[Thủ thuật] Tắt hoàn toàn ứng dụng đang chạy bị lỗi trên BlackBerry 10

Quang Thái nè
15/3/2013 1:21Phản hồi: 152
[Thủ thuật] Tắt hoàn toàn ứng dụng đang chạy bị lỗi trên BlackBerry 10
tinhte_bb_bb10_z10_bbz10 206 copy.jpg

Khi muốn tắt một ứng dụng đang chạy trên BlackBerry 10, bạn chỉ cần vuốt từ dưới lên để nó thu nhỏ lại thành cửa sổ Active frames, sau đó nhấn dấu "x" là xong. Nhưng để đảm bảo cho việc không bị mất mát dữ liệu nó vẫn có thể chạy trong một khoảng thời gian ngắn nữa rồi mới chịu thoát hoàn toàn. Một vài ứng dụng bị lỗi không thể tự ngừng tiến trình đang thực thi, nó vẫn tiếp tục chạy ngầm, lần sau bạn mở lên vẫn thấy nó ở trạng thái cũ, vì vậy nó góp phần làm hao pin cho thiết bị của bạn, điều này thỉnh thoảng xảy ra với các app được port từ Android sang. Để giúp phần mềm bị lỗi có thể thoát ra được hoàn toàn mà không cần phải khởi động lại máy, chúng ta có một cách tắt khác. Vẫn vuốt từ dưới lên để vào Active frames, thay vì nhấn dấu x rồi thả ra ngay thì các bạn hãy giữ nó trong khoảng 2 giây, ứng dụng sẽ được tắt một cách "sạch sẽ", mở lại là chạy ngon lành.
152 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hihihi133
TÍCH CỰC
11 năm
Điện thoại não cũng có lỗi vặt nhỉ
@hihihi133 Lỗi do phần mềm thì sao mà tránh được. Mình dùng Facebook trên ipad, iphone thi thoảng vẫn bị crash suốt. Chẳng qua phần cứng phải ngon chứ phần mềm khó tránh lắm.
Pro_it
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bao giờ có máy để mà Test?
:rolleyes:
duyhoasuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Pro_it mình chạy theo đến em 9700 giờ đuối sức rồi em la SV mà
hiện tại là chưa có máy để test 😃
dzậy à...............:p. thua iOS 😁
@meta_tanh02 Nguy hiểm thì đừng xông pha :D
@meta_tanh02 thua gì thánh
@rainkid1234 Ko hẳn vì ifan cứ thích chọc ngoáy dìm hàng xỏ xiên bber chúng tôi nên mới vậy đấy.
Ha_TM68
TÍCH CỰC
11 năm
@meta_tanh02 Thua I OS ý ạ, em chả nghĩ thế đâu, IOS để mà "chọt chọt" với sạc pin cả ngày á . . .
đấy đâu phải lỗi vặt 😔
@tuanhungkchhd Native app thì mình chưa gặp lỗi bao giờ, vài app port từ android qua mới hay bị thôi.
vandatAT
TÍCH CỰC
11 năm
Ngon, mấy con os trước thỉnh thoảng có cái app bị lỗi, treo app là phải alt +cap + del . Thậm chí phải tháo pin cơ 😔.
Máy móc do con người tạo ra mà. Ko có lỗi mới là chuyện lạ;)
bị yêu cái bàn phím ảo BB10 rùi
giá như có cho android thì tốt biết bao 😁
catbui40762
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrlehoainam92 Mình nghĩ cái bàn phím đó có thể bắt trước được thôi. Chứ cái chức năng thu thập thói quen nt rồi gợi ý những lần gõ sau thì nó ăn vào cả HĐH rồi.
@catbui40762 thế bạn nên dùng SwiftKey nhé 😃 mình chắc mấy cái tính năng thu thập thói quen chưa cái nào ngon bằng app này đâu 😃
@Cậu Chiến http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-su-dung-swiftkey-4-0-danh-cho-android.1971486/ app này có thể đáp ứng mạnh và hơn nhé 😃
samview
TÍCH CỰC
11 năm
@mrlehoainam92 khoảng cách quá xa chữ cần đánh, nhìn mất công chệch mục tiêu. Với kí tự kế tiếp cần đánh hiện ngay trên đó 1 chữ bạn cần đánh, có hay hơn không. Mình ấn tượng với key ảo mới của BB vì điều này, đó là cái mà tất cả các chương trình dự đoán từ từ trước đến giờ đều không có. 1 chi tiết nhỏ làm cho Key BB trở về thời huy hoàng như QWERTY
đúng là thua ios ở chổ, chạy đa nhiệm được còn ios không có chạy đa nhiệm nên có lỗi cũng chả biết vô đâu mà tắt phải reset máy :eek:
@muabaylentroi bạn hiểu như nào là đa nhiệm mà nói thế :eek:
nói ios ko đa nhiệm là hoàn toàn đúng nhé , cho app đóng băng như vậy chỉ gọi là đa nhiệm giả lập thôi nhé , cái mà bài viết này nói tới là đa nhiệm thực trên bb10, 2 cái đó khác nhau hoàn toàn
@anhvu161 lạy mấy thằng xài bb cùi, cũng xông vô nói, 😁 thấy ifan hay lấy hạn chế cũ rích của android ra nói nên đây là cách nói lại thôi :p có qua có lại mới toại lòng nhau
p/s: xài bb cùi không hiểu chuyện thì đừng tỏ ra thánh quá, có giỏi thì mua bb10 rồi hãy thánh
@LuxuryAcaiEnergy =)) khong da nhiem thi la cai gi ????
banhtieu
TÍCH CỰC
11 năm
@LuxuryAcaiEnergy Like bác quá. Đáp 1 câu đúng ý em luôn
Os5 chi co alt+caplook+h
Đã xó máy đâu mà tes chứ. Bao giờ khoản 10 củ thì xúc tạm cũng đc
làm sao mà tránh khỏi lỗi được, vậy nên mới cần cập nhật thường xuyên. bình thường thôi.
Chỗ nào có BB là chỗ đó có cãi nhau.hahaha.😁
chả tránh đc lỗi, lỗi lại fixx thôi
Tích luỹ dần kinh nghiệm để khi có bb10 đỡ bỡ ngỡ, thanks mod! con màu trắng đẹp thật, tiếc mỗi cái viền màn hình trên và dưới để to quá, như htc one thì hay, vừa giảm được kích thước tổng thể máy mà vẫn giữ được kích thước màn hình, hy vọng đời sau bb sẽ làm tốt hơn!
d7293
CAO CẤP
11 năm
@autotechno Nhưng vuốt lại không sướng, cứ để dày thế cho hay, 😃
Vậy thì có vẻ hệ điều hành của bb10 đa nhiệm quá mạnh mẽ rồi nên mới làm đc điều đó,nó i chan trên window khi mà ứng dụng ko tắt thì ta sử dụng task manage đễ chơi rắn với nó
Đang nói tới thủ thuật, các bờ rồi cãi nhau tào lao mía lao bí đao không à 😁
PaKaTuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
ồ thì ra thế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119