thì sẽ hết treo logo thôi
Sau khi root máy e cài titanium backup và lỡ đóng băng mất 1 số ứng dụng của máy nên máy e đã bị brick ... theo e tiềm kiếm trên google thì máy e vẩn lên lôgô vẩn lên đèn nhưng nó báo 1 số ứng dụng không hoạt động ví dụ như là "thời tiết đã dừng lại" và cứ hiện bản thông báo đó quài và màng hình thì đen thui thì e nghỉ là nó bị softbrick ... các anh em ai biết cách fix xin chỉ em em cám ơn nhìu lắm ạ 😔( e xài asus zenfone4 a450 ạ :((
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019